Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Sợ thợ không thay lưỡi dao cạo

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    18

Exclamation Sợ thợ không thay lưỡi dao cạo

Dạ. Chào a tuấn. Chiều này e có đi hớt tóc. Khoảng 5h, thì thợ cạo mặt cho e là thợ học việc, lúc cạo ngay trán em, em cảm giác đau thì ng thợ nói là sơ ý cạo trúng cái mụt hay mụn gì đó. E thấy chảy máu mà 1 giọt máu à. Sau đó e hỏi là có thay dao lam mới k? Ng thợ nói có. Sau khi hớt xong, e có lại hỏi chủ tiệm và cũng là thợ chính là ở đây có xài dao lam mới không? Chủ tiệm nói có. Và còn nói là nếu e k tin thì nhìn ở đằng kia nguyên xấp dao lam mới mua. E có nhìn thì đúng là có thật. Sau đó e đi tập gym, sau đó khoảng 6h e lại e chủ tiệm xác nhận lại 1 lần nữa để e an tâm ăn tết thì chủ tiệm nói là ở đây thay dao mới, mỗi ng khách là 1 dao mới, k xài dao cũ. Về nhà e xem lại vết thương thì e thấy k sâu , kiểu như phớt ngoài da và cũng k chảy máu nữa. A Tuấn cho e hỏi trường hợp e có nguy cơ k ạ? Và giả dụ như ng thợ đó k thay dao mới và sau đó cạo cho e thì e có nguy cơ k ạ?
    ads
    Lần sửa cuối bởi Lonelyboy123, ngày 12-02-2018 lúc 23:07.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    18
    A Tuấn và các admin ơi. Giúp e với!!!

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Lonelyboy123 Xem bài viết
    Dạ. Chào a tuấn. Chiều này e có đi hớt tóc. Khoảng 5h, thì thợ cạo mặt cho e là thợ học việc, lúc cạo ngay trán em, em cảm giác đau thì ng thợ nói là sơ ý cạo trúng cái mụt hay mụn gì đó. E thấy chảy máu mà 1 giọt máu à. Sau đó e hỏi là có thay dao lam mới k? Ng thợ nói có. Sau khi hớt xong, e có lại hỏi chủ tiệm và cũng là thợ chính là ở đây có xài dao lam mới không? Chủ tiệm nói có. Và còn nói là nếu e k tin thì nhìn ở đằng kia nguyên xấp dao lam mới mua. E có nhìn thì đúng là có thật. Sau đó e đi tập gym, sau đó khoảng 6h e lại e chủ tiệm xác nhận lại 1 lần nữa để e an tâm ăn tết thì chủ tiệm nói là ở đây thay dao mới, mỗi ng khách là 1 dao mới, k xài dao cũ. Về nhà e xem lại vết thương thì e thấy k sâu , kiểu như phớt ngoài da và cũng k chảy máu nữa. A Tuấn cho e hỏi trường hợp e có nguy cơ k ạ? Và giả dụ như ng thợ đó k thay dao mới và sau đó cạo cho e thì e có nguy cơ k ạ?
    A Tuấn và các admin ơi. Giúp e với!!!

Chuyện người thợ quên thay lưỡi lam là chuyện hiếm có.Vì thao tác này đối với các người thợ hớt tóc là một thói quen.

Việc người thợ bạn nói quên thay dao lam thì nghe có vẻ vô lý quá.Bạn yên tâm NẾU CÓ thì cũng không sao.Vì máu ra môi trường ngoài tít tắt sẽ khô ngay,không làm lây nhiễm cho người khác,bạn yên tâm chưa có ca nào công nhận bị nhiễm HIV từ việc đi hớt tóc cạo râu.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: cắt tóc cạo mặt bị chảy máu
    Chủ đề: chẳng lẽ lại thêm nguy cơ ! hớt tóc cạo mặt bị chảy máu
    Chủ đề: hớt tóc sợ lây nhiễm hiv từ dao cạo chưa thay.
    Chủ đề: em đi cắt tóc,sợ bị nhiễm h.tư vấn giúp em!

Chủ đề: chủ đề cắt tóc thợ quên thay lưỡi lam
    Chủ đề: đi cắt tóc,sợ lây hiv từ dao lam và công đơ,kéo cắt tóc
    Chủ đề: Xin tư vấn cây nặn mụn và dao lam trong tiệm hót tóc
    Chủ đề: Cắt tóc ngoài tiệm chảy máu có nguy cơ với HIV không
    Chủ đề: Hớt tóc cạo mặt nguy cơ lưỡi lam
    Chủ đề: Đi cắt tóc bị chảy máu khi cạo mặt, mọi người tư vấn giúp em với :(
    Chủ đề: Đi cắt tóc, tông đơ va vào gáy gây trầy xước
    Chủ đề: Nguy co khi di hot toc
    Chủ đề: dao cạo dính máu
    Chủ đề: cắt tóc cạo mặt bị chảy máu
    Chủ đề: Dao lam
    Chủ đề: Xin tư vấn về tình trạng của minh
    Chủ đề: em đi cắt tóc,sợ bị nhiễm h.tư vấn giúp em!
    Chủ đề: Xin tư vấn giúp em, em đang rất lo lắng
    Chủ đề: lấy nhầm dao cạo râu người khác

Chủ đề: Đi cắt tóc sợ thơ không thay dao cạo có nguy cơ không ?

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    18
    V là e an toàn đúng không A Tuấn?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    V là e an toàn đúng không A Tuấn?
    100% bạn không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này