Chào các anh chị diễn đàn,
Em nếu ra vấn đề của em như sau: Đầu tháng 12 em có QHTD không an toàn đồng giới, sau khoảng 2 tuần em có bị cảm cúm, nóng sốt và đau nhức mình mẩy khoảng 1 tuần, lúc đó đi khám bs nói em bị sốt siu vi, em cũng đã ng
hĩ tới trường hợp nghi ngờ bị HIV nên ngày 28 tháng 12 em lại bệnh viện Hoàn Mỹ để xét nghiệm, PPXN em dùng là ELISA CMIA/Abbott SOP:QTXN-MD-5.5.21 thì kết quả là POS 27.45, determine hiv 1/2: có phản ứng. Em sợ quá nên qua Hòa Hảo xét nghiệm lại combo thì sáng lên gặp BS nhận được KQ trả sau, bs bảo đang bị nghi ngờ nên chuyển mẫu máu lên Pasteur để XN lại. Sau khoảng 10 ngày thì em nhận được bệnh viện gọi điện lên BS lấy kết quả thì nhận được KQ của Pasteur là không xác định (PPXN chiến lược 3), để nghị 14 ngày xét nghiệm lại. Thế là em chờ sau 14 ngày em lên thẳng Pasteur để xét nghiệm, ở đó em chọn gói Western Blot luôn rồi vào lấy máu, hẹn 1 tuần sau có kết quả. Hôm nay em nhận được kết quả trả về của Pasteur là không xác định, trong đó có P24 là Dương tính, GP41 và GP 160 là Nghi ngờ, còn lại P17 P31 P39 P51 P55 P66 GP120 là Âm tính, hẹn em 14 ngày sau thử lại. Vậy cho em hỏi kết quả trên có khả quan không, em nên chờ đợi tiếp để xét nghiệm ạ? Em cảm ơn anh chị!