Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: 30/4 kỉ niệm chiến thắng

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1

Smile 30/4 kỉ niệm chiến thắng

Sắp tới kì nghỉ lễ thường niên rồi. Trong chúng ta tới thời điểm này ít nhiều cũng đã chiến thắng được bản thân vượt qua tâm lý bi quan sợ hãy và vẫn sống tốt với căn bệnh khó chịu này. Nếu trước đây khi phát hiện mình bị nhiễm sẽ có không ít người nghĩ ngay tới cái chết và tự hủy hoại bản thân hay nghĩ tới việc trả thù. Ngày hôm nay y học phát triển và như tôi nói ban đầu nó chỉ là 1 căn bệnh khó chịu. Khó chịu vì phải tuân thủ uống thuốc đúng giờ mỗi ngày, khó chịu vì những rào cản trong các quan hệ sinh lý và khó chịu vì trong đời ta đã phạm 1 sai lầm. Tuy nhiên những cái đó không phải là chấm hết mà nó mở ra cho ta 1trang mới 1 cuộc đời mới và chắc chắn là chúng ta sống có trách nhiệm hơn.
    Chủ nhật buồn, ngồi 1 mình trong quán cà phê. Tự nhiên thèm được 1 buổi offline nào đó nhân dịp sắp tới kì nghỉ lễ. Nếu gần thì 1ngày ở khu du lịch Đại Nam ở Bình Dương hoặc có đk thì 3 ngày ở Đà Lạt hay 2 ngày ở Vũng Tàu. Còn đơn giản là 1 chầu cà phê sài gòn hay lai ray 1chay ken tại quán lẩu nào đó để để cùng nhau động viên hay giúp đỡ những bạn cùng cảnh đang gặp khó khăn.
    Lần sửa cuối bởi VoviMhan, ngày 08-04-2018 lúc 09:21.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Một buổi cà phê ở sg chắc ổn đó bạn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi LoBuoc87 Xem bài viết
    Một buổi cà phê ở sg chắc ổn đó bạn
    Ok bạn. Rất vui vì có bạn cùng hưởng ứng. Mình và bạn có 1 điểm chung là cùng điều trị tại bv nhiệt đới. Không biết các thành viên khác có cao kiến gì không để mình xúc tiến giải stress sau những ngày làm việc mệt nhọc. Thưởng thức hương vị cà phê cùng tán gẫu những mẫu chuyện vui của cuộc sống đời thường.

Thông tin về chủ đề này