Kết quả 1 đến 20 của 22

Chủ đề: Thứ bảy chiều mưa em đã xa anh.

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Thứ bảy chiều mưa em đã xa anh.

Hôm nay mình vào đây viết đôi dòng tâm sự về chuyện tình vừa qua của mình, hiện tại mình rất buồn, nên viết đôi dòng tâm sự lên đây cho vơi nỗi buồn.
    Định mệnh đã cho tôi gặp anh vào một chiều mưa thứ 7, ấn tượng đầu tiên anh là một chàng trai Bắc với giọng nói rất áp, tôi bị lôi cuốn bởi những câu chuyện của chàng trai trung niên ấy. Khoảng thời gian đầu đó tôi đang thất nghiệp, cứ nghĩ trưa anh lại mang đến cho tôi hộp cơm cùng 1 chai nước ngọt rồi xà vào lòng anh thật ấm áp. Tôi tự nhủ rằng không thể yêu anh vì tôi đang mang trong mình dòng máu này. Tết đến tôi về quê ở miền Tây, anh là đầu bếp nên vẫn đi làm. Tối mùng 4, anh đã bắt chuyến xe về quê thăm tôi và lý trí tôi không thể nào ngăn cản con tim mình được. Tôi đã yêu anh từ buổi tối hôm ấy. Tôi lên sài gòn anh lại về Bắc nửa tháng trời nhung nhớ từ cái đêm mùng 4 ấy.
    Rồi tôi xin được 1 công việc văn phòng ổn định, tôi làm giờ hành chính còn anh thì làm ban đêm. Cứ mỗi tối nằm chờ màn mình zalo chờ những dòng tin nhắn yêu thương từ anh. Mỗi tuần chờ đến ngày thứ 7 để được gặp nhau. Một buổi tối thứ 7 tháng 5, một buổi tối sài gòn mưa tầm tả, anh đến đón tôi thuê 1 căn phòng có ban công, cả hai ngồi ngắm mưa nhâm nhi ly rượu và tâm sự chuyện đời, anh đã ôm tôi đã đêm không ngủ. Anh nói với tôi 1 ngày hai đứa sẽ bỏ trốn khỏi cái Sài gòn này đến nơi thật xa để mở 1 quán ăn. Nhưng tôi làm sao có thể đi cùng anh khi mang trong mình dòng máu này.
    Rồi tôi quyết định nói với anh tất cả tôi đang mang trong mình căn bệnh thế kỷ này, anh hoảng hốt không nói nên lời, anh chỉ biết khóc, khóc cho 1 số phận, khóc cho 1 mơ ước đã dỡ dang. Anh đi xn kq âm tính tôi mừng cho anh tôi, tôi biết có thê lây cho anh căn bệnh quái ác này nên tôi luôn tìm cách bảo vệ anh, và tôi rời xa từ hôm ấy. Ngày nào anh cũng goi động viên tôi giữ sức khỏe giờ anh là người anh trai luôn là chỗ dựa cho tôi. Mỗi tối trước đây tôi luôn nhận được tin nhắn "Anh yêu em rât nhiều", giờ thay vào đó mỗi đêm anh luôn nhắn: " Nhớ giữ sức khỏe em nhé".
    Hôm nay, lại một thứ 7 chiều mưa nhưng em đang một mình nhớ anh. Khoảng thời gian 5 tháng qua là khoảng thời cho em cảm nhận được những giây phút của tình yêu. Cám ơn anh rất nhiều, em biết không có tư cách gì để yêu anh, em đang tập sống những ngày tháng của 5 tháng về trước những ngày tháng hình bóng anh chưa xuất hiện trong tim em.
    Hôm nay tôi rất buồn không biết chia sẽ cùng ai nên viết lên đây. Mong mọi người thông cảm!

2. Những thành viên đã cảm ơn Langtham143 cho bài viết này:

B20 (27-12-2018)

Thông tin về chủ đề này