Kết quả 1 đến 11 của 11

Chủ đề: quan hệ với GMD có sử dụng BCS, determine 5 tuần âm tính.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

quan hệ với GMD có sử dụng BCS, determine 5 tuần âm tính.

các anh chị ơi, làm ơn cho em hỏi cách đây 5 tuần em có quan hệ với GMD nhưng có sử dụng bao cao su, lúc đó em say lên không nhớ rõ lắm là bao có bị rách hay không mà chỉ biết là đầu dương vật không bị lòi ra khỏi bao thôi. em lo lắng lên đã đi tét nhanh bằng determine sau 5 tuần được kết quả âm tính. Các anh chị làm ơn cho em hỏi trường hợp của em như vậy thì nguy cơ có cao không và em có phải đi làm xét nghiệm thêm không.
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi khongcothemlannua Xem bài viết
    các anh chị ơi, làm ơn cho em hỏi cách đây 5 tuần em có quan hệ với GMD nhưng có sử dụng bao cao su, lúc đó em say lên không nhớ rõ lắm là bao có bị rách hay không mà chỉ biết là đầu dương vật không bị lòi ra khỏi bao thôi. em lo lắng lên đã đi tét nhanh bằng determine sau 5 tuần được kết quả âm tính. Các anh chị làm ơn cho em hỏi trường hợp của em như vậy thì nguy cơ có cao không và em có phải đi làm xét nghiệm thêm không.
    mà chỉ biết là đầu dương vật không bị lòi ra khỏi bao thôi ==> Nếu bạn xác định DV không lòi ra có nghĩa là BCS không rách. Với KQ tét nhanh bằng determine sau 5 tuần được kết quả âm tính đã chứng minh cho bạn là BCS không rách. Vậy bạn an toàn rùi. Bạn không cần XN lại
    Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 27-11-2013 lúc 10:05.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Trường hợp của bạn không có nguy cơ nên không cần đi Xn lại

Thành Viên Chính Thức lac_loi's Avatar
    Cảm ơn
    23
    Có BCS là không sao rồi, bạn yên tâm đi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Anh chị cho em hỏi determine co chính xác như pp elisa ko các anh. Và em xét nghiệm ở phòng khám tư nhân thì có chính xác ko ah

Cảm ơn
    2,578
    Anh chị cho em hỏi determine co chính xác như pp elisa ko các anh. Và em xét nghiệm ở phòng khám tư nhân thì có chính xác ko ah
    PP XN determin HIV 1/2 là PP sàn lọc HIV tìm kháng thể giúp tìm HIV sớm từ 6 đến 12 tuần, 3 PP Eliza là PP XN khẳng định một mẫu máu DT với HIV

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Determine là sinh phẩm tìm kháng thể dùng trong kỹ thuật test nhanh hoặc Elisa.Determine không phải là phương pháp xét nghiệm.Vấn đề của bạn như mọi người nói không có nguy cơ,không cần xét nghiệm.

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Bạn yên tâm, ngay từ đầu bạn không có nguy cơ, không cần xét nghiệm nữa

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    híc, nhưng anh song chung voi hiv có nói là phương pháp determine chi có tác dụng từ tuần thứ 6 trở đi mà. em xét nghiệm ở tuần 5 như vậy kết quả đó không nói lên được điều gì rồi phải không an. em lo quá

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    híc, nhưng anh song chung voi hiv có nói là phương pháp determine chi có tác dụng từ tuần thứ 6 trở đi mà. em xét nghiệm ở tuần 5 như vậy kết quả đó không nói lên được điều gì rồi phải không an. em lo quá
    Tuần thứ 5 hoặc thứ 6 cũng giá trị như nhau.Nhưng dù tuần thứ 5 hay thứ tuần thứ 6 thì vẫn phải xét nghiệm lại tuần 12 .đây mới là kết quả cuối cùng.Vấn đề ở đây là bạn không có nguy cơ.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    mà chỉ biết là đầu dương vật không bị lòi ra khỏi bao thôi ==> Nếu bạn xác định DV không lòi ra có nghĩa là BCS không rách. Với KQ tét nhanh bằng determine sau 5 tuần được kết quả âm tính đã chứng minh cho bạn là BCS không rách. Vậy bạn an toàn rùi. Bạn không cần XN lại
    Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo
    Với KQ tét nhanh bằng determine sau 5 tuần được kết quả âm tính đã chứng minh cho bạn là BCS không rách. Vậy bạn an toàn rùi. Bạn không cần XN lại ==> Bạn không có nguy cơ và xn AN như vậy là kết thúc cho chủ đề này vì không cần thiết nên tôi khóa topic này lại để tránh ảnh hưởng bởi các thành viên khác

Thông tin về chủ đề này