Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Tải lượng virus

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

Tải lượng virus

Cho em xin được phép hỏi một điều làm em hơi đắn đo.
    Em bắt đầu dùng Arv từ tháng 2/2017, lúc đó cd4 là 259
    Tới tháng 8/2017 em được chỉ định làm xét nghiệm tải lượng virus thì kết quả là không phát hiện ( theo em nghĩ là dưới ngưỡng phát hiện)
    Tới tháng 2/2018, em làm xét nghiệm tải lượng virus 1 lần nửa thì bác sĩ bảo là 29 trên ngưỡng phát hiện (cd4 em làm đầu tháng 3/2018 là 482)
    Kết quả như vậy thì có gì nghiêm trọng không ạ. Từ lúc xét nghiệm tải lượng virus xong là đã khoảng 1 tháng hơn rồi. Em có nên ra pasteur làm lại lần nửa hay không? Em tuân thủ rất nghiêm ngặt chuyện uống thuốc (không bao giờ trễ tới 15 giây vì em đặt báo thức theo 1 đồng hồ). Vậy có nguyên nhân nào làm cho kết quả như vậy không ạ?
    Em xin chân thành cảm ơn
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Khanbb Xem bài viết
    Cho em xin được phép hỏi một điều làm em hơi đắn đo.
    Em bắt đầu dùng Arv từ tháng 2/2017, lúc đó cd4 là 259
    Tới tháng 8/2017 em được chỉ định làm xét nghiệm tải lượng virus thì kết quả là không phát hiện ( theo em nghĩ là dưới ngưỡng phát hiện)
    Tới tháng 2/2018, em làm xét nghiệm tải lượng virus 1 lần nửa thì bác sĩ bảo là 29 trên ngưỡng phát hiện (cd4 em làm đầu tháng 3/2018 là 482)
    Kết quả như vậy thì có gì nghiêm trọng không ạ. Từ lúc xét nghiệm tải lượng virus xong là đã khoảng 1 tháng hơn rồi. Em có nên ra pasteur làm lại lần nửa hay không? Em tuân thủ rất nghiêm ngặt chuyện uống thuốc (không bao giờ trễ tới 15 giây vì em đặt báo thức theo 1 đồng hồ). Vậy có nguyên nhân nào làm cho kết quả như vậy không ạ?
    Em xin chân thành cảm ơn
    Kết quả dưới ngưỡng phát hiện và chỉ đếm được 29. Cũng như kết quả CD4 của bạn tăng như vậy thì bạn đang điều trị tốt. Ko có gì nghiêm trọng cả.

3. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Khanbb (21-03-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Kết quả dưới ngưỡng phát hiện và chỉ đếm được 29. Cũng như kết quả CD4 của bạn tăng như vậy thì bạn đang điều trị tốt. Ko có gì nghiêm trọng cả.
    Mình xin cám ơn. Vì cứ nghe là tăng và bác sĩ có bảo phải xem lại quá trình sử dụng thuốc coi có lỗ hổng nào không nên cũng làm mình hơi lo

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Mình xin cám ơn. Vì cứ nghe là tăng và bác sĩ có bảo phải xem lại quá trình sử dụng thuốc coi có lỗ hổng nào không nên cũng làm mình hơi lo
    Ăn thua gì bạn. Yên tâm đi.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Như trình bày của bạn 8/2017 bạn xét nghiệm tải lượng vi rút kết quả dưới ngưỡng cửa phát hiện có thể đây phương pháp xét nghiệm tải lượng của 20 copies/ml.

Tới tháng 2/2018 bạn xét nghiệm lại 29 trên ngưỡng cửa thì không có gì mà xoắn và lo lắng đâu bạn.Vì trong máu của bạn có 29
    copies/ml thì nống độ vi rút cực kỳ là QUÁ THẤP.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này