Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: anh chị giúp e với ạ. e thành viên mới ạ. về xét nghiệm hiv

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2

anh chị giúp e với ạ. e thành viên mới ạ. về xét nghiệm hiv

Anh chị ơi cho em hỏi. 1 năm trước e có quan hệ và bị ngứa 1 năm trước và sức khỏe yếu hẳn. Sau 1 năm e có bị ho có đờm khoảng vài ngày. Sau đó e bị nhiễm khuẫn đường tiết niệu và xét nghiệm thấy bị chlamydia. Hiện tại e tiêm thuốc gentapecillin và uống thuốc tohan+1 số kháng sinh. Tiêm thuốc ngày thứ 5 em có đi xét nghiệm hiv. Cho kết quả là 0,17 nonactive/họ bảo là âm tính.
    Liệu thuốc tiêm và kháng sinh có ảnh hưởng xét nghiệm không ạ? e hơi sợ và nhìn lại 1 năm em có khá nhiều triệu chứng của nhiễm ạ.
    Em xét nghiệm ở 27 hải phòng medilab ạ? rất mong anh chị cho lời khuyên e hoang mang quá. em xét nghiệm ag/ab combo ạ.
    cảm ơn anh chị.
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi trubjn9x Xem bài viết
    Anh chị ơi cho em hỏi. 1 năm trước e có quan hệ và bị ngứa 1 năm trước và sức khỏe yếu hẳn. Sau 1 năm e có bị ho có đờm khoảng vài ngày. Sau đó e bị nhiễm khuẫn đường tiết niệu và xét nghiệm thấy bị chlamydia. Hiện tại e tiêm thuốc gentapecillin và uống thuốc tohan+1 số kháng sinh. Tiêm thuốc ngày thứ 5 em có đi xét nghiệm hiv. Cho kết quả là 0,17 nonactive/họ bảo là âm tính.
    Liệu thuốc tiêm và kháng sinh có ảnh hưởng xét nghiệm không ạ? e hơi sợ và nhìn lại 1 năm em có khá nhiều triệu chứng của nhiễm ạ.
    Em xét nghiệm ở 27 hải phòng medilab ạ? rất mong anh chị cho lời khuyên e hoang mang quá. em xét nghiệm ag/ab combo ạ.
    cảm ơn anh chị.
    Thuốc kháng sinh không ảnh hưởng đến kết quả âm tính với HIV. Với kết quả sau 1 năm âm tính thì bạn hoàn toàn yên tâm không nhiễm HIV.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

trubjn9x (04-06-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    e cảm ơn anh nhiều lắm ạ. Nhưng e tiêm thuốc 5 ngày là thuốc gentamicin 80mg vào mông 5 ngày liên tiếp. trước 40 phút e tiêm rồi mới đi lấy máu xét nghiệm. e sợ tiêm thuốc có ảnh hưởng tới kết quả a à. vì 1 năm qua sức khỏe e yếu đi nhiều. đợt này e cứ lo chả làm gì được. e có nên đi xét nghiệm tiếp không a????
    xét nghiệm ag/ab combo có đúng không anh hay e phải xét nghiệm khác ạ???

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    e cảm ơn anh nhiều lắm ạ. Nhưng e tiêm thuốc 5 ngày là thuốc gentamicin 80mg vào mông 5 ngày liên tiếp. trước 40 phút e tiêm rồi mới đi lấy máu xét nghiệm. e sợ tiêm thuốc có ảnh hưởng tới kết quả a à. vì 1 năm qua sức khỏe e yếu đi nhiều. đợt này e cứ lo chả làm gì được. e có nên đi xét nghiệm tiếp không a????
    Dù bạn có tiêm thuốc gì, tiêm bao nhiêu ngày chăng nữa cũng không ảnh hưởng khi kết quả là âm tính.

Kết quả này của bạn an toàn tuyệt đối rồi, không cần XN nữa.

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

trubjn9x (04-06-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    cảm ơn a nhiều lắm ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922

Bạn yên tâm đã an toàn rồi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này