Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Đồng tính có ai muốn, mấy ai hiểu.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1

Đồng tính có ai muốn, mấy ai hiểu.

Đầu năm rãnh rỗi ôn lại chuyện buồn.
    Chuyện là mình cứ định kỳ đi khám bệnh và lấy thuốc tại bv Nhiệt đới hcm. Mỗi khi như vậy đều được BS tư vấn tận tình giải đáp thắc mắc và tư vấn về điều trị căn bệnh này. Thật tình đó là những tình cảm cao quí của 1 vị lương y rất đáng được trân trọng.
    Nhưng sẽ ko có gì phải nói khi trong lúc tâm sự bà BS đáng mẹ có nói 1 câu làm mình buồn muốn khóc. Bác nói cô không kì thị hay phân biệt bệnh này nhưng có 1 điều cô ghét nhất đó là việc Đồng tính. Bao sự khâm phục và ngưỡng mộ vị BS này phút chốc tan thành mây khói nhưng tôi ko trách vì đó là quan điểm của mỗi người trách sao bây giờ. BS nói là nếu đồng tính thì chữa bằng việc tiêm hóc môn nam và tập sống như bao nam giới bình thường cớ gì phải đồng tính đi ngược với tự nhiên con người. BS này đã đạt học vị tiến sĩ nên mọi lời BS nói tôi rất trân trọng.
    Ở đời khi sinh ra ai mà không muốn được như mọi người được bình thường được vui được nói được giới thiệu với bà con bạn bè người thân đồng nghiệp đây là vợ mình đây là con mình. Ngày tết người ta đường đường chính chính vui vẽ đúng nghĩa thì 1 bộ phận trong chúng ta những người đồng tính ko cảm thấy chạnh lòng vẫn có gì đó không trọn vẹn. Nỗi buồn có được mấy ai hiểu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Gì rồi cũng chóng qua thôi, đừng buồn nữa bạn ơi

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Tonytuan Xem bài viết
    Gì rồi cũng chóng qua thôi, đừng buồn nữa bạn ơi
    Cám ơn bạn đã an ủi. Mình cũng tập ít để bụng những kì thị của người khác. Nói thiệt bên ngoài mình là men ko ai phát hiện là gay cả.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Mỗi người có mỗi quan điểm. Không ai cho là mình sai. Củng không hẳng điều gì củng đúng. Con đường này muốn hay không gì củng phải đi. Mỗi người điều có ý kiến kiến, quan niệm riêng của mình. Thế nên mỗi ý kiến mỗi quan điểm điều không có đúng sai tuyệt đối. Vị bác sỹ ấy không nói sai. Củng không hẳng rằng điếu đó với chúng ta là đúng. Mình tin rằng mỗi người đến với cuộc sống này điều có nguyên do và vị trí của nó. Cái cần là mình sống hết mình với cái vị trí của mình. Lúc ra đi không mang theo hai từ NỐI TIẾC.

Thành Viên Mới Andrew Lê's Avatar
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    Đừng nghĩ nhìu ảnh hưởng sk.
    Sống sao cho thoải mái và vui là đc.

Năm mới chúc bạn luôn vui và An Khang Vạn Phúc

Thông tin về chủ đề này