Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Xét nghiệm sau 1 tháng HIV Combo âm tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xét nghiệm sau 1 tháng HIV Combo âm tính

Em chào mọi người,
    Ngày 20/1 e có quan hệ, trong lúc quan hệ thì tuột bao, nhấp đc 3-4 cái gì đó thì ngưng liền. Đến nay là đc 1 tháng rồi, e có xét nghiệm HIV bên bv nhiệt đới ngày 22/2 thì kết quả âm tính. Bác sĩ tư vấn cho e nói là phải ít nhất 3 tháng từ lần tiếp xúc cuối với mầm bệnh mới biết đc là có bị hay ko. Tại cách đây máy hôm e hay sốt nhẹ về chiều và nhức đầu, có đổ mồ hôi đêm. E thấy biểu hiện giống quá. E xét nghiệm bằng phương pháp ARC HIV Ag/ab combo. Vậy bác sĩ và mọi người cho e hỏi, kết quả nảy là chính xác chưa hay phải đợi thêm 2 tháng nữa xét nghiệm lại lần nữa ạ.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Phuongluong Xem bài viết
    Em chào mọi người,
    Ngày 20/1 e có quan hệ, trong lúc quan hệ thì tuột bao, nhấp đc 3-4 cái gì đó thì ngưng liền. Đến nay là đc 1 tháng rồi, e có xét nghiệm HIV bên bv nhiệt đới ngày 22/2 thì kết quả âm tính. Bác sĩ tư vấn cho e nói là phải ít nhất 3 tháng từ lần tiếp xúc cuối với mầm bệnh mới biết đc là có bị hay ko. Tại cách đây máy hôm e hay sốt nhẹ về chiều và nhức đầu, có đổ mồ hôi đêm. E thấy biểu hiện giống quá. E xét nghiệm bằng phương pháp ARC HIV Ag/ab combo. Vậy bác sĩ và mọi người cho e hỏi, kết quả nảy là chính xác chưa hay phải đợi thêm 2 tháng nữa xét nghiệm lại lần nữa ạ.

Phương pháp HIV Ag/Ab tức là phương pháp kết hợp tìm kháng thể và kháng nguyên

Nếu sau 1 tháng bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này