Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Đêm của những ánh đèn.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    109

Đêm của những ánh đèn.

Sài gòn giờ này về đêm lạnh buốt. Dư âm của cơn mưa còn lại trong ngày như muốn níu giữ cái tê tái của thế Nhân, cái buồn thương của cỏi tạm. Tui đang nâng ly rượu cay với những người xa lạ mà mới trong cuộc vui tui đả chẳng còn nhớ họ tên gì. Tui chỉ biết có Hồ Lệ Thu đang ngồi cạnh gắp cho tui từng miếng mồi lạnh ngắt nhưng chứa đựng ân tình hay có ẩn tình sau nó.
    Nhưng thôi cứ vui thôi. Khi tiệc tàn ai củng bẽ bàng như nhau. Lâu lắm rùi tui chưa đc lại cảm giác của kẻ đi hoang. Đường khuya thênh thang chỉ còn tiếng hú hét của đám người say. Kẻ say men rượu, kẻ ngấm men tình. Tui cùng hét để thấy mình ko quá khác biệt giữa 1 cộng đồng khác biệt. Tiếng hét đêm nay như muốn đáp trả cho 13 năm lầm lỗi với tình em. Tôi đả xếp e vào ngăn kéo kín nhất trong tim và lật nhưng trang khác góp nhặt hp cho riêng mình.( những chắp vá ko đầu ko cuối) Nhưng tui đả làm dây mực lên cả cuốn tập để viết lên những trang mới cuộc đời mình. Tôi làm u ám cả cuộc đời mình... Tui nhớ bên kia đường là quán coffe mà khi xưa sau những trận banh ta cười nói....
    Đêm Sài gòn lạnh hơn những năm xưa, có lẽ tui đã già, đã cảm đc cái vô thường của cuộc đời trong gang tấc....
    Đêm nay chỉ là đêm hoang của kẻ lãng tử nhưng với Hồ Lệ Thu lại là 1 may mắn khi có tui bên cạnh....
    Thương lắm những phận đời, thương cho tôi với con số 0 tròn trĩnh và thương cho hlt với những khát vọng trần trụi của thế Nhân. Cái sai của nhiều người là cứ nhìn vào bộ quần áo đôi dầy để đánh giá 1 con người. ( dầy tui mượn của a 2 tui mà)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Chú này đúng là lãng tử. Lời văn êm và mang mác buồn nhưng không bi lụy đọc nghe thích lắm. Mình ở trọ q12 giáp hóc môn cùng quận với bạn nè. Có dịp gặp giao lưu cà phê nhe.
    Lần sửa cuối bởi VoviMhan, ngày 21-02-2018 lúc 07:13.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    109
    Cho sdt nhé bác. Gần nhau mời bác coffe.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Langthangtinhdoi Xem bài viết
    Cho sdt nhé bác. Gần nhau mời bác coffe.
    Được uống cà phê, tâm sự với bạn mình vui lắm. Bạn cho địa chỉ mail đi mình trao đổi số đt qua mail mình ngại đưa số đt trên đây. Mong bạn thông cảm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Không hiểu gì hết chơn. Đây là viết lách đó hả ? Tro chuyen tam sụ email: hadongminh94@gmail.com nhe

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    109
    Trích dẫn Gửi bởi nldangthuc Xem bài viết
    Những ngày gần cuối năm rồi, chúc anh có một tâm thế an nhiên để đón năm mới. Đọc những dòng này mặc dù cũng buồn buồn nhưng vẫn thấy bình dị , dễ chịu hơn những bài trước :)
    from một thằng bé từng có zalo a nhưng vẫn theo dõi !
    Nếu đả từng có thì kb lại đi nào. Mở lòng với nhau như những người bàn. Cuộc sống ngột ngạt lắm. Ko giữ đc nhau như 1 nghĩa phu thê thì hãy lắng nghe nhau những khi mệt mỏi nhất. Chắc còn số dt zalo anh chứ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Kết bạn zalo lại nhé anh 0911921259

Thông tin về chủ đề này