Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Uống arv có cần cách giờ ăn 2 tiếng ?

Hybrid View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Uống arv có cần cách giờ ăn 2 tiếng ?

Chủ đề này đã có bạn từng hỏi nhưng e muốn chắc chaesn ạ gì e sợ kháng thuốc hic. Cho e hỏi bs noi uống arv cần cách giờ ăn 2 tiếng, ví dụ em uống lúc 9h thì ăn tối 7h, nhưng ví dụ 7,8 hay 8h30 em đói bụng thì ko được ăn gì đúng không ạ ? :( em lo quá, em toàn ăn sát giờ uống thuốc, nhìu khi cách giờ uống thuốc có 15p e ăn no luôn . e sợ kháng thuốc quá :(
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Ánh Sáng Mới Xem bài viết
    Chủ đề này đã có bạn từng hỏi nhưng e muốn chắc chaesn ạ gì e sợ kháng thuốc hic. Cho e hỏi bs noi uống arv cần cách giờ ăn 2 tiếng, ví dụ em uống lúc 9h thì ăn tối 7h, nhưng ví dụ 7,8 hay 8h30 em đói bụng thì ko được ăn gì đúng không ạ ? :( em lo quá, em toàn ăn sát giờ uống thuốc, nhìu khi cách giờ uống thuốc có 15p e ăn no luôn . e sợ kháng thuốc quá :(
    Ăn uống thì không có ảnh hưởng hấp thụ thuốc ARV bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Có khi mình ăn muộn vừa ăn xong hoặc đang ăn báo thức lấy thuốc uống xong ăn tiếp

Thông tin về chủ đề này