Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Hỏi về nguy cơ chạm phải kim tiêm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3

Hỏi về nguy cơ chạm phải kim tiêm

Dạ chào anh Chị.
    Vừa rồi em có công chuyện phải đi tỉnh cách đây 1 tuần, em ở trong khách sạn bình dân. Lúc vào nhà tắm, khi em dùng xà bông và bàn chải đánh răng của khách sạn, em xé bao ny long ra và ném vào thùng rác. Do em bị cận nên vô tình cuối xuống mắt kính rơi vào thùng. Em bị cận khá nặng nên dùng tay lục lọi tùm tum trong thùng rác mới tìm được mắt kiếng. Em sợ trong thùng rác lỡ may có kim tiêm đâm vào tay có dính máu hiv mà mình không biết. Theo anh chị thì có khả năng bị vô tình kim đâm trúng tay mà mình không rõ không anh chị ? Em sợ hiv lắm nên định 2 tuần nữa đi xét nghiệm được không anh chị?
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi truongtansang Xem bài viết
    Dạ chào anh Chị.
    Vừa rồi em có công chuyện phải đi tỉnh cách đây 1 tuần, em ở trong khách sạn bình dân. Lúc vào nhà tắm, khi em dùng xà bông và bàn chải đánh răng của khách sạn, em xé bao ny long ra và ném vào thùng rác. Do em bị cận nên vô tình cuối xuống mắt kính rơi vào thùng. Em bị cận khá nặng nên dùng tay lục lọi tùm tum trong thùng rác mới tìm được mắt kiếng. Em sợ trong thùng rác lỡ may có kim tiêm đâm vào tay có dính máu hiv mà mình không biết. Theo anh chị thì có khả năng bị vô tình kim đâm trúng tay mà mình không rõ không anh chị ? Em sợ hiv lắm nên định 2 tuần nữa đi xét nghiệm được không anh chị?
    Những gì bạn kể do lo lắng suy diễn thôi,không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

truongtansang (19-04-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Những gì bạn kể do lo lắng suy diễn thôi,không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    Da em cám ơn anh, nhưng em chỉ sợ vô tình kim nó đâm vào tay mà mình không cảm giác được thôi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Da em cám ơn anh, nhưng em chỉ sợ vô tình kim nó đâm vào tay mà mình không cảm giác được thôi.
    Cho dù là kim tiêm cũng không sao,vì HIV không thể tồn tại môi trường ngoài.Bạn Click vào xem chủ đề dưới có 1 bài Tuanmecsedec giải thích rất rõ ràng.

Chủ đề: Thời gian tồn tại vi rút hiv trong máu và dịch môi trường ngoài

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Dạ em cám ơn anh Tuấn, cho em hỏi thêm một chút xíu nữa là nếu trong kim tiêm còn sót lượng máu trong đó thì khi đâm phải mình vẫn có khả năng bị lây nhiễm đúng không anh ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Dạ em cám ơn anh Tuấn, cho em hỏi thêm một chút xíu nữa là nếu trong kim tiêm còn sót lượng máu trong đó thì khi đâm phải mình vẫn có khả năng bị lây nhiễm đúng không anh ?
    Khi nào kim tiêm còn máu tươi mà bạn bị đâm kiểu như đòn bẩy bơm máu vào cơ thể thì mới lo.Chứ có bị đâm ở đầu kim thôi cũng không sao.

9. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Thông tin về chủ đề này