Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Xet nghiệm test nhanh sau 35 ngày

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xet nghiệm test nhanh sau 35 ngày

Tư vấn giúp e với . E có quan hệ ko an toàn với gmd. Thời gian sau e có biểu hiện nhưng ko rõ ràng. Và sau 3 tuần e có gặp bạn gái quan hệ thì ngày hôm sau cô ấy bị sốt đau đầu cảm nữa .e lo quá e có đi xet nghiệm tại trung tâm y tế dự phòng tỉnh bến tre test nhanh sau 35 ngày thì âm tính . Trên giấy bác sỹ ghi là test nhanh advaced quality. Cho e hỏi kq xet nghiệm vậy có khả quan không ạ
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bác gọi anh Tuấn đi , còn theo em như Bác đi XN Combo là hay nhất.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nhưng ở đây ko có combo e hỏi họ có test nhanh thui

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Traitimbinhyen Xem bài viết
    Tư vấn giúp e với . E có quan hệ ko an toàn với gmd. Thời gian sau e có biểu hiện nhưng ko rõ ràng. Và sau 3 tuần e có gặp bạn gái quan hệ thì ngày hôm sau cô ấy bị sốt đau đầu cảm nữa .e lo quá e có đi xet nghiệm tại trung tâm y tế dự phòng tỉnh bến tre test nhanh sau 35 ngày thì âm tính . Trên giấy bác sỹ ghi là test nhanh advaced quality. Cho e hỏi kq xet nghiệm vậy có khả quan không ạ
    Nhưng ở đây ko có combo e hỏi họ có test nhanh thui
    Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy với phương pháp Test nhanh tìm kháng thể thì bạn nên để ít nhất từ 6 tuần trở lên xét nghiệm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bạn qh với bạn gái có sử dụng bcs ko vậy?
    và qh đc bao lâu rồi? Đã qua 72h chưa?
    Vì bạn qh với gmd ko an toàn nên bạn có nguy cơ và mới 28 ngày tức là có 2 trường hợp.
    1. May mắn thì bạn ko bị nhiễm
    2. Nếu lỡ nhiễm thì bạn đang trong giai đoạn cửa sổ.
    trường hợp 1 thì ko nói tới. Nhưng nếu điều ko may xẩy ra bạn đang trong giai đoạn cửa sổ và ko uống thuốc phơi nhiễm thì khả năng bạn bị nhiễm từ gmd là có. Còn chuyện trong giai đoạn cửa sổ có lây nhiễm cho bạn gái của bạn ko thì phải hỏi a tuấn hay ai đó có chuyên môn mới biết đc vì mình ko có chuyên môn nên ko dám phán bừa.
    quay lại câu hỏi ban đầu.
    bạn qh với bạn gái có sử dụng biện pháp an toàn ko?
    và nếu ko thì lần qh đó bao lâu rồi? Đã quá 72h chưa?
    Nếu trường hợp giai đoạn cửa vẫn có thể lây nhiễm và lần bạn qh với bạn gái còn trong 72h thì gấp rút liền và ngay đi mua thuốc phơi nhiễm cho bạn gái của bạn uống. Đừng để sai lầm của mình mà hại cả đời người khác như vậy...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình quan hệ với bạn gái ko có mang bcs. Lúc đầu mình cũng chỉ nghĩ là cô bị sốt nhẹ với mình ở xa nên cô giấu lúc cố hỏi mới bảo bệnh ngay sau hôm quan hệ và dc 4 hôm rồi có bớt nhưng chưa khỏi mới lo. Ko biết có trường hợp nào test nhanh 5 tuần âm tính mà 6 tuần dương tính ko bạn nhỉ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Mình quan hệ với bạn gái ko có mang bcs. Lúc đầu mình cũng chỉ nghĩ là cô bị sốt nhẹ với mình ở xa nên cô giấu lúc cố hỏi mới bảo bệnh ngay sau hôm quan hệ và dc 4 hôm rồi có bớt nhưng chưa khỏi mới lo. Ko biết có trường hợp nào test nhanh 5 tuần âm tính mà 6 tuần dương tính ko bạn nhỉ
    Dù là 6 tuần âm tính luôn thì cũng phải xét nghiệm lại sau 12 tuần.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này