Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Xét nghiệm sau pep

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xét nghiệm sau pep

Em có qhtd không an toàn vào chiều ngày 30/12/2017.
    Sáng 31/12/2017 em có đến bệnh việ Đống Đa HN và được chỉ định uống lamzidivir . Ngày 2 lần mỗi lần 1 viên.
    Em uống 30 viên đủ , mỗi ngày chỉ lệch sớm hoặc chậm 5-10 phút.
    Sau khi hoàn thanh pep 21 ngày, em xét nghiệm hiv combi tại medlatec Hà Nội và kết quả âm tính.
    Thứ 2 này là tròn 6 tuần sau pep. Em định làm xét nghiệm combo lần nữa vì sốt ruột ko chờ đến sau pep 8 tuần được.
    Anh Tuấn và các anh chị em cho hỏi liệu 6 tuần sau pep ( tức sau nguy cơ 10 tuần ) thì em có thể làm xét nghiệm combo chưa ạ. Liệu kết quả tại thời điểm sau pep 6 tuần bằng pp combo có chính xác ko ạ ?
    Sau pep 3 tuần ( tức sau nguy cơ 7 tuần thì em xét nghiệm combo ) đã âm tính rồi ạ.
    Em chân thành cảm ơn anh Tuấn và các anh chị
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Các anh chị ơi giúp em với ạ :(

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Lamzidivir2018 Xem bài viết
    Em có qhtd không an toàn vào chiều ngày 30/12/2017.
    Sáng 31/12/2017 em có đến bệnh việ Đống Đa HN và được chỉ định uống lamzidivir . Ngày 2 lần mỗi lần 1 viên.
    Em uống 30 viên đủ , mỗi ngày chỉ lệch sớm hoặc chậm 5-10 phút.
    Sau khi hoàn thanh pep 21 ngày, em xét nghiệm hiv combi tại medlatec Hà Nội và kết quả âm tính.
    Thứ 2 này là tròn 6 tuần sau pep. Em định làm xét nghiệm combo lần nữa vì sốt ruột ko chờ đến sau pep 8 tuần được.
    Anh Tuấn và các anh chị em cho hỏi liệu 6 tuần sau pep ( tức sau nguy cơ 10 tuần ) thì em có thể làm xét nghiệm combo chưa ạ. Liệu kết quả tại thời điểm sau pep 6 tuần bằng pp combo có chính xác ko ạ ?
    Sau pep 3 tuần ( tức sau nguy cơ 7 tuần thì em xét nghiệm combo ) đã âm tính rồi ạ.
    Em chân thành cảm ơn anh Tuấn và các anh chị
    Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Nhưng những gì bạn kể thì kết quả cũng khả quan rồi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được sự tư vấn và động viên của anh Tuấn . Ngày hôm nay em đã đi xét nghiệm.

Em có nguy cơ ngày 30/12/2017
    Ngày 31/12/2017 em uống pep.
    Em uống lamzidivir ngày 2 lần sáng tối mỗi lần 1 viên. Bác sỹ dặn uống 28 ngày nhưng em uống cả 30 ngày.

Sau pep 3 tuần ( tức sau nguy cơ 7 tuần thì em xét nghiệm combo ) âm tính

Hôm nay là 7 tuần 2 ngày sau pep (tức 79 -> 80 ngày sau nguy cơ ) em lại đi xét nghiệm combi PT và kết quả là âm tính

Anh Tuấn và mọi người cho em hỏi với kết quả này em đã hoàn toàn an tâm chưa ạ ? Em có cần phải xét nghiệm lại không ạ ?

Em cảm ơn cả nhà

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Lamzidivir2018 Xem bài viết
    Được sự tư vấn và động viên của anh Tuấn . Ngày hôm nay em đã đi xét nghiệm.

Em có nguy cơ ngày 30/12/2017
    Ngày 31/12/2017 em uống pep.
    Em uống lamzidivir ngày 2 lần sáng tối mỗi lần 1 viên. Bác sỹ dặn uống 28 ngày nhưng em uống cả 30 ngày.

Sau pep 3 tuần ( tức sau nguy cơ 7 tuần thì em xét nghiệm combo ) âm tính

Hôm nay là 7 tuần 2 ngày sau pep (tức 79 -> 80 ngày sau nguy cơ ) em lại đi xét nghiệm combi PT và kết quả là âm tính

Anh Tuấn và mọi người cho em hỏi với kết quả này em đã hoàn toàn an tâm chưa ạ ? Em có cần phải xét nghiệm lại không ạ ?

Em cảm ơn cả nhà

Bạn yên tâm an toàn rồi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này