Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 26

Chủ đề: Lo lắng vết cào rách da rớm máu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Lo lắng vết cào rách da rớm máu

Cho em xin tư vấn về nguy cơ của em. Nguy vơ của em là được bạn gái mới quen os khoảng 1phút thì dừng lại khi em lấy bcs ra định quan hệ thì cô ấy phản ứng vì cô ấy ko muốn dùng bao nên bọn em không quan hệ nữa điều em lo là khi về nhà thay quân áo thì thấy có vết xước dống bị móng tay cao rách ở dùi trái bị có rớm máu em đang lo người đấy cố tình hại em em hoang mang quá xin tư vấn giúp em với ạ
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Sailamcuatoi Xem bài viết
    Cho em xin tư vấn về nguy cơ của em. Nguy vơ của em là được bạn gái mới quen os khoảng 1phút thì dừng lại khi em lấy bcs ra định quan hệ thì cô ấy phản ứng vì cô ấy ko muốn dùng bao nên bọn em không quan hệ nữa điều em lo là khi về nhà thay quân áo thì thấy có vết xước dống bị móng tay cao rách ở dùi trái bị có rớm máu em đang lo người đấy cố tình hại em em hoang mang quá xin tư vấn giúp em với ạ
    Những gì bạn kể không có nguy cơ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh.

Khác với virus viêm gan B và vi khuẩn lao, HIV có sức đề kháng yếu. Nó có thể tồn tại rất lâu trong cơ thể, nhưng khi ra môi trường ngoại cảnh rất dễ bị tiêu diệt.

HIV để có thể lây nhiễm, phải cần có 4 nguyên lý bắt buộc sau đây, nếu 1 trong 4 nguyên lý mà thiếu thì không có nguy cơ bị lây nhiễm, các bạn có thể lấy 4 nguyên lý sau đây,rồi nhìn nhận hành vi mình sẽ biết và tự có câu trả lời.

1) có virus thoát ra khỏi người có HIV.

2) HIV còn tồn tại, còn sống tại thời điểm nhận.

3) HIV đủ số lượng

4) phải có đường xâm nhập vào cơ thể người khác.

HIV sống chủ yếu trong môi trường máu và các dịch cơ thể như tinh dịch,dịch âm đạo.Thật ra, móng tay hoàn toàn không phải là nguyên nhân làm lây nhiễm HIV.

Theo như bạn mô tả, bạn chỉ vô tình bị móng tay cào trầy
    da chảy máu. Điều đó không làm cho bạn bất kỳ chút nguy cơ lây nhiễm HIV nào. Chỉ khi máu của người sống với HIV xâm nhập được trực tiếp vào máu trong cơ thể của bạn thì khi ấy nguy cơ lây nhiễm HIV của bạn mới xảy ra. Móng tay, móng chân của người sống với HIV hầu hết các trường hợp không có vi rút này nên không làm lây nhiễm cho người khác.

HIV có nhiều trong máu, tinh dịch, dịch âm đạo ..... Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV

Loại dịch
    Lượng HIV
    Máu Rất nhiều
    Dịch tiết âm đạo Nhiều
    Tinh dịch Nhiều
    Sữa mẹ Trung bình
    Nước ối Trung bình
    Nước bọt Hầu như không có
    Mồ hôi Hầu như không có
    Nước mắt Hầu như không có
    Nước tiểu Hầu như không có

Bạn không thể tìm thấy HIV trên móng tay vì HIV là một vi rút yếu. Nó sẽ dễ dàng bị tiêu diệt khi ra khỏi môi trường sống quen thuộc là máu và các dịch cơ thể khác như đã nêu.

Nói tóm lại những gì bạn lo lắng không làm lây nhiễm HIV.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời ;

Chủ đề: bị cào có nguy cơ hiv không
    Chủ đề: Nguy cơ hiv bị cào cấu và uống chung ly nước?
    Chủ đề: bị cào chảy máu nguy cơ nhiễm hiv không?
    Chủ đề: Bị cào có lây nhiễm hiv ?
    Chủ đề: bị cào xước da có nguy cơ lây hiv không?em có cần uống thuốc phơi nhiễm HIV không ạ
    Chủ đề: bị cào , trên móng tay có dính máu người anh họ nhiễm HIV !!
    Chủ đề: em bị gái mại dâm Cào rách da, có nguy cơ với hiv không, Vì em hơi hoang tưởng
    Chủ đề: bị cào xước da có nguy cơ lây hiv không?em có cần uống thuốc phơi nhiễm HIV không ạ
    Chủ đề: móng tay làm trầy da sợ bị lây H
    Chủ đề: Người nhiễm HIV cào có làm lây nhiễm HIV không?
    Chủ đề: Xỉa răng bị chảy máu, Bị cào vào tay có lây hiv?

Chủ đề: Nguy cơ hiv bị cào cấu và uống chung ly nước?
    Chủ đề: Móng tay cào nguy cơ hiv

Chủ đề: Xỉa răng bị chảy máu, Bị cào vào tay có lây hiv?
    Chủ đề: em hỏi người bị HIV móng tay cào mình chảy máu hoặc cắn mình chảy máu

Chủ đề: Cho em hỏi bị cào có nguy cơ không

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Em lo là họ có tình cào rách da em rồi họ dính máu vào vết rách của em . có thể họ làm chảy máu trên đầu ngón tay họ rùi dính vào vết rách trên da em anh ạ

Cảm ơn
    596
    Em lo là họ có tình cào rách da em rồi họ dính máu vào vết rách của em . có thể họ làm chảy máu trên đầu ngón tay họ rùi dính vào vết rách trên da em anh ạ
    Bạn không phải suy diễn để dọa mình đâu, yên tâm đi không có sao đâu.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Nếu bị nhiểm hiv các triệu chứng xuất hiện sau bao nhiêu tuần ạ

Cảm ơn
    596
    Nếu bị nhiểm hiv các triệu chứng xuất hiện sau bao nhiêu tuần ạ
    Hiv không có triệu chứng đặc trưng, và bạn cũng không có nguy cơ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Không có nguy cơ đâu bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Cảm on anh tuấn đả tư vấn giúp em ạ nhưng em vẩn lo quá em cứ nghỉ đến vết thương mà ko sao ngủ được em đả đặt ra nhiều giả thiết về vết thương của em sau khi bạn gái os cho em trước đó hoàn toàn ko có nếu họ cho máu vào vết rách của em thì sao mong anh tuấn tv giúp em ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Cảm on anh tuấn đả tư vấn giúp em ạ nhưng em vẩn lo quá em cứ nghỉ đến vết thương mà ko sao ngủ được em đả đặt ra nhiều giả thiết về vết thương của em sau khi bạn gái os cho em trước đó hoàn toàn ko có nếu họ cho máu vào vết rách của em thì sao mong anh tuấn tv giúp em ạ

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Cảm ơn anh tuấn đả tư vấn cho em nhưng hôm nay em bị đau họng trắng lưởi khô miệng nhứ mỏi bắp chân nhất là cổ bị rách vết thương đả liền da nhưng cứ nhức buốt người thì uể oải gần tết mà chán đời quá anh ạ em cứ sợ người ta làm thật thì em chết quá hom nay mới được 13 ngày tính từ nguy cơ anh ạ

Cảm ơn
    596
    Cảm ơn anh tuấn đả tư vấn cho em nhưng hôm nay em bị đau họng trắng lưởi khô miệng nhứ mỏi bắp chân nhất là cổ bị rách vết thương đả liền da nhưng cứ nhức buốt người thì uể oải gần tết mà chán đời quá anh ạ em cứ sợ người ta làm thật thì em chết quá hom nay mới được 13 ngày tính từ nguy cơ anh ạ
    Không hiểu bạn vào diễn đàn xin tư vấn với mục đích gì, vì nếu cần tư vấn thì khi được trả lời không có nguy cơ bạn yên tâm mới phải. Nhưng hình như bạn muốn mình có nguy cơ? Vậy bạn cũng không nên hỏi để khỏi mất thời gian của BQT, bạn chờ đi xét nghiệm cho yên tâm nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Mình xin lột ko phai mình không tin điên đàn mà hôm này là ngày thứ 15 mình có những biểu hiện đau họng rát lưởi lưởi bị trắng đau bụng di ngoài nen tâm trạng lo lắng hoang mang nên cần sự tư vấn cửa điên đàn .thật sự mình khong mong là điều tồi tệ đén với mình nếu bị thì coi như chấm hết . mong điên đàn và quản trị viên thông cảm. Giờ mình rất hoang mang về vết rách da đó vì trước đó hoàn toàn không có chỉ khi ve nhà mới thấy không sâu nhưng có ứa máu bên vết xước có một chấm gióng như kim đâm vào .diều lạ là khi bị hoàn toàn khong thấy đau khi bị rách da mải hai ngày sau mới thấy rát ạ giờ không yểu nổi nữa

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Buổi tối em cố găng ngủ sớm va tìm mọi cách làm việc để không bị strest em ngủ dù giấc má sao người em cứ run rẩy khô miệng trắn lưởi . đau bụng đi ngoài nhức đau các cơ em bị như vậy có phải triệu chứng khong ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Mình xin lột ko phai mình không tin điên đàn mà hôm này là ngày thứ 15 mình có những biểu hiện đau họng rát lưởi lưởi bị trắng đau bụng di ngoài nen tâm trạng lo lắng hoang mang nên cần sự tư vấn cửa điên đàn .thật sự mình khong mong là điều tồi tệ đén với mình nếu bị thì coi như chấm hết . mong điên đàn và quản trị viên thông cảm. Giờ mình rất hoang mang về vết rách da đó vì trước đó hoàn toàn không có chỉ khi ve nhà mới thấy không sâu nhưng có ứa máu bên vết xước có một chấm gióng như kim đâm vào .diều lạ là khi bị hoàn toàn khong thấy đau khi bị rách da mải hai ngày sau mới thấy rát ạ giờ không yểu nổi nữa
    Buổi tối em cố găng ngủ sớm va tìm mọi cách làm việc để không bị strest em ngủ dù giấc má sao người em cứ run rẩy khô miệng trắn lưởi . đau bụng đi ngoài nhức đau các cơ em bị như vậy có phải triệu chứng khong ạ

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì chỉ còn cách cứ đi xét nghiệm vậy nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Em tin điên đàn nên mới nhờ anh chị tư vấn đúng là giờ chỉ có xn mới khẳng định đươc . nhưng em lo và hoang mang quá giờ thấy người nó cứ lạ lạ mệt mỏi đau nhức khắp người như khong có sức vậy tức ngực khó thở em giờ rất sợ xét nghiệm vì sợ mình rơi vào hoàn cảnh trớ trêu lắm anh ạ xin lồi anh chị vì đả được tư vấn mà vẩn thấy lo quá

Cảm ơn
    596
    Em tin điên đàn nên mới nhờ anh chị tư vấn đúng là giờ chỉ có xn mới khẳng định đươc . nhưng em lo và hoang mang quá giờ thấy người nó cứ lạ lạ mệt mỏi đau nhức khắp người như khong có sức vậy tức ngực khó thở em giờ rất sợ xét nghiệm vì sợ mình rơi vào hoàn cảnh trớ trêu lắm anh ạ xin lồi anh chị vì đả được tư vấn mà vẩn thấy lo quá
    Bạn lo lắng như vậy thì XN giải tỏa tâm lý đi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Năm mới chuc anh chị diển đàn sức khỏe dồi dào thành cong trong mọi lỉnh vực nhé

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Sau 2 tuần nguy cơ giờ chân tay em tê buốt đau khớp háng khớp chân lưởi trăng những triêu chứng đó có liên quan ko ạ em lo quá

Cảm ơn
    596
    Sau 2 tuần nguy cơ giờ chân tay em tê buốt đau khớp háng khớp chân lưởi trăng những triêu chứng đó có liên quan ko ạ em lo quá
    Bạn có nguy cơ đâu mà liên quan. BQT khẳng định nhiều rồi, bạn không yên tâm thì cứ xét nghiệm đi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này