Kết quả 1 đến 20 của 33

Chủ đề: Xin tư vấn về kết quả xét nghiệm ở Hoà Hảo sau 30 ngày

Threaded View

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    15
    Trích dẫn Gửi bởi soconfusename Xem bài viết
    Dạ Em cám ơn Anh Trường Xuân ạ

Dạ EM cám ơn A Tuanmecsedec ạ

Hai Anh cho Em hỏi thêm câu cuối, bình thường Em thấy các Anh tư vấn nếu làm combi sau 1 hoặc 2 tháng mà đã ra Âm tính thì kết quả đã ổn rồi, thậm chí bác sĩ ở bệnh viện hòa hỏa cũng báo là 95% rồi. Với lại chính cái xét nghiệm combi cũng là hiện đại và đáng tin cậy nhất luôn thì tại sao mình ko được chốt là combi là nếu từ 1 - 2 tháng mà âm tính coi như 100% an toàn luôn đi mà mình phải chờ đúng 3 tháng thì mới được chốt là 100% vậy hả 2 Anh ?
    Vậy tức là cái combi vẫn có khả năng sau 1 - 2 tháng vẫn có 1 số trường hợp không tìm ra được con virus HIV đúng ko Anh ? Bên nước ngoài họ cũng giống như mình vậy luôn đúng ko hai ANh ?
    ( cái này là Em chỉ thắc mắc thôi Anh, chứ Em đã không còn lo lắng và đi không đi xét nghiệm nữa ạ.)

Em Cám ơn hai Anh 1 lần nữa ạ
    Mình xin tư vấn bạn thế này:
    - Thứ 1: nhân viên xét nghiệm không được và không bao giờ tư vấn cả. Họ chỉ là những người lấy máu và hết công việc của họ. Bạn nói nhân viên xét nghiệm tư vấn cho bạn 1 tháng lấy máu 1 lần trong 6 tháng liên tiếp - Bạn làm cho mình hơi chút nghi ngờ về câu này. Đặc biệt ở hoà hảo, mình không có ý quảng cáo cho họ, nhưng mình đánh giá cao về vệ sinh và tác phong chuyên nghiệp ở đây.
    - Thứ 2: nếu có thật họ tư vấn bạn vậy, bạn nên hỏi họ hay lấy máu mỗi tuần luôn cho chắc hen, không mỗi ngày cũng được (đùa thôi chứ không được nói vậy), nhưng mình chắc chẳng ai nói bạn lấy máu mỗi tháng cả, nếu có kiểm đó họ sẽ nói bạn thôi 6 tháng sau quay lại, vì mỗi tháng nhỡ tháng 1-5 chưa ra mà tháng 6 ra thì sao chứ hen. Cái thời gian lâu nhất phải chính xác hơn gần nhất chứ.
    - Thứ 3: đã là xét nghiệm combo thì 4 tuần là thời gian đủ để phát hiện ra kháng nguyên và kháng thể, dù kháng thể bạn chậm đến mấy năm hay mấy chục năm thì 4 tuần cũng đã có kháng nguyên p24 rồi bạn. Nếu không phát hiện ra kháng nguyên tức chắc chắn bạn âm tính. Bạn lưu ý rằng xét nghiệm combo chỉ phát hiện kháng nguyên p24 thôi nhé. Nhưng nếu bạn phát hiện ra kháng nguyên p24 thì chưa chắc bạn đã dương tính (bạn xem thêm bài của một bạn xét nghiệm western blot ấy).
    Tóm lại: bạn đã xét nghiệm combo sau 2 tháng thì an tâm mình không bị gì nếu bạn khopng có nguy cơ mới, dẹp bỏ lo lắng qua một bên và vui đón năm mới. Chờ đủ 12 tuần xét nghiệm lại theo quy định của bộ y tế bạn. 8 tuần combo âm tính là ước mơ của bao nhiêu người ấy bạn. Dừng lo lắng nữa nhé! Thân.

2. Những thành viên đã cảm ơn Dalat cho bài viết này:

soconfusename (25-02-2018)

Thông tin về chủ đề này