Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Đọc nhiều về Oral sex nhưng chưa thực sự hiểu cơ chế lây nhiễm HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2

Đọc nhiều về Oral sex nhưng chưa thực sự hiểu cơ chế lây nhiễm HIV

Xin chào các anh chị trong diễn đàn!
    Rất mong được mọi người trong diễn đàn giúp đỡ để một người như mình hiểu rõ hơn về cơ chế lây nhiễm HIV thông qua hành vi Oral Sex. Cách đây mấy ngày mình đi massage có cho oral sex. Về nhà kiểm tra thấy dương vật bị trầy xước, sờ vào cảm thấy xót, kiểm tra bằng đèn pin thấy trầy xước. Mình rất lo lắng có nên uống thuốc dự phòng hay không nên bốc máy gọi ngay cho anh Tuấn Mercedes. Anh bảo an tâm không lo nhiễm HIV nhưng các bệnh tình dục khác phải theo dõi.

Nhân đây mình có mấy thắc mắc thế này, đọc nhiều câu hỏi về OS trên diễn đàn nhưng vẫn mơ hồ về cơ chế lây nhiễm.

1. Lây HIV qua đường máu, nếu dương vật chảy máu, và mồm gái massage cũng lở loét, hoặc chảy máu chân răng tại sao trong các TOPIC về OS mọi người bảo không lây nhiễm HIV. Cũng là máu với máu tại sao không lây nhiễm, nếu trong nước bọt có enzym làm bất hoạt HIV thì phải chảy máu như thế nào mới có khả năng lây nhiễm.

2. Hay hành vi hôn sâu, hai bên đều chảy máu chân răng, nhưng mọi người cũng tư vấn là phải chảy nhiều máu đến mức dầm dề mới có nguy cơ.

3.Mình cũng chơi với nhiều người trong ngành y, thì thấy họ bảo trong tinh dịch, hay dịch âm đạo HIV không đủ lây, khi QHTD không an toàn, nguy cơ lây nhiễm chủ yếu do DV và AD cọ xát dẫn đến chảy máu mới lây nhiễm HIV.

Rất mong các anh chị giúp đỡ em để giải tỏa tâm lý, cũng như cung cấp cho mọi người trong diễn đàn những kiến thức bổ ích để không phải hoang mang trước sự thiếu hiểu biết của mình.
    Trân trọng cảm ơn!
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi hanoi2018 Xem bài viết
    Rất mong được mọi người trong diễn đàn giúp đỡ để một người như mình hiểu rõ hơn về cơ chế lây nhiễm HIV thông qua hành vi Oral Sex. Cách đây mấy ngày mình đi massage có cho oral sex. Về nhà kiểm tra thấy dương vật bị trầy xước, sờ vào cảm thấy xót, kiểm tra bằng đèn pin thấy trầy xước. Mình rất lo lắng có nên uống thuốc dự phòng hay không nên bốc máy gọi ngay cho anh Tuấn Mercedes. Anh bảo an tâm không lo nhiễm HIV nhưng các bệnh tình dục khác phải theo dõi.

Nhân đây mình có mấy thắc mắc thế này, đọc nhiều câu hỏi về OS trên diễn đàn nhưng vẫn mơ hồ về cơ chế lây nhiễm.

1. Lây HIV qua đường máu, nếu dương vật chảy máu, và mồm gái massage cũng lở loét, hoặc chảy máu chân răng tại sao trong các TOPIC về OS mọi người bảo không lây nhiễm HIV. Cũng là máu với máu tại sao không lây nhiễm, nếu trong nước bọt có enzym làm bất hoạt HIV thì phải chảy máu như thế nào mới có khả năng lây nhiễm.

2. Hay hành vi hôn sâu, hai bên đều chảy máu chân răng, nhưng mọi người cũng tư vấn là phải chảy nhiều máu đến mức dầm dề mới có nguy cơ.

3.Mình cũng chơi với nhiều người trong ngành y, thì thấy họ bảo trong tinh dịch, hay dịch âm đạo HIV không đủ lây, khi QHTD không an toàn, nguy cơ lây nhiễm chủ yếu do DV và AD cọ xát dẫn đến chảy máu mới lây nhiễm HIV.

Rất mong các anh chị giúp đỡ em để giải tỏa tâm lý, cũng như cung cấp cho mọi người trong diễn đàn những kiến thức bổ ích để không phải hoang mang trước sự thiếu hiểu biết của mình.
    Trân trọng cảm ơn!
    1, HIV lây qua đường máu trong trường hợp Oral sex khi và chỉ khi dương vật của bạn đang có vết thương hở chảy máu và người kia cũng có vết thương hở đang chảy máu (cắn đứt lưỡi chảy máu chẳng hạn). Miệng người ta đang chảy nhiều máu thì sao có thể thực hiện hành vi cho bạn được đúng không? Oral sex không có nguy cơ với HIV.
    2. Hành vi hôn sâu có nguy cơ khi và chỉ khi hai người hôn nhau nồng nhiệt tới mức cắn đứt lưỡi nhau máu chảy dầm dề thì mới có nguy cơ.
    3. Quan hệ tình dục không dùng bcs là 1 trong 3 con đường chính làm lây nhiễm HIV.

3. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

hanoi2018 (16-05-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Cảm ơn bạn Nguyễn Hà rất nhiều, thực sự những người như các bạn khiến chúng tôi như có thêm động lực, ngoài kiến thức được trang bị, việc được giải tỏa tâm lý còn đem lại tuổi thọ thêm vài năm chứ không ít. Cảm ơn bạn rất nhiều.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Trân trọng cảm ơn!
    Cảm ơn bạn Nguyễn Hà rất nhiều, thực sự những người như các bạn khiến chúng tôi như có thêm động lực, ngoài kiến thức được trang bị, việc được giải tỏa tâm lý còn đem lại tuổi thọ thêm vài năm chứ không ít. Cảm ơn bạn rất nhiều.
    Bạn đã gọi điện thoại trực tiếp cho Tuanmecsedec và đã được tư vấn không có nguy cơ HIV thì bạn yên tâm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

hanoi2018 (19-05-2018)

Thông tin về chủ đề này