Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Quan hệ có bao cao su , nhưng bị rách bao 2 lần đang uống thuốc Mylan

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.

Quan hệ có bao cao su , nhưng bị rách bao 2 lần đang uống thuốc Mylan

xin chào các Anh chị trong diễn đàn,
    cách đây 5 ngày mình có quan hệ với 1 em phục vụ trong quán karaoke , lần đầu quan hệ mình có đeo BCS trong thời gian quan hệ khoảng 5 phút mình thường rút ra xem bao có bị rách không ( thời gian 5phút đầu bcs vân bình thường) , từ phút thứ 5 đến phút thứ 6 mình kiểm tra lần nữa thì bao bị rách mình nghĩ lúc bị rách trong thời gian tầm 40 giây , sau đó mình rút ra , và thay 1 bao khác , lần thứ 2 quan hệ được 3 phút , mình kiểm tra thì bcs vẫn bình thường , phút thứ 4 đến thứ 5 thì kiểm tra thì bcs bị rách , mình tháo ra , và không quan hệ nữa, lúc này cho cô ấy thổi kèn cho ra.

Trong lúc quan hệ mình bị rách bao 2 lần , và thời gian rách bao mình phát hiện cho cả 2 lần là dưới 1 phút ( 90% là như vậy )

nhung vì quá lo lắng , mình đã uống thuốc chống phơi nhiễm loại (3 TRONG 1) trước 72h , đến hôm nay là uống được ngày thứ 5 ( thật sự tác dụng phụ của thuốc làm mình rất khó chịu , lúc nào củng bị say sẩm , tiêu chảy , nhức đầu, khó ngủ, không thèm ăn , hiện bị sụt 3 kg), nhưng vì 1 tương lai tươi sáng hơn mình sẽ cố gắng uống thuốc này đúng liệu trình trong 28 ngày )

cho mình hỏi 1 số vần đề sau:
    1/ trường hợp trên của mình có nguy hiểm không ?
    2/ nếu đã dùng thuốc , thì thời gian bao lâu mình đi XN để biết kết quả chính xác?
    3/ sau khi uống đủ liệu trình 28 ngày , thì sau bao lâu quan hệ lại được với bà xã , hay phải đợi xn có kết quả chính xác thì mới quan hệ ?
    4/ mình uống thuốc vào lúc 11h30 sáng , do tính chất công việc nên phải ăn nhậu với khách hàng 1 tuần 2 ngày , cho hỏi như vậy có ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc không ?
    ads
    Lần sửa cuối bởi cozy, ngày 12-09-2018 lúc 11:29.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi cozy Xem bài viết
    xin chào các Anh chị trong diễn đàn,
    cách đây 5 ngày mình có quan hệ với 1 em phục vụ trong quán karaoke , lần đầu quan hệ mình có đeo BCS trong thời gian quan hệ khoảng 5 phút mình thường rút ra xem bao có bị rách không ( thời gian 5phút đầu bcs vân bình thường) , từ phút thứ 5 đến phút thứ 6 mình kiểm tra lần nữa thì bao bị rách mình nghĩ lúc bị rách trong thời gian tầm 40 giây , sau đó mình rút ra , và thay 1 bao khác , lần thứ 2 quan hệ được 3 phút , mình kiểm tra thì bcs vẫn bình thường , phút thứ 4 đến thứ 5 thì kiểm tra thì bcs bị rách , mình tháo ra , và không quan hệ nữa, lúc này cho cô ấy thổi kèn cho ra.

Trong lúc quan hệ mình bị rách bao 2 lần , và thời gian rách bao mình phát hiện cho cả 2 lần là dưới 1 phút ( 90% là như vậy )

nhung vì quá lo lắng , mình đã uống thuốc chống phơi nhiễm loại (3 TRONG 1) trước 72h , đến hôm nay là uống được ngày thứ 5 ( thật sự tác dụng phụ của thuốc làm mình rất khó chịu , lúc nào củng bị say sẩm , tiêu chảy , nhức đầu, khó ngủ, không thèm ăn , hiện bị sụt 3 kg), nhưng vì 1 tương lai tươi sáng hơn mình sẽ cố gắng uống thuốc này đúng liệu trình trong 28 ngày )

cho mình hỏi 1 số vần đề sau:
    1/ trường hợp trên của mình có nguy hiểm không ?
    2/ nếu đã dùng thuốc , thì thời gian bao lâu mình đi XN để biết kết quả chính xác?
    3/ sau khi uống đủ liệu trình 28 ngày , thì sau bao lâu quan hệ lại được với bà xã , hay phải đợi xn có kết quả chính xác thì mới quan hệ ?
    4/ mình uống thuốc vào lúc 11h30 sáng , do tính chất công việc nên phải ăn nhậu với khách hàng 1 tuần 2 ngày , cho hỏi như vậy có ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc không ?
    Bạn yên tâm khi đã dùng thuốc phơi nhiễm thì 100% chưa có ca nào thất bại.Còn vấn đề rượu bia khuyên hạn chế vì trong thời gian uống thuốc sợ nóng thôi,chứ rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm có thể xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em uống thuốc ngày đầu tiên vào lúc 11h30 , hôm nay là ngày thứ 10 , từ ngày thứ 2 đến ngày thứ 9 em uống thuốc không đúng 11h30 , có 3 lần đúng giờ , 3 lần trể 15 phút (11h45) , và 3 lần sớm hơn 5 phút(11h25) , cho em hỏi như vậy có ảnh hưởng đến tác dụng thuốc không,
    Lần sửa cuối bởi cozy, ngày 16-09-2018 lúc 15:15.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em uống thuốc ngày đầu tiên vào lúc 11h30 , hôm nay là ngày thứ 10 , từ ngày thứ 2 đến ngày thứ 9 em uống thuốc không đúng 11h30 , có 3 lần đúng giờ , 3 lần trể 15 phút (11h45) , và 3 lần sớm hơn 5 phút(11h25) , cho em hỏi như vậy có ảnh hưởng gì không,
    Thời gian uống sớm và trễ như vậy không sao.

5. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

cozy (16-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cám ơn anh , lần sau cố gắng uống đúng 11h30 , cho em em hỏi khi uống đủ 28 ngày , em đi XN , hay em phải đợi đúng 8 tuần sau khi ngưng thuốc mới đi XN , vì thuốc này nó ức chế virus nên có đi XN trong 1 tháng đầu thì không có ý nghĩa gì phảo không anh ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Cám ơn anh , lần sau cố gắng uống đúng 11h30 , cho em em hỏi khi uống đủ 28 ngày , em đi XN , hay em phải đợi đúng 8 tuần sau khi ngưng thuốc mới đi XN , vì thuốc này nó ức chế virus nên có đi XN trong 1 tháng đầu thì không có ý nghĩa gì phảo không anh ?
    Sau khi uống xong thuốc bạn đợi thêm 8 tuần nữa hãy đi XN.

8. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

cozy (16-09-2018)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Em uống thuốc ngày đầu tiên vào lúc 11h30 , hôm nay là ngày thứ 10 , từ ngày thứ 2 đến ngày thứ 9 em uống thuốc không đúng 11h30 , có 3 lần đúng giờ , 3 lần trể 15 phút (11h45) , và 3 lần sớm hơn 5 phút(11h25) , cho em hỏi như vậy có ảnh hưởng đến tác dụng thuốc không,

Không có sao bạn.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

cozy (16-09-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Sau khi uống xong thuốc bạn đợi thêm 8 tuần nữa hãy đi XN.
    Em thấy trên thị trường có bán loại que thử HIV hiệu ora quick , em có thể mua cái này về test được không , hay phải đi XN tại trung tâm

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Em thấy trên thị trường có bán loại que thử HIV hiệu ora quick , em có thể mua cái này về test được không , hay phải đi XN tại trung tâm

Bạn nên đi đến trung tâm xét nghiệm.

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73
    Nếu bạn ở HCM nên đến BV Hòa Hảo làm xét nghiệm cho chính xác

Thông tin về chủ đề này