Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Thời gian sống khi đã nhiễm HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Thời gian sống khi đã nhiễm HIV

Có một bạn đã nói với mình sống bao lâu không quan trọng quan trọng mình sống như thế nào. E đã điều trị ARV được 2 tuần. E muốn hỏi liệu thời gian sống của mình sẽ kéo dài được thêm bao lâu ạ. Liệu e còn có thể đủ đee thực hiện các mơ ước của mình không ạ? Và lúc chết có đau đớn và vật vã như những người không điều trị không ạ
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Bảo Thiên Xem bài viết
    Có một bạn đã nói với mình sống bao lâu không quan trọng quan trọng mình sống như thế nào. E đã điều trị ARV được 2 tuần. E muốn hỏi liệu thời gian sống của mình sẽ kéo dài được thêm bao lâu ạ. Liệu e còn có thể đủ đee thực hiện các mơ ước của mình không ạ? Và lúc chết có đau đớn và vật vã như những người không điều trị không ạ
    Vấn đề này cũng tùy từng người, có người mới phát hiện ra 2-3 năm đã tẻo, cũng có người vài chục năm như tui đã 18 năm giờ vẫn nhăn răng nè

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Bảo Thiên Xem bài viết
    Bạn Xem các chủ đề này sẽ hiểu rõ hơn.

Chủ đề: Người Việt Nam đầu tiên nhiễm HIV giờ sống ra sao?

Chủ đề: Người nhiễm hiv sống bao lâu

Chủ đề: Người bị nhiễm HIV ở giai đoạn nào thì không còn khả năng đi làm.

Khi một người sống chung HIV thì cuộc sống của người đó kéo dài bao lâu, nó còn tùy thuộc vào những diễn biến của cơ thể và hành vi của người sống chung với HIV ấy như thế nào? Để bạn hiểu rõ hơn.

xin chia sẽ với bạn về các xu hướng phát triển của người sống chung HIV như sau:

- Người sống chung HIV có thể sống khỏe mạnh trong 10 năm hoặc lâu hơnnếu người đó thay đổi hành vi, thực hiện chế độ dinh dưỡng và rèn luyện thân thể tốt.

- Hoặc người sống chung HIV sẽ phát triển thành AIDS trong vòng 5-7 năm nếu để cho HIV diễn biến tự nhiên trong cơ thể.
    - Hoặc người sống chung HIV sẽ chuyển sang giai đoạn AIDS (giai đoạn cuối) trong vòng vài năm nếu người đó vẫn tiếp tục có những hành vi gây nguy cơ như: tiếp tục dùng chung bơm kim tiêm, tiếp tục có QHTD với nhiều người.

Với những hành vi này một mặt làm lây truyền HIV cho người khác, mặt khác họ sẽ bị nhiễm thêm HIV từ người khác hoặc bị các nhiễm trùng bội nhiễm, điều này sẽ làm cho HIV trong cơ thể phát triển nhanh hơn trong cơ thể và làm tiêu hủy nhanh hệ thống miễn dịch, điều này sẽ làm rút ngắn cuộc đời của người sống chung với HIV.

Theo Tuanmecsedec được biết cho đến nay và hiện giờ Tuanmecsedec vẫn còn tiếp xúc với anh chị này,dù mang trong mình HIV mười mấy năm rồi vẫn khỏe mạnh,điển hình diễn đàn này có nhất nhiều anh chị em vẫn khỏe mạnh dù có HIV.

4. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

BinhAnNgayMoi (21-04-2018)

Thông tin về chủ đề này