Kết quả 1 đến 19 của 19

Chủ đề: Có ai đang uống ARV,điều trị tại BV Nhiệt Đới không,mình cần hỏi chút việc!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.

Có ai đang uống ARV,điều trị tại BV Nhiệt Đới không,mình cần hỏi chút việc!

Như tiêu đề,mình muốn khám và điều trị tự túc không qua BHYT tại BV Nhiệt Đới SG nhưng khổ nổi còn nhát và sợ quá không biết thủ tục các bước thế nào,bạn nào đang khám và mua thuốc tại BV này khi nào tái khám hoặc lấy thuốc có thể cho mình xin phép được đi theo cùng không ạ,chỉ cần lần đầu để mình biết mọi thứ thế nào thôi ạ!
    Lần sửa cuối bởi Havenotime, ngày 20-03-2018 lúc 13:33.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Điều trị tự túc tốn kém lắm .tốt nhất bạn nên điều trị theo chương trình bảo hiểm ý. Bạn ở HN ak m ko lấy thuốc ở nhiệt đới tw mà lấy ở phòng khám linh đàm ý

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi hung576 Xem bài viết
    Điều trị tự túc tốn kém lắm .tốt nhất bạn nên điều trị theo chương trình bảo hiểm ý. Bạn ở HN ak m ko lấy thuốc ở nhiệt đới tw mà lấy ở phòng khám linh đàm ý
    Mình biết nó tốn hơn BHYT nhưng giờ đó là lựa chọn tối ưu nhất cho mình lúc này,chi phí thật sự ko quan trọng lắm với mình,mà mình ở TP.HCM bạn ạ!

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Thì bạn cứ vào bv đăng kí khám đi xong trình bày với b/sĩ . Rồi bạn sẽ được đi xn khảng định và 1 số xn khác khi có kq cuối cùng bs sẽ kê đơn cho bạn thôi. xong đi mua thuốc về uống thôi mình thấy đơn giản lắm . M điều trị ở opc lúc trước bsi ở opc viết cho mấy cái xn cần thiết là m đến thẳng bv nhiệt đới tw xét nghiệm Cd4 , công thức máu , ure , viêm gan B và C ,men gan xong có kiết quả chiều âuy về phòng khám lấy thuốc . Xong về

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Havenotime Xem bài viết
    Mình biết nó tốn hơn BHYT nhưng giờ đó là lựa chọn tối ưu nhất cho mình lúc này,chi phí thật sự ko quan trọng lắm với mình,mà mình ở TP.HCM bạn ạ!

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Mình cũng đang khám và lấy thuốc tại bv nhiệt đới sài gòn nè. Nhưng mình mới lấy lúc trước khi nghỉ tết Al giờ phải 3 tháng sau tức gần 2 tháng nữa mình mới đi tái khám lại nếu bạn chờ được thì đi với minh.bạn để lại mail hay số điện thoại có gì tiện liên lạc
    Mình thấy anh Tuấn có nói có gì cần trợ giúp thì liên lạc anh Tuấn bạn nhờ anh Tuấn thử xem.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi VoviMhan Xem bài viết
    Mình cũng đang khám và lấy thuốc tại bv nhiệt đới sài gòn nè. Nhưng mình mới lấy lúc trước khi nghỉ tết Al giờ phải 3 tháng sau tức gần 2 tháng nữa mình mới đi tái khám lại nếu bạn chờ được thì đi với minh.bạn để lại mail hay số điện thoại có gì tiện liên lạc
    Mình thấy anh Tuấn có nói có gì cần trợ giúp thì liên lạc anh Tuấn bạn nhờ anh Tuấn thử xem.
    Có thể bửa nào mát trời anh đc nghỉ làm hoặc rảnh đi với em 1 bửa không ạ,xem như em mời anh giải trí cuối tuần 1 hay đại loại như thế ạ,vấn đề này ko lớn đến mức phải nhờ đến anh tuấn...ảnh bận và có nhìu chuyện khác cần làm hơn.Vấn đề này nằm ở chổ em rất nhát và hay bị rối nên cần có người đi cùng chí ít là lần đầu!
    Mail của em là janenguyenhoang255@gmail.com

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Có thể bửa nào mát trời anh đc nghỉ làm hoặc rảnh đi với em 1 bửa không ạ,xem như em mời anh giải trí cuối tuần 1 hay đại loại như thế ạ,vấn đề này ko lớn đến mức phải nhờ đến anh tuấn...ảnh bận và có nhìu chuyện khác cần làm hơn.Vấn đề này nằm ở chổ em rất nhát và hay bị rối nên cần có người đi cùng chí ít là lần đầu!
    Mail của em là janenguyenhoang255@gmail.com
    Ok em. Anh thấy cũng đơn giản lắm không có gì phức tạp. Nhưng anh cũng biết tâm lý lo ngại của em. Anh đã gởi mail rồi có gì em phản hồi mail và gặp anh nói thêm.
    Việc giúp nhau cũng là việc bình thường và phải làm thôi không có gì đâu. Mà em cũng hay thiệt "xem như giải trí cuối tuần" em mà làm bênh lĩnh marketing chắc là Cty ăn nên làm ra lắm. Đùa vậy thôi. Ok cứ bình thường đi em nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    chuyển qua q11 đi bạn mình sẽ cu thể cho bạn nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Zalo đi bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bạn cho zalo minh di

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Thephong Xem bài viết
    Bạn cho zalo minh di
    0924532073

Thành Viên Mới Andrew Lê's Avatar
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    cũng dễ lắm bạn, tất cả giấy tờ bạn từ trước tới giờ bạn mang theo, và vào khu khám Khu B nộp vào hết. Sau đó có nhân viên hướng dẫn bạn.
    Mình điều trị o Nhiệt Đới hơn năm nay rồi, cũng k đắt lắm, khoản 500k/tháng (tùy mỗi người)
    Bạn đừng ngại j, khi bạn vào khu đó toàn là ng giống như mình hết, dễ gần rủi và thân thiện lắm!.
    chúc bạn thành công

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Andrew Lê Xem bài viết
    cũng dễ lắm bạn, tất cả giấy tờ bạn từ trước tới giờ bạn mang theo, và vào khu khám Khu B nộp vào hết. Sau đó có nhân viên hướng dẫn bạn.
    Mình điều trị o Nhiệt Đới hơn năm nay rồi, cũng k đắt lắm, khoản 500k/tháng (tùy mỗi người)
    Bạn đừng ngại j, khi bạn vào khu đó toàn là ng giống như mình hết, dễ gần rủi và thân thiện lắm!.
    chúc bạn thành công
    Mình đã đi rồi bạn,chỉ mới làm xét nghiệp tổng quát thôi,bs hẹn 1 tuần quay lại,đi rồi thì thấy nó không đáng sợ như mình nghỉ!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Mình đã điều trị ở đây được 2 năm 3 tháng, cảm giác lúc đầu cũng dễ sợ lắm bạn, nhưng càng ngày càng thấy dễ chịu, suy nghĩ tích cực hơn. Có nhiều bạn mới điều trị nhìn là biết liền, hay quan sát mọi người, lo lắng, sợ sệt. Nếu mình giúp được gì cho bạn thì mình sẵn sàng nhé, chia sẻ thui

16. Những thành viên đã cảm ơn LoBuoc87 cho bài viết này:

BinhAnNgayMoi (09-04-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    bạn ơi thường thì lây thuốc theo ctr BHYT vậy có sợ bị lộ danh tính không bạn?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    mình cũng muốn lấy thuốc tại phòng khám địa phương nhưng e ngại bị lộ danh tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi zacsanwell Xem bài viết
    mình cũng muốn lấy thuốc tại phòng khám địa phương nhưng e ngại bị lộ danh tính
    Khi bạn cầm kết quả dương tính trên tay thì danh tính của bạn đã được ngành y tế lưu lại rồi...như thế thì có coi là lộ danh tính hay không...Dù là sử dụng bảo hiểm hay không thì củng như nhau,bạn có pháp luật bảo vệ,họ ko thể tiết lộ danh tính của bạn được nên bạn cứ yên tâm đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    có ai có số điện thoại của bác sĩ Hưng điều trị ngoại trú P10 bệnh viện nhiệt đới TP HCM không làm ơn cho mình xin với

Thông tin về chủ đề này