Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 37

Chủ đề: Nhật ký buồn.

Thành viên mới Đừng quên hy vọng's Avatar
    Cảm ơn
    64

Nhật ký buồn.

Anh yêu à, cho em gọi anh như thế một lần nữa nhé.

Hôm nay là thứ năm, là ngày mà mình gọi là ngày tình yêu, cho em nhắc lại ngày này một lần nữa nhé. Em biết rằng chúng ta đã là quá khứ của nhau rồi, tình yêu đến, mọi cung bậc cảm xúc đến rất nhẹ nhàng nhưng ra đi thật nhanh. Hồi tưởng lại những ngày mình yêu nhau thật nồng nàn, thật sâu lắng, đó là tình yêu rất thật, xuất phát từ tận sâu thắm con tim. Hôm vừa rồi em có dịp đi qua đoạn đường quen thuộc, mọi ký ức lại hiện về, em chưa từng nghĩ sẽ quên anh, chưa từng nghĩ phía trước không còn anh nữa, chưa từng nghĩ ở cuối con đường kia không còn anh chờ em nữa. Em vẫn mơ một ngày mình sẽ quay lại với yêu thương nồng nàn. Em cố tỏ ra mạnh mẽ để quên đi quá khứ tươi đẹp thật chẳng dễ dàng với em chút nào, mọi chuyện vẫn như một giấc mơ.

Ngày tình yêu, hôm nay, ngày cuối, lần cuối cùng em gửi tới anh những lời ngọt ngào này từ tận sâu thẳm trái tim em, em vẫn yêu anh nhiều lắm, luôn đưa tay ra để chờ anh nắm lấy. Hãy mạnh khỏe, hãy hạnh phúc anh nhé. Bên anh, sau này không phải là em nữa nhưng em mong kỷ niệm giữa chúng ta, trong anh vẫn còn mãi.

Em yêu anh và nhớ anh rất nhiều!

2. Có 2 người đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết bổ ích này:

Lục Giang (30-03-2018),Nguyen Ha (29-03-2018)

Cảm ơn
    64
    Hôm qua mình đi ngang qua điểm dừng chân quen thuộc, hôm nay thì ngồi ăn chỗ mà đã từng cùng ngồi ăn ở cổng viện BM. Cảm giác thì còn nguyên đó nhưng mọi chuyện đã qua…! Cũng bởi nghèo nên tình phải mồ côi. Tất cả giờ chỉ còn là kỷ niệm đẹp, hiện thực đã thay đổi và kỷ niệm sẽ mãi chỉ là kỷ niệm.

4. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Nguyen Ha (29-03-2018)

Cảm ơn
    64
    Quá muộn rồi, hãy giữ kỉ niệm đẹp trong lòng thôi, đừng cố khơi lại nữa.

6. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Lục Giang (30-03-2018)

Cảm ơn
    64
    Uống thêm cái loại thuốc này mệt mỏi thật, người như đi mượn, một ngày làm việc nhầm lẫn không biết bao nhiêu lần. Không nhẽ bỏ dở.

8. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Lục Giang (30-03-2018)

Cảm ơn
    64
    Trích dẫn Gửi bởi Đừng quên hy vọng Xem bài viết
    Hôm qua mình đi ngang qua điểm dừng chân quen thuộc, hôm nay thì ngồi ăn chỗ mà đã từng cùng ngồi ăn ở cổng viện BM. Cảm giác thì còn nguyên đó nhưng mọi chuyện đã qua…! Cũng bởi nghèo nên tình phải mồ côi. Tất cả giờ chỉ còn là kỷ niệm đẹp, hiện thực đã thay đổi và kỷ niệm sẽ mãi chỉ là kỷ niệm.
    Em biết nay anh in giáo án. Gửi mail cho anh thế này thật sự xin lỗi đã làm phiền anh, nhưng anh đã chặn tất cả liên lạc rồi em không biết phải làm sao nữa. Anh ơi mình quay lại đi anh, tiền tài chỉ là phù du thôi, tình cảm vẫn là thứ quan trọng nhất. Mình yêu nhau nhiều như thế nào tự mình hiểu rõ mà phải không anh? Buông tay ra chỉ làm mình thêm đau khổ chứ có tốt hơn được đâu. Em biết, vì nghĩ cho em mà anh muốn dừng lại. Níu giữ anh cho riêng mình em là người ích kỷ vì anh còn có tình yêu khác, tương lai mới, nhưng em yêu anh nên em hiểu được anh yêu em thế nào. Tiền ư? Vật chất ư? Đấy chỉ làm đánh bóng cho mình thôi chứ có làm động lực cho mình sống tốt hơn đâu anh. Nên mình quay lại đi anh, 45 ngày sống trong sự chia tay đã quá đau khổ rồi, nhưng hơn 4 năm trời yêu nhau vẫn còn đó, vẫn nguyên vẹn. Em luôn mơ sẽ có lúc anh bỏ chặn liên lạc, em mơ sẽ có lúc anh quay lại, em mơ mình sẽ lại như trước vì em còn rất yêu anh, từ giờ đến lúc chết em cũng yêu ai khác ngoài anh được, mọi người có thể làm được, không có người này thì sẽ có người khác, nhưng với em, từ khi yêu anh em không còn yêu ai khác được nữa. Em không cần anh phải lo cho em, có trách nhiệm với em, em chỉ cần anh yêu em là đủ rồi. Mình quay lại anh nhé, đồng ý đi anh.

10. Có 2 người đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết bổ ích này:

akaihanap.c (13-04-2018),Lục Giang (30-03-2018)

Cảm ơn
    64
    Chỉ cần thấy... thôi là trong lòng đã cảm thấy nhẹ nhõm đến lạ thường. Một cảm giác thật lạ!!!

12. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Nguyen Ha (05-04-2018)

Cảm ơn
    64
    Có một nơi quen thuộc mình đã từng coi đó như “ngôi nhà thứ hai” hình ảnh những nơi mình bên nhau khiến anh nhớ em vô cùng. Vậy là chúng ta đã không gặp nhau một thời gian rồi em nhỉ. Vì nhiều lý do mà hai đứa không thể đến với nhau dù yêu thật nhiều.

Em, một cô gái xinh đẹp và cũng rất nhẹ nhàng, luôn sống vì người khác. Điều đó làm anh rất quý mến em, thật bất ngờ là em cũng quý anh, rồi chúng ta yêu nhau. Anh vẫn nhớ sinh nhật mình hồi tháng 6/2014, hai đứa bên nhau, đó là sinh nhật ý nghĩa nhất trong cuộc đời anh. Anh quên sao được lúc chúng ta nắm tay nhau ngồi trong quán cà phê, rồi nụ hôn trao nhau vội vã trên cầu thang...

Thời gian ở bên nhau trôi đi thật nhanh, lúc chia tay ở bến xe GB anh không muốn rời, cứ ngoái nhìn em đến khi không còn nhìn thấy nữa. Anh từng nói sẽ đi bất cứ đâu chỉ cần có em đi cùng, nhưng điều đó chắc chẳng bao giờ còn có thể xảy ra phải không em. Điểm dừng chân quen thuộc để dành cho lần sau quay lại chắc anh sẽ không bao giờ có thể đặt chân tới. Vì nhiều lý do, mình phải buông tay nhau, chẳng còn bên nhau nữa, nhưng trong tim anh vẫn luôn có hình bóng em và không thể nhạt phai, bởi lẽ: Anh đã yêu em bằng cả trái tim.

14. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Nguyen Ha (05-04-2018)

Cảm ơn
    64
    Anh à! Trong đầu em giờ đây không còn suy nghĩ được gì khác ngoài nỗi nhớ anh, em vốn đã ít ngủ rồi lại bị nỗi nhớ dày vò, có những lúc em chỉ muốn chạy đến bên anh, được anh ôm dù chỉ một lần nữa thôi cũng được, một bàn tay, một hơi ấm từ anh làm em nhớ đến nào lòng.
    Mọi thứ như chẳng còn ý nghĩa gì với em nữa khi mọi chuyện của mình đặt dấu chấm hết. Dấu chấm hết này kết thúc một cuộc tình đẹp nhưng lại bắt đầu ở nơi anh một cuộc sống mới. Em luôn hy vọng anh sẽ sống tốt và khỏe mạnh nhiều bao nhiêu thì em lại buồn vì nỗi cô quạnh này bấy nhiêu, phía cuối con đường kia giờ cỏ mọc kín không còn phân biệt được đâu là đường, đâu là rừng nữa rồi. Em cố tỏ ra mạnh mẽ để che giấu đi nỗi đau khổ của mình, nhiều lúc cố quên anh đi để anh thanh thản với cuộc sống mới, càng cố quên thì càng nhớ nhiều hơn bởi vì mình đã yêu nhau bằng cả trái tim, mình buông tay ra không phải vì hết yêu, em nghĩ hay tình yêu của mình dành cho nhau chưa đủ lớn để vượt qua sóng gió. Nghĩ nhiều, khóc nhiều thì cũng thế, không thể khác được nữa, đành ngậm ngùi đổ lỗi cho duyên phận vậy thôi.
    Suốt chặng đường thời gian mình yêu nhau không phải là quá dài nhưng cũng đủ để cả hai hiểu được hết tâm tư, tính cách, con người của nhau, nên em cũng hiểu được suy nghĩ của anh bây giờ. Thôi thì mọi chuyện cứ để thuận theo tự nhiên thôi, cố gượng ép chỉ làm ta mệt mỏi. Người ta nói thời gian sẽ là liều thuốc hữu hiện nhất cho một tình yêu không trọn vẹn, nhưng với em, tình yêu anh dành cho em sẽ theo em suốt quãng đời còn lại, quá khứ đẹp đẽ mà mình có với nhau em sẽ mang khắc ghi mãi không phai.

16. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Truong Xuan (06-04-2018)

Cảm ơn
    64

18. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Nguyen Ha (06-04-2018)

Cảm ơn
    64

20. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Nguyen Ha (06-04-2018)

Cảm ơn
    64
    Nếu trách móc anh em thấy lòng mình thanh thản hơn thì em hãy cứ trách móc thật nhiều, ghét cay ghét đắng anh càng tốt. Bởi dù thế nào anh cũng không muốn giải thích, không cần ai hiểu lòng mình. Có nhiều người họ tốt hơn anh nhiều, em cứ mở lòng mình ra đón nhận, khi đó em thấy anh chỉ như người dưng qua đường thôi.

Cảm ơn
    64
    BS nói kết quả điều trị rất tốt, mới chỉ điều trị 1 tháng mà kết quả tải lượng đã dưới ngưỡng. Cũng chỉ do tự lo lắng quá, nay chính thức nhận được kết quả chỉ phải điều trị 3 tháng cảm thấy nhẹ người đi một chút. Nốt tháng này là xong, vậy là sắp đỡ được một bệnh.

23. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Nguyen Ha (26-04-2018)

Cảm ơn
    64
    Đã rất lâu rồi em không viết gì cả, em không viết không có nghĩa là em đã quên mọi chuyện mà là em muốn để cho mọi thứ theo đúng ý anh.

Em không nói ra chắc anh vẫn hiểu được suy nghĩ của em bởi vì anh biết em yêu anh thế nào mà, đúng không? Suốt những ngày tháng qua mình sống trong im lặng không phải là hết yêu, em vẫn dõi theo anh, vẫn nhìn về cuối con đường mà mình đã đặt tên là "con đường tình yêu", cảm xúc vẫn đây, tình yêu vẫn nguyên vẹn, nỗi nhớ vẫn chưa vơi đi chút nào. Hàng hàng, hàng ngày, mỗi lúc rảnh rỗi em lại tìm đọc những câu chuyện, nhưng tâm sự na ná giống như của chính mình, nhưng hôm nay, lúc này, cảm xúc lại dâng trào một nỗi nhớ da diết, nỗi nhớ mang tên anh, người em vẫn yêu như thủa ban đầu. Nhiều khi em vẫn tự hỏi không biết anh đang suy nghĩ những gì, trái tim anh còn chỗ cho em không, và rồi suy nghĩ đó lại ngủ yên vì em biết, em hiểu anh yêu em nhiều thế nào nên dù mọi chuyện có ra sao thì anh cũng không thể quên em được, em không tự tin vì bản thân mình nhưng em luôn tin rằng tình yêu chân thành anh dành cho em là mãi mãi, ở bên anh em cảm nhận được điều đó, xa anh em vẫn linh cảm được điều đó, rằng tình yêu của hai ta vẫn tồn tại, luôn hướng về nhau ở mọi lúc, len lỏi đến từng nhịp đập của con tim. Con đường mình đã đi qua, với biết bao nhiêu kỷ niệm đẹp, em chắc chắn một điều rằng tình yêu đó chưa có đôi trai gái nào có được như hai ta đã dành cho nhau. Nụ cười, ánh mắt, lời nói, tình yêu chân thành của anh dành cho em, chắc chắn không ai có thể thay thế được. Người ta nói thời gian có thể làm mờ đi tất cả, và người ta nói xa mặt nhưng cách lòng, thế nhưng với em thì hoàn toàn ngược lại, chưa có gì mờ đi cả, và lòng này vẫn mang một tấm chân tình em đã dành cho anh vẫn nguyên vẹn.

Em sẽ để nó nguyên vẹn tới tận cùng của cuộc đời em!

25. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Truong Xuan (28-04-2018)

Cảm ơn
    64
    Một mình một vương quốc, tự lo cho mình từ A đến Z... hơi vất vả chút nhưng cảm thấy thoải mái. Và rồi cũng đã quen!

Cảm ơn
    64
    Lại quay về dáng vẻ nhẹ nhõm của ngày xưa!

Cảm ơn
    64
    Trong bâng khuâng…
    sao nhớ em nhiều vậy?
    Nỗi nhớ không tên…
    sâu lắng lạ lùng…
    Anh thẫn thờ đi tìm lời giải thích
    Nỗi nhớ em – Tìm sao được ngọn nguồn?

Em là cả một kho tàng vô tận
    Của những niềm vui và của những nỗi buồn…

29. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Nguyen Ha (17-05-2018)

Cảm ơn
    64
    Có những nỗi nhớ chẳng thể nào xa
    Dù anh cố quên muốn xóa đi hình bóng
    Nhưng thời gian cứ mang về những khoảng không vô tận
    Để anh trôi vào nhạt nhòa yêu thương.

Nỗi nhớ màu gì, nỗi nhớ không tên?
    Trắng xóa mong manh, tím buồn chờ đợi
    Chút tình nhỏ sao nhẹ như làn khói
    Yêu dấu xa vời, nỗi nhớ không tên.

31. Những thành viên đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết này:

Nguyen Ha (18-05-2018)

Cảm ơn
    64
    Anh có thích đọc thư nữa không?

Em viết gửi anh vài dòng nhung nhớ

Muốn được bên anh ngồi mà than thở

Kể cho anh nghe mấy chuyện trong ngày.

Sẽ chẳng muộn phiền nếu có anh ở đây

Đến bữa ăn tự có người nhắc nhở

Thậm chí mắng em không bao giờ quên nhớ

Bỏ đói là anh cũng bỏ thương em...

Ngày qua ngày nỗi buồn cứ nhiều thêm

Từng khoảnh khắc mình bên nhau hạnh phúc

Từng nụ cười ánh mắt đầy yêu thương

Từng hơi thở và nhịp đập thổn thức.

Vẫn nguyên vẹn chưa vơi đi phần nào.

Bao yêu thương hạnh phúc vẫn đong đầy

Nỗi nhớ anh nhiều như thể xếp chật

Hết không gian anh vẫn ở thường ngày.

Đợi anh về sắp xếp lại nơi đây

Để nép vào anh bình yên trong hối hả

Vài dòng này không nói lên tất cả

Cũng chẳng bao giờ hết được nhớ mong anh.

33. Có 2 người đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết bổ ích này:

Phuoc tsb (22-06-2018),Truong Xuan (19-05-2018)

Cảm ơn
    64
    Hình như...?

Cảm ơn
    64
    Nắng nhẹ nhàng, mây trắng nhẹ nhàng
    Hát giấc mơ nào xa lắm
    Em mong chờ, mãi mong chờ
    Bao nhiêu vẫn cứ đợi anh

Tất cả đều nhẹ nhàng và bình yên quá đỗi. Để rồi trong khoảnh khắc bình yên ấy, em chợt nhớ đến anh. Giấc mơ xa xăm ngày xưa lại ùa về ngập tràn trong tâm trí. Giấc mơ ấy có anh. Trong giấc mơ ấy, em được bên anh, được yêu anh. Với em chỉ vậy thôi là đã quá đủ đầy. Dẫu giấc mơ ấy có xa vời, có vượt quá tầm tay thì dù bao lâu đi nữa, em vẫn cứ chờ, cứ đợi. Và em sẽ chờ đợi anh đến trọn kiếp này.

Tình yêu em nhẹ nhàng là vậy, nhưng vẫn cồn cào, mãnh liệt lắm anh ơi. Hình bóng anh ngập tràn trong những giấc mơ em. Em với tay thì bỗng dưng anh biến mất. Em đuổi theo mà chẳng bao giờ bắt kịp. Hình bóng ấy cứ mơ hồ như một ảo ảnh xa xăm. Và đêm nay, em lại mơ, mơ một giấc mơ khác đẹp hơn giấc mơ này…

Mơ…
    Em mơ, mơ về con đường nhỏ
    Quanh co lối mòn hoa dại nở
    Chỉ mình em bên anh, bên anh

Giấc mơ trong em thật giản đơn và bình dị. Ở đó, chỉ có em và anh sánh bước trên lối mòn nhỏ quanh co đầy hoa dại. Tiếng hát vút cao như bao khát khao trong em bỏng cháy. Những ca từ mộc mạc như một lời an ủi vỗ về giấc mơ đơn sơ và tình yêu bình dị của em.

Người con gái bình yên và hạnh phúc nhất là khi được cùng người yêu tay trong tay trên những con đường phía trước. Là khi tìm được một bờ vai vững chãi mang đến cho mình một bến đỗ bình yên. Mọi người có thể có những cách yêu khác nhau. Riêng em, em chọn cho mình cách âm thầm yêu anh và chờ đợi. Dù nỗi đợi chờ ấy là mãi mãi đi chăng nữa.

Tháng tư về, em vẫn cứ đợi anh

Có lẽ giấc mơ đêm nay cũng như nhiều đêm trước sẽ khó thành sự thật, đúng không anh? Bởi thế mà mọi thứ trước mắt em cứ dần nhạt nhòa và nhạt nhòa... Phải chăng là em đang khóc? Chỉ trong giấc mơ em mới tham lam muốn được ở bên anh, muốn được anh yêu thương và che chở. Nhưng mỗi khi tỉnh giấc, sự thật là em luôn đứng ngắm nhìn anh, dõi theo anh từ phía sau, gần về khoảng cách mà trái tim lại xa muôn trùng.

Em thích nhìn thấy anh cười, em thích giữ riêng mình mọi thứ thuộc về anh. Được ở bên anh là quá đủ. Em chẳng đòi hỏi thêm gì nữa cả. Em cũng chẳng làm phiền anh, chẳng làm vướng bận bước chân anh. Nhưng sao khó quá! Tất cả vẫn chỉ là mơ. Và nếu một ngày nào đó, anh ngoảnh đầu nhìn lại… anh sẽ thấy em luôn đứng ở đó, mãi yêu anh và mãi đợi chờ anh.

Nghe…
    Bâng khuâng mấy nhành hoa lựu đỏ
    Ta chia tay những ngày xuân để hát
    Một mùa hè, mùa hè
    Tháng tư về.

Tháng tư về, em vẫn cứ đợi anh

Trong khung cảnh hiền hòa, êm đềm, trong xanh của tháng tư, bất chợt bâng khuâng một nhành hoa lựu đỏ. Một dấu nhấn nổi bật giữa toàn bộ khung cảnh tháng tư. Nhành hoa lựu phải chăng là ước mơ trong em vẫn âm thầm và bền bỉ? Hoa lựu đỏ như đốm lửa nhỏ xíu nhưng khẽ cháy âm ỉ như tình em mãi luôn chung thủy. Dẫu tình yêu kia chẳng dám mong một lời hồi đáp thì em vẫn cứ thủy chung như thế. Cảm giác bâng khuâng, một cảm giác lửng lơ buồn, lửng lơ hy vọng. Nhưng em chưa khi nào do dự về tình yêu này.

“Một mùa hè, mùa hè...” là em đếm đấy anh ạ. Không phải em đếm để thấy mình đã chờ đợi anh bao lâu mà em đếm để thấy mình yêu anh bao lâu và yêu sâu đậm đến nhường nào. Một mùa hè nữa lại đến, em sẽ tiếp tục đợi chờ anh mùa hè này và cả những mùa hè sau nữa.

Đến bây giờ, em mới thực sự hiểu rõ thế nào là cảm giác bâng khuâng. Tháng tư về, nếu giấc mơ có thể hóa thành sự thật, nếu những lời ước hẹn có thể thực hiện… Em mong anh hãy ghi nhớ… “bao nhiêu vẫn cứ đợi anh”.

36. Có 2 người đã cảm ơn Đừng quên hy vọng cho bài viết bổ ích này:

Phuoc tsb (22-06-2018),Truong Xuan (24-05-2018)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này