Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Chạy trốn và trở về

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Chạy trốn và trở về

Tuần thứ 3 với ARV. Ngỡ ngàng rồi lại hiểu. Nhưng rồi lại mệt mỏi thất vọng nhìn tương lai sụp đổ trước mắt. Đôi lúc thấy tương lai mình thật mù mịt nhưng có lúc lại thấy mọi việc không nghiêm trọng như mình nghĩ. Cuộc sống khó thật dù muốn hay không mình vẫn phải chấp nhận trong dòng máu mình đang có H chảy. Mình đã chạy trốn GĐ từ cái khoảnh khắc ấy. 1 tháng rồi ko về, bố ốm cũng chỉ dám gọi điện thoại. Làm sao mình phạm sai lầm lớn đến vậy. Có lúc mơ hồ vẫn không tin mình có H. Mọi ước mơ gần như sụp đổ. Người yêu thương mình bỗng giữ khoảng cách. Mọi thứ sẽ phải âm thầm nhưng sẽ được bao lâu đây.
    ads

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Bảo Thiên Xem bài viết
    Mk quan hệ đồng giới. Đg điều trị ARV rồi
    Em đã điều trị arv rồi thì không đến nỗi nào. Cũng như anh và mọi người vẫn hàng ngày uống arv đó thôi vẫn đi làm vẫn có những mối quan hệ với bên ngoài. Quan trọng bây giờ là tinh thần ổn định và tuân thủ uống thuốc đều và đúng giờ và phải biết bảo vệ cho những người xung quanh. Chúc em luôn vững vàng và đi tiếp con đường này

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn anh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Bạn ơi, phải đối diện với hiện thực thôi. mình cũng chỉ mới phát hiện được vài tháng, suy sụp lắm, nhưng thuốc là cơ hội duy nhất để được sống, còn sống thì còn hy vọng vào những tiến bộ của tương lai. Khi bị bệnh mới biết rằng bản thân đã đánh mất điều gì, giờ mình không sợ một mình, chỉ sợ ba mẹ sẽ buồn mà đổ bệnh thôi. Bị bệnh cũng có cái tốt, nhận ra được điều gì là quan trọng trong cuộc sống của mình, với mình điều đáng sợ nhất ko phải cô đơn, không có ai yêu... mà là mình sợ một ngày nào đó không thể đưa bố đi bệnh viện khi bố yếu vì tuổi già, mình sợ rằng mình ko đủ sức khoẻ nấu cơm chăm sóc mẹ khi mẹ liệt giường vì huyết áp. cố gằng sống vì người mình yêu thương và yêu thương mình thực sự là hy vọng của mình, cô đơn, ko tình yêu không hề đáng sợ.. đáng sợ nhấtnhất là một ngày không thể bên ba mẹ nữa. bạn ơi. mong bạn cố giữ tâm lý tích cực, chúng ta cùng giư sức khoẻ trước bệnh tật nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi zacsanwell Xem bài viết
    Bạn ơi, phải đối diện với hiện thực thôi. mình cũng chỉ mới phát hiện được vài tháng, suy sụp lắm, nhưng thuốc là cơ hội duy nhất để được sống, còn sống thì còn hy vọng vào những tiến bộ của tương lai. Khi bị bệnh mới biết rằng bản thân đã đánh mất điều gì, giờ mình không sợ một mình, chỉ sợ ba mẹ sẽ buồn mà đổ bệnh thôi. Bị bệnh cũng có cái tốt, nhận ra được điều gì là quan trọng trong cuộc sống của mình, với mình điều đáng sợ nhất ko phải cô đơn, không có ai yêu... mà là mình sợ một ngày nào đó không thể đưa bố đi bệnh viện khi bố yếu vì tuổi già, mình sợ rằng mình ko đủ sức khoẻ nấu cơm chăm sóc mẹ khi mẹ liệt giường vì huyết áp. cố gằng sống vì người mình yêu thương và yêu thương mình thực sự là hy vọng của mình, cô đơn, ko tình yêu không hề đáng sợ.. đáng sợ nhấtnhất là một ngày không thể bên ba mẹ nữa. bạn ơi. mong bạn cố giữ tâm lý tích cực, chúng ta cùng giư sức khoẻ trước bệnh tật nhé
    Cố lên bạn nhé

Thông tin về chủ đề này