Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Nhờ mọi người giúp. Hỏi về tải lượng và cd4 !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5

Question Nhờ mọi người giúp. Hỏi về tải lượng và cd4 !

Chào tất cả mọi người
    Mình là thành viên mới và mình có một việc muốn hỏi mọi người. Mong mọi người giúp đỡ.
    Mình Đã điều trị được 6 tháng. Mình uống thuốc rất đúng giờ. Lúc đầu cd4 của mình là 189 sau 6 tháng lên được 258. Tải lượng virus là 43.
    Chị trong OPC bảo kết quả như vậy là không tốt lắm. Thường thì từ 3 đến 6 tháng thì tải lượng là 20 hoặc dưới ngưỡng.
    Mọi người cho mình hỏi kết quả như vậy có tệ lắm không? Khả năng lây nhiễm cho cộng đồng có giảm xuống không? Và nếu có thể mình rất vui khi nhận được lời khuyên từ mọi người.
    Mình cám ơn rất nhiều
    Rain June.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Rain June Xem bài viết
    Chào tất cả mọi người
    Mình là thành viên mới và mình có một việc muốn hỏi mọi người. Mong mọi người giúp đỡ.
    Mình Đã điều trị được 6 tháng. Mình uống thuốc rất đúng giờ. Lúc đầu cd4 của mình là 189 sau 6 tháng lên được 258. Tải lượng virus là 43.
    Chị trong OPC bảo kết quả như vậy là không tốt lắm. Thường thì từ 3 đến 6 tháng thì tải lượng là 20 hoặc dưới ngưỡng.
    Mọi người cho mình hỏi kết quả như vậy có tệ lắm không? Khả năng lây nhiễm cho cộng đồng có giảm xuống không? Và nếu có thể mình rất vui khi nhận được lời khuyên từ mọi người.
    Mình cám ơn rất nhiều
    Rain June.

Điều trị như vậy là tốt rồi bạn,thường điều trị từ 1 năm trở lên thì tải lượng vi rút sẽ dưới ngưỡng thôi bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Rain June (23-01-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Em cám ơn anh Tuanmecsedec rất nhiều.
    Thấy mấy anh chị khác tăng cd4 em mừng cho mọi người. :)
    Rain June

Thành Viên Mới vuive90's Avatar
    Cảm ơn
    31
    TLVR 43 là ngon rồi bác.
    cd4 có tăng là có mừng.
    chổ em còn ko được xn TLVR nè.
    6 tháng sài thuốc mới đc xn CD4 lần đầu.
    còn bắt đầu điều trị còn phải tự xn CD4 đó bác.
    bác như vậy là hơn e quá trời rồi.
    chúc bác sức khỏe

6. Những thành viên đã cảm ơn vuive90 cho bài viết này:

Rain June (23-01-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi vuive90 Xem bài viết
    TLVR 43 là ngon rồi bác.
    cd4 có tăng là có mừng.
    chổ em còn ko được xn TLVR nè.
    6 tháng sài thuốc mới đc xn CD4 lần đầu.
    còn bắt đầu điều trị còn phải tự xn CD4 đó bác.
    bác như vậy là hơn e quá trời rồi.
    chúc bác sức khỏe
    Cám ơn anh rất nhiều. Nghe ý kiến mọi người thật sự củng đỡ lo. Cám ơn bác Vuive90 nhiều nhé.
    Rain June

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Trích dẫn Gửi bởi Rain June Xem bài viết
    Chào tất cả mọi người
    Mình cám ơn rất nhiều
    Rain June.
    Tuỳ cơ địa mỗi người và lúc xét nghiệm kết quả tlvr có thể chênh lệch khi dưới 200cp/ml máu. Chính người xét nghiệm là thạc sỹ chuyên về tlvr và bác sỹ chuyên khoa nhiễm xác định với mình kết quả dưới 200cp/ml máu đã là thành công và không có khả năng lây nhiễm cho dù quan hệ ko bcs đi chăng nữa. Còn việc mức dưới ngưỡng phát hiện 20 cp/ml tuỳ vào thể trạng mỗi người sẽ lâu hay mau thôi bạn. Trước đây cả viện Pasteur cũng xem kết quả dưới 250 cp/ml là dưới ngưỡng, do kỹ thuật ngày càng tiên tiến nên người ta có thể đếm kết quả rất nhỏ như hiện nay thôi. Bạn đừng để ảnh hưởng tâm trạng làm kết quả điều trị ảnh hưởng theo. Của bạn như thế là rất tốt. Nên nhớ 50% thuốc, 50% tâm lí sẽ mang lại kết quả lâu dài.

9. Những thành viên đã cảm ơn Vui cho bài viết này:

Rain June (24-01-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi Vui Xem bài viết
    Tuỳ cơ địa mỗi người và lúc xét nghiệm kết quả tlvr có thể chênh lệch khi dưới 200cp/ml máu. Chính người xét nghiệm là thạc sỹ chuyên về tlvr và bác sỹ chuyên khoa nhiễm xác định với mình kết quả dưới 200cp/ml máu đã là thành công và không có khả năng lây nhiễm cho dù quan hệ ko bcs đi chăng nữa. Còn việc mức dưới ngưỡng phát hiện 20 cp/ml tuỳ vào thể trạng mỗi người sẽ lâu hay mau thôi bạn. Trước đây cả viện Pasteur cũng xem kết quả dưới 250 cp/ml là dưới ngưỡng, do kỹ thuật ngày càng tiên tiến nên người ta có thể đếm kết quả rất nhỏ như hiện nay thôi. Bạn đừng để ảnh hưởng tâm trạng làm kết quả điều trị ảnh hưởng theo. Của bạn như thế là rất tốt. Nên nhớ 50% thuốc, 50% tâm lí sẽ mang lại kết quả lâu dài.
    Cám ơn bạn nhiều nhé. Thấy mọi người ai củng nhiệt tình. Rất vui.
    Rain June

Thông tin về chủ đề này