Kết quả 1 đến 11 của 11

Chủ đề: Có phải em bị giai đoạn cuối rồi không ạ? đang chờ kết quả khẳng định

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Có phải em bị giai đoạn cuối rồi không ạ? đang chờ kết quả khẳng định

Em có hành vi nguy cơ cách đây 3 năm.
    Cách đây 1 tháng em bị nổi nhiều nhọt và áp xe ở mông. Cách đây hai ngày em đi khám, bác sĩ bảo em đi xét nghiệm HIV, kết quả là dương tính. Em đang đợi kq xét nghiệm lần 2. Nhưng mà em chắc chắn là có H rồi.
    Mụn nhọt trên người em vẫn nhiều, không những vậy còn nổi thêm các mụn nhỏ có mủ nữa. em bị đau nhức không làm gì dc. Có phải em bị giai đoạn cuối rồi không mọi người?
    Lúc em đi xét nghiệm không có ai tư vấn cho em cả, chiều mai em lấy kết quả không biết có được tư vấn hay không nữa. Em đang rất lo lắng.
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Mình đọc các tài liệu thì thấy thời gian mà chuyển thành giai đoạn cuối cũng phải từ 5-10 năm tùy sức khỏe của từng người. Mình nghĩ của bạn chưa đến giai đoạn đó đâu, chuyện nổi mụn nhọt như vậy chắc cũng chỉ là một triệu chứng thôi, bạn đừng nên quá lo lắng. Mình thấy có nhiều người giai đoạn Aids rồi mà họ điều trị vẫn sống được rất lâu.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi thuongbame Xem bài viết
    Cách đây 1 tháng em bị nổi nhiều nhọt và áp xe ở mông. Cách đây hai ngày em đi khám, bác sĩ bảo em đi xét nghiệm HIV, kết quả là dương tính. Em đang đợi kq xét nghiệm lần 2. Nhưng mà em chắc chắn là có H rồi.
    Mụn nhọt trên người em vẫn nhiều, không những vậy còn nổi thêm các mụn nhỏ có mủ nữa. em bị đau nhức không làm gì dc. Có phải em bị giai đoạn cuối rồi không mọi người?
    Lúc em đi xét nghiệm không có ai tư vấn cho em cả, chiều mai em lấy kết quả không biết có được tư vấn hay không nữa. Em đang rất lo lắng.
    HIV không có bất kỳ triệu chứng gì đặc trưng. Muốn biết có bị HIV hay không chỉ xét nghiệm mới rõ. Trường hợp của bạn chưa có kết quả xét nghiệm thì chưa nói lên điều gì cả, bạn bình tĩnh chờ kết quả xét nghiệm đi.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Test nhanh là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Vì vậy,rất dễ cho phản ứng giả.Test này có phản ứng thì cần làm xét nghiệm khác lại.Thường thì 3 phương pháp hoặc western blot và một số trường hợp sau đây dể cho ra dương tính giả

1. Viêm khớp mãn tính
    2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
    3. Lupus
    4. Đái đường dạng 1
    5. Bệnh addison
    6. Viêm đốt sống
    7. Viêm gan mãn tính
    8. Ung thư ác tính
    9. Bệnh thận trầm trọng
    10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
    11. Tiêm globulin gamma
    12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    -Em đã có kết quả rồi, là dương tính.27 t và cuộc đời em rơi xuống vực rồi.
    -Bệnh viện nhiệt đới hẹn em tuần sau lên tư vấn. Nhưng em nghe nói chi phí ở BV Nhiệt Đới rất cao, người điều trị cũng rất đông.Hiện giờ kinh tế em rất khó khăn. Em là người ở tỉnh, ở nhờ nhà người thân, không có giấy tạm trú. Em muốn hỏi thủ tục làm điều trị ngoại trú ở các OPC gần nhà phải làm như thế nào? mọi người tư vấn giúp em với ạ, em đã tìm nhiều bài đăng mà em rối trí quá không biết tổng hợp như thế nào.
    -Mấy bữa nay em phải đi bệnh viện xét nghiệm hoài, người nhà hỏi kết quả em không dám đưa mà cũng không biết phải trả lới thế nào. Vừa buồn vừa lo lắng vừa phải suy nghĩ cách chống chế. Em mong mọi người giúp em làm giả kết quả xét nghiệm khám bệnh và đơn thuốc của một bệnh nào đó không nghiêm trọng lắm mà phải dùng thuốc để chống chế
    - Em cảm ơn diễn đàn
    Lần sửa cuối bởi thuongbame, ngày 26-05-2018 lúc 07:40.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    em đã có kết quả rồi, là dương tính
    Bạn nên đến nơi điều trị OPC quận mình để đăng lý điều trị.Nếu bạn cần chia sẻ thì có thể vào chủ đề này để cùng chia sẻ cùng anh chị có HIV.

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    -Em đã có kết quả rồi, là dương tính.27 t và cuộc đời em rơi xuống vực rồi.
    -Bệnh viện nhiệt đới hẹn em tuần sau lên tư vấn. Nhưng em nghe nói chi phí ở BV Nhiệt Đới rất cao, người điều trị cũng rất đông.Hiện giờ kinh tế em rất khó khăn. Em là người ở tỉnh, ở nhờ nhà người thân, không có giấy tạm trú. Em muốn hỏi thủ tục làm điều trị ngoại trú ở các OPC gần nhà phải làm như thế nào? mọi người tư vấn giúp em với ạ, em đã tìm nhiều bài đăng mà em rối trí quá không biết tổng hợp như thế nào.
    -Mấy bữa nay em phải đi bệnh viện xét nghiệm hoài, người nhà hỏi kết quả em không dám đưa mà cũng không biết phải trả lới thế nào. Vừa buồn vừa lo lắng vừa phải suy nghĩ cách chống chế. Em mong mọi người giúp em làm giả kết quả xét nghiệm khám bệnh và đơn thuốc của một bệnh nào đó không nghiêm trọng lắm mà phải dùng thuốc để chống chế
    - Em cảm ơn diễn đàn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    anh ơi, em không có giấy tạm trú, em có thể đăng kí không anh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn nên đến nơi điều trị OPC quận mình để đăng lý điều trị.Nếu bạn cần chia sẻ thì có thể vào chủ đề này để cùng chia sẻ cùng anh chị có HIV.

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)
    .

anh ơi, em không có giấy tạm trú, em có thể đăng kí không anh, mong anh tư vấn cho em, em cảm ơn anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    anh ơi, em không có giấy tạm trú, em có thể đăng kí không anh, mong anh tư vấn cho em, em cảm ơn anh
    Bạn có giấy tạm trú đăng ký điều trị được bạn.Bạn có thể đến trung tâm Ánh Dương số 71 Võ Thị Sáu,Q3 đến đây người ta sẽ hướng dẫn giúp bạn.

Chủ đề của bạn ít phút sau sẽ chuyển về box :
    Cùng chia sẻ tâm sự

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    anh ơi, em không có giấy tạm trú, em có thể đăng kí không anh
    Nếu bạn là người ở tỉnh khác thì phải có giấy tạm trú mới đăng kí điều trị được.

Thông tin về chủ đề này