Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Sợ Virus Hiv Lây Nhiễm

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    18

Question Sợ Virus Hiv Lây Nhiễm

Chào tất cả BQT và anh chị trong diễn đàn ạ em có 1 câu hỏi muốn hỏi anh chị :
    Anh Chị ơi cho em hỏi virus(HIV) có trong máu,tinh dịch,dịch âm đạo,...sau khi ra ngoài môi trường thì sau 1-2 phút thì virus(HIV) có còn khả năng lây nhiễm không vậy ạ.
    Xin anh chị tư vấn giúp em.Em cảm ơn nhiều ạ.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi nguyentrungkien Xem bài viết
    Chào tất cả BQT và anh chị trong diễn đàn ạ em có 1 câu hỏi muốn hỏi anh chị :
    Anh Chị ơi cho em hỏi virus(HIV) có trong máu,tinh dịch,dịch âm đạo,...sau khi ra ngoài môi trường thì sau 1-2 phút thì virus(HIV) có còn khả năng lây nhiễm không vậy ạ.
    Xin anh chị tư vấn giúp em.Em cảm ơn nhiều ạ.
    Muốn biết thế nào thì bạn quay lại các nick và chủ đề trước mà đọc lại.

Chủ đề: Dịch Âm Đạo Dính Trên Quần Lót

Chủ đề: Anh Chị ơi tư vấn giùm em về nguy cơ của em với ạ

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

nguyentrungkien (10-06-2018)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    18
    Dạ cháu xin lỗi nếu có phiền phức gì đến các BQT trên diễn đàn, nhưng mong mọi người đừng khó chịu với cháu ạ.
    Cháu vì vấn đề này mà lo lắng và mất ăn,mất ngủ cả tuần nay rồi ạ.
    Mong mọi người có thể trả lời cho cháu về vấn đề này ạ,cháu đã đọc rất kĩ nhưng gì đã được mọi người tư vấn nhưng không có chỗ nào trả lời chính xác là thời gian bao lâu hết ạ
    Mong mọi người có thể trả lời cho cháu biết chính xác là virus khi ra ngoài môi trường trong thời gian bao lâu sẽ không còn khả năng lây nhiễm ạ.
    Cảm ơn mọi người rất nhiều.

5. Những thành viên đã cảm ơn nguyentrungkien cho bài viết này:

xinbinhan (12-11-2018)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    18
    1.Em xin anh chị trả lời giùm em Virus HIV khi ra ngoài môi trường thì sau bao lâu sẽ không còn khả năng lây nhiễm và cụ thể thời gian đó được tính bằng đơn vị nào ạ? 2.Như thế nào thì virus HIV được xem là đã ra ngoài môi trường ạ. Đây là 2 câu hỏi cuối cùng của em trên diendanhiv.vn mong anh chị hiểu và trả lời giúp em với ạ,em đang rất lo lắng và đã mất ăn,mất ngủ hơn 2 tuần nay rồi,mong anh chị trả lời và đừng cảm thấy khó chịu với em. Em xin cảm ơn mọi người bảo lâu nay đã tư vấn tận tình cho, em ngàn lần cảm ơn mọi người ạ.

7. Những thành viên đã cảm ơn nguyentrungkien cho bài viết này:

xinbinhan (12-11-2018)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    1.Em xin anh chị trả lời giùm em Virus HIV khi ra ngoài môi trường thì sau bao lâu sẽ không còn khả năng lây nhiễm và cụ thể thời gian đó được tính bằng đơn vị nào ạ? 2.Như thế nào thì virus HIV được xem là đã ra ngoài môi trường ạ. Đây là 2 câu hỏi cuối cùng của em trên diendanhiv.vn mong anh chị hiểu và trả lời giúp em với ạ,em đang rất lo lắng và đã mất ăn,mất ngủ hơn 2 tuần nay rồi,mong anh chị trả lời và đừng cảm thấy khó chịu với em. Em xin cảm ơn mọi người bảo lâu nay đã tư vấn tận tình cho, em ngàn lần cảm ơn mọi người ạ.
    Bạn có biết chính xác bạn sống được bao lâu thì bạn chết không? Vi rút HIV cũng vậy, thời gian chính xác báo lâu nó chết khi ra môi trường nhưng virus muốn tồn tại được nó phải ký sinh trên 1 tế bào sống, khi đã ra môi trường nó không còn khả năng nặng thích nghi với cỡ thể khác vì vậy nó không còn khả năng lây nhiễm. Nếu HIV lấy quả vật trứng gian như quần áo, khăn tắm... thì những người mang HIV bị lùa giống như người ta lùa vịt ra đảo sống cách lý hết rồi.

9. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    18
    Vậy như thế nào thì virus được coi là đã ra môi trường ngoài ạ?và đã ra môi trường ngoài thì 100% không lây nhiễm nữa đúng không ạ? Em xin cảm ơn mọi người lần cuối cùng lâu nay đã tư vấn cho em ạ.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Vậy như thế nào thì virus được coi là đã ra môi trường ngoài ạ?và đã ra môi trường ngoài thì 100% không lây nhiễm nữa đúng không ạ? Em xin cảm ơn mọi người lần cuối cùng lâu nay đã tư vấn cho em ạ.
    Ví dụ cụ thể trong trường hợp của bạn là dịch dính trên quần lót là virut đã ra môi trường, virut đã ra môi trường là ko còn khả năng lây nhiễm. 100% không có nguy cơ.

12. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    18
    Dạ cảm ơn chị và mọi người trong diễn đàn nhiều ạ,lâu nay dã tư vấn nhiệt tình cho em,nếu em có làm phiền đến mọi người thì mong mọi người thông cảm cho em ạ.Chân thành cảm ơn!

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ cảm ơn chị và mọi người trong diễn đàn nhiều ạ,lâu nay dã tư vấn nhiệt tình cho em,nếu em có làm phiền đến mọi người thì mong mọi người thông cảm cho em ạ.Chân thành cảm ơn!

HIV chỉ cần ra môi trường ngoài không cần thời gian,khi ra là không còn lây nhiễm cho người khác bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

15. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

xinbinhan (12-11-2018)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    18
    Dạ cảm ơn Bác Tuấn và các anh chị trong diễn đàn đã tư vấn cho em suốt thời gian qua em xin chân thành cảm ơn mọi người ạ.Em sẽ không bao giờ quên mọi người đâu ạ

Thông tin về chủ đề này