Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Lightbulb Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su

thưa bs, cách đây 6 tuần em có qh với gái mại dâm ( có BCS- em dùng bao trong quá trình qh và bao k tuột, rách). cách đây 1 tuần ( 5 tuần sau qh) e có làm xét nghiệm như sau:
    1-xác định genotype HPV bằng phương pháp lai phân tử [ 33 type HPV và các type hiếm gặp] kq: âm tính (xét nghiệm dịch ở họng)
    2- chalmydia real time PCR kq: âm tính
    3- kháng sinh đồ vi khuẩn
    4-mycoplasma hominis nuôi cấy, định danh và kháng thuốc
    5- vi khuẩn nuôi cấy và định danh phương pháp thông thường
    6- vi nấm soi tươi [dịch niệu đạo]
    các xét nghiệm 3,4,5,6 là lấy dịch niệu đạo và em nhận được kết quả là có ureaplasma urealytium
    bác sĩ chân đoán bị: nhiễm mycoplasma không xác định và kê đơn thuốc có doxycyline và morganin 500.
    vậy vấn đề e thắc mắc là:
    - lần quan hệ đó là lần đầu tiên và duy nhất của em thì việc e nhiễm ureaplasma chỉ có thể là lây nhiễm ở lần đó đúng không ạ? ( trước đó e chưa QHTD và không có nguy cơ khác) e không biết là ureaplasma có thể lây theo đường khác hay không?
    - trước lúc làm xét nghiệm e có biểu hiện hơi đau tinh hoàn nhưng kết quả siêu âm thì bình thường và trước hành vi đó thì em có tiền sử bị viêm niệu đạo do em dài, hẹp bao quy đầu. em còn bị nấm ở bẹn từ rất lâu không biết có liên quan gì đến ureaplasma hay không ạ?
    - cuối cùng điều em lo lắng nhất là nếu như chắc chắn em bị lây ureaplasma trong lần đấy thì có nghĩa là lần quan hệ này không an toàn phải không? (vi khuẩn đó có trong dịch âm đạo đã xâm nhập được đúng không ạ) vậy thì khả năng lây theo HIV ( nếu đối tượng có H) là cao hay thấp ạ?
    em rất mong được bs giải đáp ạ, em đa
    ng rất hoang mang ạ
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi rathoangmang123 Xem bài viết
    thưa bs, cách đây 6 tuần em có qh với gái mại dâm ( có BCS- em dùng bao trong quá trình qh và bao k tuột, rách). cách đây 1 tuần ( 5 tuần sau qh) e có làm xét nghiệm như sau:
    1-xác định genotype HPV bằng phương pháp lai phân tử [ 33 type HPV và các type hiếm gặp] kq: âm tính (xét nghiệm dịch ở họng)
    2- chalmydia real time PCR kq: âm tính
    3- kháng sinh đồ vi khuẩn
    4-mycoplasma hominis nuôi cấy, định danh và kháng thuốc
    5- vi khuẩn nuôi cấy và định danh phương pháp thông thường
    6- vi nấm soi tươi [dịch niệu đạo]
    các xét nghiệm 3,4,5,6 là lấy dịch niệu đạo và em nhận được kết quả là có ureaplasma urealytium
    bác sĩ chân đoán bị: nhiễm mycoplasma không xác định và kê đơn thuốc có doxycyline và morganin 500.
    vậy vấn đề e thắc mắc là:
    - lần quan hệ đó là lần đầu tiên và duy nhất của em thì việc e nhiễm ureaplasma chỉ có thể là lây nhiễm ở lần đó đúng không ạ? ( trước đó e chưa QHTD và không có nguy cơ khác) e không biết là ureaplasma có thể lây theo đường khác hay không?
    - trước lúc làm xét nghiệm e có biểu hiện hơi đau tinh hoàn nhưng kết quả siêu âm thì bình thường và trước hành vi đó thì em có tiền sử bị viêm niệu đạo do em dài, hẹp bao quy đầu. em còn bị nấm ở bẹn từ rất lâu không biết có liên quan gì đến ureaplasma hay không ạ?
    - cuối cùng điều em lo lắng nhất là nếu như chắc chắn em bị lây ureaplasma trong lần đấy thì có nghĩa là lần quan hệ này không an toàn phải không? (vi khuẩn đó có trong dịch âm đạo đã xâm nhập được đúng không ạ) vậy thì khả năng lây theo HIV ( nếu đối tượng có H) là cao hay thấp ạ?
    em rất mong được bs giải đáp ạ, em đa
    ng rất hoang mang ạ
    Bạn từng tạo nick mới đây post chủ đề với nội dung là : .....Liếm âm đạo và xuất tinh không thấy bao cao su....

Em chào các a.c em 20t đang dùng thuốc phơi nhiễm ở bệnh viện nhiệt đới trung ương thuốc gồm 2 loại glonovit 300 và savi lavivudin 100 .uống mỗi loại 1 Viên vào buổi tối 8h. Đến nay là đc 20 ngày dùng. Em ko biết pac đồ đó đúng ko nữa. Hành vi của em là quan hệ với gmd lúc vào em có liếm ngoài ad của cô ta. Sau đó em có quan hệ sử dụng bao cao su nhưng khi e xuất rút ra thì ko thấy bao đâu nữa. Híc em cũng ko kiểm tra lại.và mặc quần đi về.vì là lần qh đầu tiên của e với pn. xin tư vấn cho e với những tuần nay e sút 4 cần từ hôm đó. Em cảm ơn.

Chủ đề: Phơi nhiễm HIV

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    tạo nick là sao thưa bác sĩ??? em mới đăng bài lần đầu tiên mong được bac sĩ quan tâm

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    tạo nick là sao thưa bác sĩ??? em mới đăng bài lần đầu tiên mong được bac sĩ quan tâm

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ HIV.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ HIV.

dạ thưa bs: việc em bị lây vi khuẩn ureaplasma qua lần quan hệ ấy thì sao ạ? đó còn gọi là an toàn không ạ? l

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    dạ thưa bs: việc em bị lây vi khuẩn ureaplasma qua lần quan hệ ấy thì sao ạ? đó còn gọi là an toàn không ạ? l
    ureaplasma lây chủ yếu qua quan hệ không an toàn, kích dục bằng miệng. Hoặc cũng có thể lây qua đường hô hấp.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Chưa hẳn là bị lần đó,vì có thể lây qua đường hô hấp nữa và một số hành vi khác nhé.Còn HIV thì khẳng định bạn không có nguy cơ.

Và cũng có một số cơ sở phòng khám họ vì đồng tiền mà họ hù bệnh nhân để mọi tiền nữa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Chưa hẳn là bị lần đó,vì có thể lây qua đường hô hấp nữa và một số hành vi khác nhé.Còn HIV thì khẳng định bạn không có nguy cơ.

Và cũng có một số cơ sở phòng khám họ vì đồng tiền mà họ hù bệnh nhân để mọi tiền nữa.

dạ thưa bs: sau khi qh e chưa vệ sinh được mà khoảng 30p sau e mới rửa dương vật, vậy ví dụ mà dịch âm đạo có dính ở gốc dương vật hay dính
    ở lông mu có thể đã tiếp xúc với phần đầu dương vật khi em mặc quần lót lúc nó bị xìu xuống thì có nguy cơ lây bệnh không ạ? hay đó là cách( con đường) mà mycoplasma đã xâm nhập được ạ?
    -và dịch âm đạo chỉ cần tiếp xúc với phần đầu dương vật thôi hay là phải đi vào trong lỗ sáo thì mới có thể lây ạ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    dạ thưa bs: sau khi qh e chưa vệ sinh được mà khoảng 30p sau e mới rửa dương vật, vậy ví dụ mà dịch âm đạo có dính ở gốc dương vật hay dính
    ở lông mu có thể đã tiếp xúc với phần đầu dương vật khi em mặc quần lót lúc nó bị xìu xuống thì có nguy cơ lây bệnh không ạ? hay đó là cách( con đường) mà mycoplasma đã xâm nhập được ạ?
    -và dịch âm đạo chỉ cần tiếp xúc với phần đầu dương vật thôi hay là phải đi vào trong lỗ sáo thì mới có thể lây ạ?

Những gì bạn kể không thể bị như vậy.

Thông tin về chủ đề này