Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Có test HIV khi khám sức khỏe k?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.

Có test HIV khi khám sức khỏe k?

Do không biết phải đăng vào mục nào nên mình mạo mụi hỏi ở đây.

Cuối tháng này cty mình làm có khám sức khỏe định kỳ cho nhân viên, trong đó có xét nghiệm máu, mình sợ có test HIV quá các bạn ạ, thật sự là mình k biết phải làm sao vì đây là bắt buộc nếu k tham gia khám ở cty thì phải đến bệnh viện.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi kind Xem bài viết
    Do không biết phải đăng vào mục nào nên mình mạo mụi hỏi ở đây.

Cuối tháng này cty mình làm có khám sức khỏe định kỳ cho nhân viên, trong đó có xét nghiệm máu, mình sợ có test HIV quá các bạn ạ, thật sự là mình k biết phải làm sao vì đây là bắt buộc nếu k tham gia khám ở cty thì phải đến bệnh viện.

Bạn cần nói rõ ngành nghề của bạn đang làm,vì có những ngành nghề bắt buộc phải xét nghiệm theo quy định.Nếu ngành nghề của bạn không thuộc diện bắt buộc xét nghiệm,mà công ty tự ý xét nghiệm HIV là sai quy định và càng sai quy định hơn là khi thông tin của bạn bị lọt ra ngoài.

Bạn có thể đến ủy ban phòng chống HIV của Tỉnh/Thành bạn đã sinh sống mà khiếu nại,nếu công ty bạn làm sai.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn cần nói rõ ngành nghề của bạn đang làm,vì có những ngành nghề bắt buộc phải xét nghiệm theo quy định.Nếu ngành nghề của bạn không thuộc diện bắt buộc xét nghiệm,mà công ty tự ý xét nghiệm HIV là sai quy định và càng sai quy định hơn là khi thông tin của bạn bị lọt ra ngoài.

Bạn có thể đến ủy ban phòng chống HIV của Tỉnh/Thành bạn đã sinh sống mà khiếu nại,nếu công ty bạn làm sai.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    mình làm KTV chuyên về nghiên cứu sản phẩm mới, đặc thù cv bên mình phải tiếp xúc với các loại hóa chất, các loaị dung môi, axit nên yêu cầu sức khỏe cao, cũng ít cơ hội tiếp xúc với các quan hệ cộng đồng. hôm bữa mình có đọc dc bài của 1 bạn bị đuổi việc do phát hiện có H nên khá lo.

Thông tin về chủ đề này