Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Ám ảnh lây nhiễm do đi xét nghiệm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Ám ảnh lây nhiễm do đi xét nghiệm

Chào các bác sỹ trong diễn đàn, E tên Minh, hiện tại đang mang thai đc 13 tuần. Chuyện là ngày 26/03 khi thai được 12 tuần e đã đi đến 1 phòng khám sản để khám thai định kỳ và làm 1 số xét nghiệm theo yêu cầu. Vấn đề xảy ra sự lo lắng là ở đây, khj kỹ thuật viên lấy máu cho e họ đã dùng kim tiêm đã được xé bao nylong đựng sẵn trong hộp để trên bàn. Khi đó em khá run nên không kịp phản ứng để yêu cầu họ dùng kim tiêm khác để lấy máu. Mặc dù đã quan sát kim tiêm đó khá kỹ, thấy nó vẫn đang được dậy nắp kim và trong hộp còn khoảng tầm 4_5 kim tiêm đã được xé bao nylon sẵn. Về nhà em rất lo lắng, sợ liệu mình có bị lây nhiễm câc bệnh truyền nhiễm qua máu đặc biệt là hiv hay không. Xin nhận đc sự chia sẻ từ diễn đàn. E xin chân thành cảm ơn
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Ngoc Minh Xem bài viết
    Chào các bác sỹ trong diễn đàn, E tên Minh, hiện tại đang mang thai đc 13 tuần. Chuyện là ngày 26/03 khi thai được 12 tuần e đã đi đến 1 phòng khám sản để khám thai định kỳ và làm 1 số xét nghiệm theo yêu cầu. Vấn đề xảy ra sự lo lắng là ở đây, khj kỹ thuật viên lấy máu cho e họ đã dùng kim tiêm đã được xé bao nylong đựng sẵn trong hộp để trên bàn. Khi đó em khá run nên không kịp phản ứng để yêu cầu họ dùng kim tiêm khác để lấy máu. Mặc dù đã quan sát kim tiêm đó khá kỹ, thấy nó vẫn đang được dậy nắp kim và trong hộp còn khoảng tầm 4_5 kim tiêm đã được xé bao nylon sẵn. Về nhà em rất lo lắng, sợ liệu mình có bị lây nhiễm câc bệnh truyền nhiễm qua máu đặc biệt là hiv hay không. Xin nhận đc sự chia sẻ từ diễn đàn. E xin chân thành cảm ơn
    Bạn yên tâm 100% không có sao đâu.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Vấn đề này bạn không có gì phải lo lắng, vì nguyên tắc kim tiêm lấy máu chỉ sử dụng một lần. Những ai đã từng đi khám XN nhiều lần đều hiểu rất rõ vấn đề này.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ vấn đề này em biết chứ. Nhưng nguyên nhân là do phòng khám sử dụng kim tiêm đã xé sẵn bao nylon rồi nên em cũng không tránh khỏi lo lắng ạ. Em cứ phân vân không biết do họ xé trc cho đỡ mất thời gian hay là họ dùng lại bơm kim tiêm cũ nữa. Nên lo quá ạ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dạ vấn đề này em biết chứ. Nhưng nguyên nhân là do phòng khám sử dụng kim tiêm đã xé sẵn bao nylon rồi nên em cũng không tránh khỏi lo lắng ạ. Em cứ phân vân không biết do họ xé trc cho đỡ mất thời gian hay là họ dùng lại bơm kim tiêm cũ nữa. Nên lo quá ạ
    Người ta xé bao trước đỡ mất thời gian thôi, không có chuyện dùng kim tiêm cũ để lấy máu. Bạn click đọc các chủ đề này:

Chủ đề: Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn về việc sợ nguy cơ từ việc đi xét nghiệm

Chủ đề: Sợ lây nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm
    Chủ đề: gửi những ai đang sợ nhiễm hiv từ việc dùng kim tiêm lấy máu xét nghiệm

Và BQT không cần thiết tư vấn thêm về vấn đề này nữa.

Thông tin về chủ đề này