Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Hớt tóc bị cạo đứt chảy máu nhiều sợ nhiễm HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Hớt tóc bị cạo đứt chảy máu nhiều sợ nhiễm HIV

Xin chào các anh chị, em xin kể nguy cơ của mình như sau:
    Em đi hớt tóc, lúc cạo mặt thì em thấy thợ hớt tóc có thay lưỡi lam mới. Lúc cạo sơ ý ông thợ quơ dao cắt trúng vành tai em làm máu chảy ròng rã xuống bã vai. Ổng nói cái dao hư nó cứ trồi lưỡi ra hoài làm trật hoài. Em xin hỏi các anh chị vài câu sau:
    1. Dao hư như vậy thì từ sáng tới chiều cũng có người bị cạo đứt chảy máu thành dòng như em, máu họ đọng lại trên cán dao và khi thay lưỡi lam mới máu đó chảy xuống lưỡi lam mới rồi cắt vào da em. Như vậy em có nguy cơ không?
    2. Ổng có lấy khăn lau cũ đã lau nước, mồ hôi, dịch cơ thể của khách trước lau vết máu cho em. Vậy có nguy cơ không?
    3. Ổng lấy tay ổng vịn vô vết thương em nữa, nếu tay ổng chạy máu thì em có nguy cơ không?
    4. Em đi xét nghiệm vào ngày thứ mấy sau nguy cơ ạ? Nguy cơ cách nay một tháng rồi.
    Em cám ơn anh chị nhiều.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi thienchuanhiemmau Xem bài viết
    Xin chào các anh chị, em xin kể nguy cơ của mình như sau:
    Em đi hớt tóc, lúc cạo mặt thì em thấy thợ hớt tóc có thay lưỡi lam mới. Lúc cạo sơ ý ông thợ quơ dao cắt trúng vành tai em làm máu chảy ròng rã xuống bã vai. Ổng nói cái dao hư nó cứ trồi lưỡi ra hoài làm trật hoài. Em xin hỏi các anh chị vài câu sau:
    1. Dao hư như vậy thì từ sáng tới chiều cũng có người bị cạo đứt chảy máu thành dòng như em, máu họ đọng lại trên cán dao và khi thay lưỡi lam mới máu đó chảy xuống lưỡi lam mới rồi cắt vào da em. Như vậy em có nguy cơ không?
    2. Ổng có lấy khăn lau cũ đã lau nước, mồ hôi, dịch cơ thể của khách trước lau vết máu cho em. Vậy có nguy cơ không?
    3. Ổng lấy tay ổng vịn vô vết thương em nữa, nếu tay ổng chạy máu thì em có nguy cơ không?
    4. Em đi xét nghiệm vào ngày thứ mấy sau nguy cơ ạ? Nguy cơ cách nay một tháng rồi.
    Em cám ơn anh chị nhiều.
    Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Bạn yên tâm,những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ban quản trị xóa bài viết hỏi sai mục đích của box.

Thông tin về chủ đề này