Xin chào các anh chị trong diễn đàn!
Rất mong được mọi người trong diễn đàn giúp đỡ để một người như mình hiểu rõ hơn về cơ chế lây nhiễm HIV thông qua hành vi Oral Sex. Cách đây mấy ngày mình đi massage có cho oral sex. Về nhà kiểm tra thấy dương vật bị trầy xước, sờ vào cảm thấy xót, kiểm tra bằng đèn pin thấy trầy xước. Mình rất lo lắng có nên uống thuốc dự phòng hay không nên bốc máy gọi ngay cho anh Tuấn Mercedes. Anh bảo an tâm không lo nhiễm HIV nhưng các bệnh tình dục khác phải theo dõi.

Nhân đây mình có mấy thắc mắc thế này, đọc nhiều câu hỏi về OS trên diễn đàn nhưng vẫn mơ hồ về cơ chế lây nhiễm.

1. Lây HIV qua đường máu, nếu dương vật chảy máu, và mồm gái massage cũng lở loét, hoặc chảy máu chân răng tại sao trong các TOPIC về OS mọi người bảo không lây nhiễm HIV. Cũng là máu với máu tại sao không lây nhiễm, nếu trong nước bọt có enzym làm bất hoạt HIV thì phải chảy máu như thế nào mới có khả năng lây nhiễm.

2. Hay hành vi hôn sâu, hai bên đều chảy máu chân răng, nhưng mọi người cũng tư vấn là phải chảy nhiều máu đến mức dầm dề mới có nguy cơ.

3.Mình cũng chơi với nhiều người trong ngành y, thì thấy họ bảo trong tinh dịch, hay dịch âm đạo HIV không đủ lây, khi QHTD không an toàn, nguy cơ lây nhiễm chủ yếu do DV và AD cọ xát dẫn đến chảy máu mới lây nhiễm HIV.

Rất mong các anh chị giúp đỡ em để giải tỏa tâm lý, cũng như cung cấp cho mọi người trong diễn đàn những kiến thức bổ ích để không phải hoang mang trước sự thiếu hiểu biết của mình.
Trân trọng cảm ơn!