Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Làm quen :">

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Làm quen :">

Chào mọi người,

Mình là thụ hơi dừ, sinh năm 91. Mình nhận được cái tin trời đánh này cũng cách đây 6 tháng rồi, ơn trời sức khỏe và cuộc sống cũng đã dần ổn định trở lại. Đối với mình thì H nó làm thay đổi nhiều thứ lắm, nhưng không phải là dấu chấm hết.Cách đây 6 năm mình cũng đã vật lộn vs căn bệnh ung thư, nhưng may mắn sống sót. Bạn biết đấy, ung thư là một căn bệnh còn khủng khiếp hơn H nhiều.Sau khi chữa khỏi, mình đối mặt với tổn thương cả về thể chất và tinh thần. Ngoài những vết sẹo trên cơ thể, mình còn chiến đấu với nỗi lo bệnh tái phát, với sự tự ti khi đi làm và những đợt trầm cảm. Nhưng điều đó không ngăn mình làm việc tốt và sống tốt. Hehe. Kể từ thời điểm đó mình vẫn chăm chỉ học hành, rồi dần dần nhận được những công việc tốt, và mình hiểu rằng chừng nào mình còn hít thở dưới bầu trời này thì chừng đó mình sẽ còn đóng góp cho sự phát triển của y học, với hy vọng sau này sẽ không bạn trẻ nào phải trải qua những năm tháng như mình. Ngoài việc không để bố mẹ phải lo lắng thêm cho mình, mình cũng đã tham gia góp sức biên dịch nhiều tài liệu y học, mình tham gia nghiên cứu về máy móc ngành telemedicine nữa. Ngày mình nhận được kết quả thì cũng hơi buồn, nhưng rồi thì sao ta. Mình nghĩ bạn cũng sẽ như mình, cũng sẽ không để bệnh tật dừng lại ước mơ của mình đúng không? Thế là 1 tuần sau mình lại ổn định tinh thần và tiếp tục cố gắng. Mình cứ nghĩ đơn giản là từ giờ trở đi, trên con đường mình vươn tới ước mơ có thêm 1 người bạn đồng hành nhỏ à. Và ơn trời, mọi thứ đã dần dần ổn định.
    Đôi khi mình cũng tự hỏi mình có khả năng thực hiện được ý muốn của mình hay không, vì thật sự treo trên đầu mình là 2 căn bệnh khủng khiếp nhất rồi. Nhưng mình luôn giữ cho bản thân lạc quan. Qua năm, khóa học về Bioinformatic của mình sẽ bắt đầu, sẽ truyền cảm hứng cho các em khóa dưới để nếu mình không hoàn thành được công việc đó, các em sẽ là người hoàn thành. :))
    Nhắn với các bạn mới nhiễm H, H không phải là dấu chấm hết đâu. Hãy luôn lạc quan vì bạn còn có 1 thời gian sống khỏe mạnh rất dài trước mắt. Và chừng nào còn thở thì chừng đó đừng dừng lại những công việc có ích đóng góp cho đời nhé.

P/s: Tuần trước khi đi làm về nhà một mình, dù mạnh mẽ đến mấy thì mình vẫn cảm thấy sợ hãi và mong có 1 cánh tay bên cạnh mình để mình đỡ sợ :P Anh nào đọc qua những dòng trên, cảm được cái tính cứng đầu của mình thì inbox vào hòm thư Timekey2023@gmail.com nhé. Mình là trai HN đang làm việc ở SG nha. Chúc bạn nào đọc đến đây luôn lạc quan và khỏe mạnh nhé. Thân ái và quyết thắng ^^~
    Lần sửa cuối bởi Timekey2023, ngày 18-01-2018 lúc 00:52.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mong lam quen bạn qua zalo 0393 năm 37781. Ket bạn bạn ghi rõ b20 nha.a mon lam quen voi e. A trai mien tay mong dc ket ban voi boy ha noi ở sg

Thông tin về chủ đề này