Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 37 của 37

Chủ đề: Nhật ký buồn.

Thành viên mới Đừng quên hy vọng's Avatar
    Cảm ơn
    64
    Tình yêu, sự chờ đợi và cả những kỷ niệm mình đã có, dù vui hay buồn thì em vẫn giữ mãi, chưa có gì nhạt nhòa đi. Em mơ hồ về cuộc sống của anh hiện tại, nhưng cái rõ nhất trong em lúc này mà em không thấy mơ hồ chút nào... đó là hình bóng của anh, nụ cười của anh, ánh mắt của anh vẫn hiện rõ trong tâm trí em.

Con đường phía trước không biết còn gập ghềnh thế nào, và còn thử thách nào dành cho em. Mọi cay đắng và buồn tủi em đã nếm trải, có nhiều lúc em cảm giác như chân mình sắp khụy xuống, nhưng nghĩ về anh, em cố mạnh mẽ để đứng lên, đằng sau nụ cười của em là những giọt nước mắt, đằng sau những cái ồn ào là cả nỗi cô đơn trống trải. Em biết và hiểu rõ mình cần anh đến nhường nào. Cuộc sống thì muôn hình muôn vẻ, để đi đến được bến bờ hạnh phúc thì mỗi người đều phải trải qua những nghiệt ngã mà không ai mong muốn, mọi chuyện có thể xảy ra không đúng ý mình, nhưng chỉ có duy nhất 1 điều em nắm giữ được và không thay đổi được đó là anh, anh vẫn ở đây, trong trái tim em, tình yêu đó mãi nguyên vẹn.

Con người em, tính cách của em, anh hiểu mà, đúng không? Vậy nên mọi thứ trong em, những gì thuộc về hai ta, đều không thay đổi. Em cũng hiểu được một điều rằng em vẫn mãi trong trái tim anh. Và điều em mơ, mơ mình sẽ nắm tay nhau vượt qua quãng đường ghệp ghềnh này để đi đến được con đường tình yêu! Em yêu anh, tình yêu duy nhất!

2. Có 2 người đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết bổ ích này:

Phuoc tsb (22-06-2018),Truong Xuan (24-05-2018)

Cảm ơn
    64
    Anh K mất hôm 30/5 vừa rồi em ạ.

Cảm ơn
    64
    Đêm khuya làm ta cảm thấy cô đơn trống trảinhớ ai đó thật nhiều!!!

5. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Nguyen Ha (05-06-2018)

Cảm ơn
    64
    Đôi lúc trên đường đời vội vã, ta vô tình dừng lại, đơn giản là chỉ để ngắm nhìn…một chiếc lá vàng rơi, một vạt nắng lướt qua hiên nhà, một con đường mà ta đã từng đi qua, hay đơn giản chỉ là một dáng hình thân thuộc lướt qua ta trong tâm trí… Một thoáng mơ hồ để rồi ngậm ngùi nhận ra rằng ta đã đánh rơi quá nhiều thứ mà ta hằng trân trọng. Ta lục lọi lại khối ký ức tưởng chừng đã quá tải của mình, ghép lại những mảnh tâm hồn vụn vỡ. Và rồi chính ta vỡ òa trong nỗi nhớ – nỗi nhớ về ta của một ngày hôm qua như thế…

7. Có 2 người đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết bổ ích này:

Nguyen Ha (06-06-2018),Phuoc tsb (22-06-2018)

Cảm ơn
    64
    Cuộc sống luôn có những mốc thời gian mà con người ta chẳng biết phải làm gì với bản thân mình, lúc nào cũng cứ vướng vào một vòng luẩn quẩn những công việc nhàm chán khiến cho ta tự hỏi mình rằng ta là ai và ta đang làm gì trên cuộc đời này…?

Đó là những khi mà lòng bỗng chênh vênh đến kì lạ, cảm thấy mơ hồ với những mục tiêu hay điểm đến trước mắt, không biết rằng mình thích gì, mình muốn gì hay mình đang cảm thấy như thế nào. Cứ thế ngày này qua ngày khác, tồn tại theo một cách buồn bã nhất và không dám nhìn thẳng vào chính mình, vì sợ rằng nếu như phát hiện ra bản thân mất đi phương hướng một cách trầm trọng, sẽ không còn muốn tiếp tục cố gắng đi tiếp trên con đường mà mình đã và đang đi nữa.

Chênh vênh là khi cả tâm hồn và thể xác bỗng nhiên thấy mỏi mệt, mỏi mệt vì chán nản với cuộc sống hiện tại nhưng lại không thể tìm nổi điểm mấu chốt khiến cho mình chán nản là ở đâu, giống như muốn được gỡ ra những rắc rối trong lòng xong lại không biết nó ở đâu để mà tháo nút, giống như đang sống một cuộc sống chẳng phải là chính mình nữa rồi.

Con người ta dễ vướng phải những chênh vênh trong cuộc đời vì đôi khi có những lúc ta lại mất đi động lực để phấn đấu, rằng ta không biết những gì mà ta cố gắng cho đến bây giờ là đúng hay sai, là nên tiếp tục hay dừng lại, là có xứng đáng với tất cả những khoảng thời gian đã được bỏ ra ấy. Chênh vênh đôi lúc lại khiến cho bản thân cảm thấy như tuyệt vọng, rằng cuộc sống này không phải là cuộc sống mà mình đang mong ước, con đường này không phải là con đường mà mình vẫn hằng mơ, khoảng thời gian này không phải là khoảng thời gian mà ta muốn cố gắng. Tâm trạng giống như tuột dốc không phanh và những mục tiêu, ý chí bỗng trở nên nực cười hơn bao giờ hết…

9. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Phuoc tsb (22-06-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Tâm trạng mình cũng đang chênh vênh quá, đọc tâm sự của bạn tự dưng mình chảy nước mắt. Nghĩ đến cuộc đời và số phận thấy sao éo le và trớ trêu vậy? Lúc này thực sự mình cô đơn và ko biết nên nghĩ thế nào? Nênnđi về đâu nữa?

Cảm ơn
    64
    EM RẤT … RẤT NHỚ ANH

Có những ngày em rất cô đơn
    Cần có anh, cần bờ vai để tựa
    Lặng yên thôi chẳng nói gì thêm nữa
    Ôm lấy em những lúc yếu lòng
    Có những ngày em chán xuống phố đông
    Chỉ muốn nằm nhà, đọc hoài dòng tin cũ
    Của em với anh, của những lần không ngủ
    Rồi tự hỏi lòng… anh có nhớ em không?
    Có những ngày em rất rất rất mong
    Một cái siết tay nơi quán đông hò hẹn
    Vậy mà bao lần thu sang rồi hạ đến
    Lối em về chẳng thấy bóng dáng anh!
    Có những ngày em rất … rất mong manh
    Như chiếc lá đương xanh…sắp phải xa cành
    Khi giông bão mang bình yên đi cất
    Là lúc em buồn…
    Em rất …rất nhớ anh!

12. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Truong Xuan (24-06-2018)

Cảm ơn
    64
    NÀY NGƯỜI TÌNH, EM RẤT NHỚ ANH!

Cuộc tình chúng mình chưa đủ để so độ rộng dài với tháng năm nhưng em tin nó đủ sâu để nhớ trọn đời.

Thi thoảng, trong những phút ngồi một mình giữa không gian vắng lặng như thế này, em thường tự hỏi mình: “Giờ này, anh đang làm gì, có nhớ em như em đang nhớ anh không? Và rồi, em cười khúc khích một mình. Em biết, có thể anh đang vùi đầu vào công việc hoặc đang chìm vào một giấc ngủ sâu. Anh có thể không đang ngồi và mơ mộng như em nhưng em vẫn hạnh phúc vì em biết rằng, trong tim anh, em luôn ở đó.

Em muốn viết cho anh nhữn dòng này, để một lúc nào đó, anh vô tình đọc được anh sẽ hiểu rằng em yêu anh nhiều như thế nào. Biết đâu đó, một mình chúng mình trở thành những ông lão, bào lão già nua, đôi lời tâm sự này của em lại khiến anh ôm em thật chặt dù nụ cười của chúng ta đều đã trở nên móm mén. Nhưng cũng có thể con tạo xoay vần, một ngày nào đó chúng ta sẽ về hai con đường xa cách nhau, thì nó hẳn sẽ làm anh hiểu, đã từng có một thời em yêu anh đến nhường nào. Anh sẽ tin, tình yêu của em là thật.

Cuộc tình chúng mình chưa đủ để so độ rộng dài với tháng năm nhưng em tin nó sâu đủ để chúng ta sẽ trọn đời ghi nhớ. Tình yêu đâu phải chỉ đáng nhớ khi tính tháng, tính ngày. Điều quan trọng là chúng ta đã yêu nhau như thế nào trong những tháng ngày gọi nhau bằng hai tiếng: “Người yêu”. Em và anh có thể chưa yêu dài lâu như những cặp đôi khác nhưng em luôn trân trọng tình yêu mà anh dành cho em. Nó thiêng liêng và quá đỗi ngọt ngào.

Có lẽ ai đó sẽ cười vì nghĩ rằng đó chỉ là những cảm xúc mạnh mẽ của buổi đầu yêu đương nhưng em thì lại tự hào về điều đó. Em tin rằng, để gặp được nhau trong cuộc đời này đã là một cái duyên, nhưng để yêu được nhau, dù tình yêu đó không phải là tình yêu sẽ theo ta suốt cả cuộc đời thì đó cũng là một cái duyên từ kiếp trước. Em có cảm giác thân thuộc lắm khi bên anh. Cảm giác thân thuộc như thể kiếp trước mình đã từng yêu rồi đấy.

Anh biết không, chúng mình mới bắt đầu đặt trên lên con đường của tình yêu. Con đường đó có dài mãi hay không là tùy thuộc ở hai người nắm tay nhau có dám đi tới cùng. Trên con đường tình ấy, chúng ta có thể hờn dỗi, có thể vùng vằng đi lên phía trước một mình, có thể ngồi thụp xuống và khóc nhưng đừng bao giờ rẽ sang một con đường khác, chỉ cần thế thôi, em tin, mình sẽ đi tới tận cùng hạnh phúc.

Cuộc sống còn thật nhiều khó khăn và đừng để tình yêu này vụt mất trước những khó khăn đó anh nhé. Hãy yêu em thật nhiều, hãy trân trọng hạnh phúc mà chúng ta đang có. Nếu một lúc nào đó cuộc tình này khiến anh mệt mỏi, anh hãy dừng chân lại, quay đầu nhìn chặng đường ta đã cùng nhau bước qua để nhận ra rằng mình đã từng có những gì. Khi ấy, anh và em sẽ có đủ sức mạnh để tiếp tục sánh bước bên nhau.

Mình yêu nhau chưa lâu nhưng mình sẽ còn yêu nhau mãi, anh nhé. Có thể anh không phải là anh chàng lãng mạn hay nhiều mộng mơ để ngồi nhớ và viết cho em những dòng miên man như em đang làm cho anh lúc này, nhưng chỉ cần anh luôn cất giữ bóng hình em trong trái tim, như vậy là quá đủ rồi.

Khi đọc được những dòng này, anh sẽ hiểu, em yêu anh nhường nào…

14. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Truong Xuan (24-06-2018)

Cảm ơn
    64
    Mùa yêu

Chuyện tình của mình được bao lâu rồi anh nhỉ? mà có lẽ không cần phải đếm từng ngày ta yêu nhau, chỉ cần ta cảm nhận đủ mình đã yêu nhau như thế nào mà thôi!

Em cảm thấy thật sự hạnh phúc vì ta đã tìm thấy nhau, giữa hơn 7 tỉ người, là anh chứ không phải một ai khác! Và hôm nay, em sẽ nói với anh thật nhiều điều, chỉ để anh biết rằng, em yêu và nhớ anh nhiều lắm!
    Ngày hôm ấy đầy nắng, và em đã cảm nhận được, mình cần có nhau và cũng thật lạ, em có cảm giác rằng anh sẽ là người em gắn bó suốt những ngày còn lại của cuộc đời Người ta có nhiều cách để tìm thấy tình yêu và người mình yêu, nhưng anh đã đến bên em, như một món quà của số phận mà em không hề ngờ tới. Từ khi anh đến, trái tim em đã không còn u ám nữa…

Anh có biết không ,mỗi ngày trôi qua, em lại cảm nhận được tình yêu lớn dần trong em, và thật hạnh phúc là anh cũng thế, em sẽ yêu anh, từng chút một, đến khi con tim em đầy những yêu thương. Anh chưa bao giờ hỏi vì sao em yêu anh, nhưng hôm nay em sẽ nói cho anh biết nhé!

Là khi anh đến, ủ ấm con tim và thế giới cô độc của em, cho em biết rằng em là một nửa vừa khít con tim anh.

Là khi giận hờn nhau, em là người có lỗi nhưng anh vãn là người làm lành và xin lỗi em.

Là khi anh nói nếu em tin vào tình yêu của hai đứa mình, mọi khó khăn sẽ vượt qua vì anh sẽ luôn bên em

Là mỗi khi em bị ốm, anh lại ở bên vỗ về, xoa trán cho em, là những lời động viên khi em mệt mỏi…

Là khi em đau anh hớt hải chạy đi mua thuốc giảm đau cho em uống.

Là cả khi anh bị ốm, và điều duy nhất anh muốn là em ôm anh thật chặt.

Và cả khi i anh ôm em nhẹ nhàng từ đằng sau, thật chặt…

Khi em yêu anh, em thấy mình bình yên, trưởng thành, sống chậm lại, nghĩ khác đi và yêu thương nhiều hơn

Tất cả những điều ấy, khiến cho em cảm nhận được rằng anh luôn ở bên em, rằng em luôn có một bờ vai thật vững chãi để dựa, một cái ôm thật chặt và một cái nắm tay mãi không rời!

Mọi khó khăn rồi sẽ qua, mọi nhọc nhằn lo âu rồi cũng hết, anh vẫn thường an ủi em như thế, và em tin, có anh, em sẽ làm được.

Đôi khi em vẫn tự hỏi, yêu một người ở xa thì liệu có hạnh phúc? Nhưng những gì đã trải qua đã cho em thấy, anh chẳng ở đâu xa cả, mà anh luôn ở đây, trong tim em! và yêu một người ở xa, có nghĩa là chúng ta đang trải qua một thử thách lớn, trái tim em sẽ mách cho em biết phải làm gì! Vì tình yêu luôn có lý lẽ riêng mà không phải lúc nào cũng cần có một đáp án cụ thể!

Gửi anh, người em yêu nhất!
    Lần sửa cuối bởi Đừng quên hy vọng, ngày 24-06-2018 lúc 20:34.

16. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Truong Xuan (24-06-2018)

Cảm ơn
    64
    Trái tim em đã thuộc về anh

Cảm ơn vì anh đã có mặt trên đời để em biết mình được yêu thương nhường ấy.

Anh yêu thương! Hôm nay em viết cho anh trong một tâm trạng mâu thuẫn. Có thể anh không nghĩ em lại muốn viết vì em đang trong thời gian căng thẳng và rất nhiều việc phải làm, nhưng tận sâu trong trái tim em vẫn muốn dành tất cả những yêu thương nồng cháy cho anh.

Em viết vì em biết em không thể nào tâm sự với ai chỉ có anh là nơi em gửi gắm tất cả những tâm sự trong cuộc sống bộn bề và những khó khăn cực nhọc của em.

Anh! Em biết anh và em ở xa nhau lắm. Chúng ta chưa thể đến với nhau và ôm nhau trong vòng tay nên mọi suy nghĩ của anh và em đều trở nên gò bó và vô tình chúng ta đã làm nhau đau.

Dù em rất hiểu anh yêu em thật nhiều, yêu đến nỗi có thể hy sinh và từ bỏ mọi thứ vì em nhưng em vẫn chưa thể nào làm cho anh yên tâm được.

Em yếu đuối mỏng manh nhưng lại ngang bướng trước anh, em biết anh vẫn lo cho em, lo em chưa tự chủ được bản thân mình nhưng từng giây, từng phút, từng ngày, từng tháng trôi qua anh đã luôn bên cạnh em âu yếm vỗ về không chỉ bằng tình yêu chân thành mà còn bằng một trái tim nhân ái, độ lượng bao dung.

Anh! Nhiều lần anh nhăn nhó với em, em biết anh yêu em nên mới làm thế, nhưng em đã chọn lựa anh, bỏ đi tất cả những gì là quá khứ, lo cho hiện tại và nghĩ về tương lai của chúng mình. Nơi đó có anh, em và những ước mơ nho nhỏ gắn kết yêu thương tạo thành một gia đình bền vững.

Sự hy sinh của anh cho em không gì có thể đánh đổi được vì thế em đã yêu anh với tất cả trái tim em. Dù nhiều lần ngang bướng cãi anh nhưng tận trong lòng em luôn cảm thấy tình yêu em dành cho anh là rất lớn, em chưa thấy có trở ngại nào làm em lùi bước, dù đôi lúc em đã yếu đuối muốn buông xuôi nhưng anh luôn làm động lực cho em vững tin và tiếp tục giành lấy.

Anh sẽ là người đàn ông luôn ở bên em, đi cùng em những chặng đường khó khăn…Dù giờ đây mình sống không phải cho riêng mình, anh và em đều hiểu điều đó và đều biết phải làm gì.

Mỗi ngày em xa anh, mỗi ngày không được nghe giọng nói ấm áp của anh em lại cảm thấy thiếu một cái gì đó không thể nào bù đắp được. Anh à, hình như khi chưa gặp anh em bản lĩnh, em mạnh mẽ hơn bây giờ rất nhiều. Không biết từ khi nào em lại trở thành một cô gái yếu đuối đến vậy.

Giờ đây trái tim em đã thuộc về anh trọn vẹn một tình yêu. Trái tim em luôn nghĩ về anh, giờ đây em chỉ biết từng ngày sống với tình yêu và nỗi nhớ trong tim mình.

Anh biết không, nhiều khi em nhớ anh, nhớ đến nỗi em không thể nào ngủ được. Một cái gì đó mà em cảm nhận rất rõ nó đang đè nặng lên ngực em, làm em đau lắm anh biết không? Lúc đó em chỉ muốn khóc, nhưng em không thể nào khóc được. Em gào thét gọi tên anh trong câm lặng, em âm thầm nuốt những giọt nước mắt đang chảy ngược vào trong trái tim bé nhỏ đang thổn thức vì nhớ anh.

Anh yêu! Mãi mãi mình bên nhau anh nhé, em luôn nghĩ đến mỗi khi mình giận hờn nhau anh đều nói "Mọi chuyện nó không đủ lớn để giết chết đi tình yêu của anh và em” và anh luôn là người nhường nhịn em trong bất cứ lý do nào. Em hiểu rằng tình yêu anh dành cho em nó quá lớn lao để có thể hy sinh tất cả cho em như vậy.

Cảm ơn vì anh đã có mặt trên đời để em biết mình được yêu thương nhường ấy. Cảm ơn mẹ đã sinh ra anh, cảm ơn định mệnh đã cho em được gặp anh. Em yêu anh!

18. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Truong Xuan (24-06-2018)

Cảm ơn
    64
    Không mong muốn nhiều điều, chỉ mong ước một điều và cầu trời khấn Phật em luôn được khỏe mạnh. Có sức khỏe mới có mơ ước khác.!i!

Cảm ơn
    64

21. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Nguyen Ha (12-08-2018)

Cảm ơn
    64

23. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Nguyen Ha (12-08-2018)

Cảm ơn
    64
    Nhiều lúc em cảm thấy cuộc sống của mình thật là mệt mỏi, bệnh tật triền miên, chẳng có việc gì suôn sẻ theo ý muốn của bản thân cả. Đôi lúc em muốn buông xuôi, không còn muốn cố gắng làm bất cứ điều gì nữa cả. Đừng làm vậy em nhé, nếu quá mệt mỏi hãy dành thời gian để nghỉ ngơi, dành thời gian cho đầu óc mình trở nên thư thái, hãy coi đó là khoảng lặng em dành cho mình để rồi sau đó hãy tiếp tục cố gắng em nhé.

Hãy nhớ đừng bao giờ có ý nghĩ buông xuôi.

25. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Nguyen Ha (12-08-2018)

Cảm ơn
    64
    Chỉ ước mình có phép thuật ngay lúc này để xóa tan mọi căn bệnh em đang gặp phải. Dẫu biết rằng điều đó là không thể nhưng hãy tin anh luôn đồng hành cùng em. Em không đơn độc. Mau mạnh khỏe nhé!

27. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Nguyen Ha (12-08-2018)

Cảm ơn
    64
    CHỜ CHÚNG TA LẠI VỀ CHUNG LỐI CŨ

Em vẫn chờ anh những ngày mỏi mệt/Nhắm mắt vào cũng chẳng dỗ giấc yên...

Em vẫn chờ anh những chiều nắng đổ,

Phố vu vơ hát những khúc du ca

Gốc phượng xưa dường nay cũng đã già

Chỉ chúng ta không còn chung lối cũ.

Em vẫn chờ anh ngày mưa vần vũ

Ướt đoạn đường nào, ướt cả mắt ai

Ướt cả tháng năm nhung nhớ còn dài

Miệt mài thương chôn vùi vào kỉ niệm.

Em vẫn chờ anh những ngày mỏi mệt

Nhắm mắt vào cũng chẳng dỗ giấc yên

Thao thức trong cơn mộng cũ triền miên

Trôi lặng lẽ về miền xưa xa lắm.