Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Phát hiện giang mai ở giai đoạn 1 có nên đi sét nghiệm HIV ko?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Phát hiện giang mai ở giai đoạn 1 có nên đi sét nghiệm HIV ko?

Dear all,

Các bạn giúp mình với. Mình đi khám da liễu vào sáng nay xét nghiệm máu cho bênh giang mai thi dương tính BS tim thuốc rồi nhưng không có ý kiến cho uống thuốc vậy có sao không? Ngay lúc khám BS có hỏi là đả đi xét nghiệm HIV chưa thì minh dự định ngày hôm sau đi sét nghiệm. Minh quan hệ cách đây 6-7 tuần ban đầu thi bao bị rách minh đả thay cái khác típ tục quan hệ và tinh binh vẩn nằm trong bao.
    Mình lo quá khi bác sĩ hỏi vậy nên bây h đi kham HIV có kết quả chưa ạ!!
    Và lúc tiêm ngừa giang mai mình co quay lại xin BS cho sét nghiệm HIV thi bs bảo qua 3 tháng rồi quay lại kèm sét nghiệm lại giang mai

Tks All
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi hihi30 Xem bài viết
    Dear all,

Các bạn giúp mình với. Mình đi khám da liễu vào sáng nay xét nghiệm máu cho bênh giang mai thi dương tính BS tim thuốc rồi nhưng không có ý kiến cho uống thuốc vậy có sao không? Ngay lúc khám BS có hỏi là đả đi xét nghiệm HIV chưa thì minh dự định ngày hôm sau đi sét nghiệm. Minh quan hệ cách đây 6-7 tuần ban đầu thi bao bị rách minh đả thay cái khác típ tục quan hệ và tinh binh vẩn nằm trong bao.
    Và lúc tiêm ngừa giang mai mình co quay lại xin BS cho sét nghiệm HIV thi bs bảo qua 3 tháng rồi quay lại kèm sét nghiệm lại giang mai

Tks All
    Sau 6-7 tuần bạn có thể xét nghiệm Hiv được rồi, nếu kết quả âm tính thì khả năng rất cao bạn không nhiễm. Còn giang mai bạn cứ tuân thủ theo chỉ định của bác sĩ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dear all,

Tks All

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm có thể xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy thời gian của bạn đã 6>7 tuần rồi,nếu bạn cảm thấy lo lắng thì bây giờ có thể đi xét nghiệm HIV.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bạn cho minh hỏi thêm ở giai đoạn này HIV có những biến chứng gì không ah, Và sét nghiệm HIV thì loại nào là kết quả đúng nhất (vì mình thấy có những bạn kiểm tra nhanh lấy máu trên giấy cho kết qả ngay) như vậy có chính xác không ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Bạn cho minh hỏi thêm ở giai đoạn này HIV có những biến chứng gì không ah, Và sét nghiệm HIV thì loại nào là kết quả đúng nhất (vì mình thấy có những bạn kiểm tra nhanh lấy máu trên giấy cho kết qả ngay) như vậy có chính xác không ạ
    P/S : Bạn sanh năm mấy mà xưng hô với Tuanmecsedec là bạn?.

Hiện nay có loại xét nghiệm Test nhanh tìm kháng thể cho kết quả sau vài phút đến 15 phút thôi,còn thời gian xét nghiệm khi nào thì Tuanmecsedec tư vấn ở trên rồi,bạn nên đọc lại.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này