Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Cơn ác mộng kinh hoàng

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Cơn ác mộng kinh hoàng

Lần đầu tiên tham gia diễn đàn. Em có rất nhiều tâm sự, nhiều nỗi lòng quá. :((
    Hôm nay em đã nằm mơ 1 cơn ác mộng rất thật, thật đến mức khủng khiếp đó là mẹ em báo kết quả em bị HIV.

Em đã sống chung với nỗi lo lắng, sợ hãi mình bị HIV này cũng đã được hơn 1 năm rồi... Kể từ ngày sảy ra nguy cơ đấy là tháng 12/2016 em như thằng mất hồn nhưng vẫn hi vọng có một điều gì đó sảy ra với mình nhứng đến tháng 9/2017 em có đi kiểm tra tổng thể ở bviện 198 em làm test nhanh HIV thì kết quả là KXĐ mọi thứ với em như sụp đổ. Bsĩ có gọi em vào ghi thông tin sđt của em và làm công tác tư tưởng cho em và bảo em làm xét nghiệm HIV đợi đến t5 đến lấy kết quả, nhưng do công việc t5 em không thể đến lấy được và một phần em cũng kô dám nhận tờ kết quả ấy. Em bắt đầu nghĩ về gia đình, bản thân em là con một, nên trách nhiệm của em với gia đình là rất lớn. Em rất muốn từ bỏ tất cả nhưng lại nghĩ về những người thân bên cạnh sẽ phải làm sao khi không còn em. Mà còn em mà em bị ntn cũng chẳng được.
    Ngành em làm việc ktra sức khỏe định kì và hiến máu hàng năm nên không biết lúc nào kết quả được phơi bày. Đến ngày 12/1/2018 năm nay cả cơ quan em phải hiến máu, và tất nhiên là em cũng đi hiến 350ml. Em rất lo lắng đợi kết quả vì nếu bị HIV bên huyết học sẽ báo kín với mình. Em sợ hãi vô cùng. Đặc biết là dào này với thời tiết lạnh và mát mẻ của miền bắc nhưng em ngủ toàn bị toát mồ hôi và cảm thấy nóng trong người. Em kô sốt nhưng cảm thấy mết về chiều, cùng với việc đau các cơ bắp chân.

Đây chỉ là 1 chút trải lòng của em. Mong có thể nhẹ nhõm phần nào. Em rất muốn đi chùa để gột rửa tâm mình cho nhẹ nhõm nhưng kô có tgian. Thật buồn.
    P/s: Em cũng mong kết bạn với mọi người trong diễn đàn, mọi người để lại zalo dưới cmt đi ạ :) Hè này em cũng muốn làm 1 chuyến du lịch xả str mà kô có bạn.
    ads
    Lần sửa cuối bởi cuocdoibaoto, ngày 26-01-2018 lúc 15:27.

Thông tin về chủ đề này