Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: Uống thuốc pep 10 ngày và bị nổi ban ngứa

  1. #1
    Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    11-06-2018
    Bài viết
    6
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn: 0 lần

    Uống thuốc pep 10 ngày và bị nổi ban ngứa

    E có uống thuốc pep đến nay là ngày thứ 10 thì bị nổi ban ngứa ở 2 bên bẹn vs đàu gối chân là nhiều . Vậy cho hỏi đây là tác dụng phụ của thuốc hay là triệu trứng HIV v a ? E xin cảm ơn ạ .Tình hình là uống đến ngày thứ 10 đã bớt mệt mõi chỉ còn ị chảy thôi ạ HAizz
    ads

  2. #2
    Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 )
    Nguyen Ha's Avatar
    Ngày tham gia
    19-12-2012
    Giới tính
    Nữ
    Đến từ
    diendanhiv.vn
    Bài viết
    30,350
    Cảm ơn
    1,629
    Được cảm ơn: 8,629 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Mặp Xem bài viết
    E có uống thuốc pep đến nay là ngày thứ 10 thì bị nổi ban ngứa ở 2 bên bẹn vs đàu gối chân là nhiều . Vậy cho hỏi đây là tác dụng phụ của thuốc hay là triệu trứng HIV v a ? E xin cảm ơn ạ .Tình hình là uống đến ngày thứ 10 đã bớt mệt mõi chỉ còn ị chảy thôi ạ HAizz
    Tác dụng phụ của thuốc, bạn mua thêm boganic về uống và ăn nhiều đồ mát vào.

  3. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

    Mặp (11-06-2018)

  4. #3
    Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    11-06-2018
    Bài viết
    6
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn: 0 lần
    Dạ , trong bao lâu thì sẽ hết vậy chị ?? Hôm ngủ dậy thì kéo vô lòng bàn tay nữa

  5. #4
    Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1977)
    Truong Xuan's Avatar
    Ngày tham gia
    15-04-2013
    Giới tính
    Nam
    Bài viết
    52,146
    Cảm ơn
    1,917
    Được cảm ơn: 13,199 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Mặp Xem bài viết
    Dạ , trong bao lâu thì sẽ hết vậy chị ?? Hôm ngủ dậy thì kéo vô lòng bàn tay nữa
    Tác dụng phụ của thuốc còn tùy cơ địa từng người mà có người nhanh hết có người lâu hết. Bạn cứ ăn uống nhiều đồ mát và uống thêm thuốc bổ gan, nếu tác dụng phụ không giảm thì nên báo trực tiếp với Bác sĩ chỉ định thuốc cho bạn.

  6. Những thành viên đã cảm ơn Truong Xuan cho bài viết này:

    Mặp (11-06-2018)

  7. #5
    Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    11-06-2018
    Bài viết
    6
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn: 0 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Tác dụng phụ của thuốc còn tùy cơ địa từng người mà có người nhanh hết có người lâu hết. Bạn cứ ăn uống nhiều đồ mát và uống thêm thuốc bổ gan, nếu tác dụng phụ không giảm thì nên báo trực tiếp với Bác sĩ chỉ định thuốc cho bạn.
    Dạ nhưng bây giờ e bị ngứa lắm , e có nên tự đi mua thuốc mát gan với giảm ngứa để uống được không a?

  8. #6
    Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1977)
    Truong Xuan's Avatar
    Ngày tham gia
    15-04-2013
    Giới tính
    Nam
    Bài viết
    52,146
    Cảm ơn
    1,917
    Được cảm ơn: 13,199 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Mặp Xem bài viết
    Dạ nhưng bây giờ e bị ngứa lắm , e có nên tự đi mua thuốc mát gan với giảm ngứa để uống được không a?
    Bạn cứ mua thuốc bổ gan uống thêm xem sao, nếu tình trạng vẫn không đỡ thì nên trình bày trực tiếp với Bác sĩ chỉ định thuốc cho bạn.

  9. Những thành viên đã cảm ơn Truong Xuan cho bài viết này:

    Mặp (11-06-2018)

  10. #7
    Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    11-06-2018
    Bài viết
    6
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn: 0 lần
    Dạ e cám ơn ạ

  11. #8
    Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 )
    Tuanmecsedec's Avatar
    Ngày tham gia
    29-08-2007
    Giới tính
    Nam
    Đến từ
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Bài viết
    76,604
    Cảm ơn
    3,507
    Được cảm ơn: 18,490 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Mặp Xem bài viết
    E có uống thuốc pep đến nay là ngày thứ 10 thì bị nổi ban ngứa ở 2 bên bẹn vs đàu gối chân là nhiều . Vậy cho hỏi đây là tác dụng phụ của thuốc hay là triệu trứng HIV v a ? E xin cảm ơn ạ .Tình hình là uống đến ngày thứ 10 đã bớt mệt mõi chỉ còn ị chảy thôi ạ HAizz
    Trích dẫn Gửi bởi Mặp Xem bài viết
    Dạ , trong bao lâu thì sẽ hết vậy chị ?? Hôm ngủ dậy thì kéo vô lòng bàn tay nữa ������������
    Trích dẫn Gửi bởi Mặp Xem bài viết
    Dạ nhưng bây giờ e bị ngứa lắm , e có nên tự đi mua thuốc mát gan với giảm ngứa để uống được không a?

    Bạn chỉ bị nóng trong người thôi,bạn có thể mua thuốc hỗ trợ mát gan uống vào hoặc bạn uống nhiều nước hoặc nước mát.


    Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    Bạn đang lo lắng về HIV cần tư vấn bạn ĐT hoặc thời gian phơi nhiễm HIV sắp hết 72 giờ. Bạn ĐT hoàn toàn miễn phí cho:Tuanmecsedec: 098.2727.393.
    Tư Vấn Zalo : (0982727393)tuanmecsedec
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM cấp ngày 15/5/2009.

  12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

    Mặp (12-06-2018)

  13. #9
    Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    11-06-2018
    Bài viết
    6
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn: 0 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn chỉ bị nóng trong người thôi,bạn có thể mua thuốc hỗ trợ mát gan uống vào hoặc bạn uống nhiều nước hoặc nước mát.
    Dạ e cám ơn ạ , hôm qua e ngứa quá nên đã lên gặp bác si. Bác sĩ cho e uống clorpheniramin và e cũng mua thuốc mát gan phyto silymarin r ạ .

    Hôm nay thì đã giảm ngứa rất nhiều nhưng ban đã nổi khắp người , mà có màu nhạt hơn rồi . E mong là sẽ mau hết ban nhanh ạ , nhưng mà 2 hôm nay e lại có triệu chứng chán ăn lại rồi .

  14. #10
    Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 )
    Tuanmecsedec's Avatar
    Ngày tham gia
    29-08-2007
    Giới tính
    Nam
    Đến từ
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Bài viết
    76,604
    Cảm ơn
    3,507
    Được cảm ơn: 18,490 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Mặp Xem bài viết
    Dạ e cám ơn ạ , hôm qua e ngứa quá nên đã lên gặp bác si. Bác sĩ cho e uống clorpheniramin và e cũng mua thuốc mát gan phyto silymarin r ạ .

    Hôm nay thì đã giảm ngứa rất nhiều nhưng ban đã nổi khắp người , mà có màu nhạt hơn rồi . E mong là sẽ mau hết ban nhanh ạ , nhưng mà 2 hôm nay e lại có triệu chứng chán ăn lại rồi .
    Có thể trong thời gian uống làm cho ăn không ngon miệng,có người bị cảm giác đầy hơi.

    Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    Bạn đang lo lắng về HIV cần tư vấn bạn ĐT hoặc thời gian phơi nhiễm HIV sắp hết 72 giờ. Bạn ĐT hoàn toàn miễn phí cho:Tuanmecsedec: 098.2727.393.
    Tư Vấn Zalo : (0982727393)tuanmecsedec
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM cấp ngày 15/5/2009.

  15. #11
    Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    11-06-2018
    Bài viết
    6
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn: 0 lần
    Hôm nay e đã nổi ban nhiều hơn nữa rồi . Có khi nào e bị tác dụng phụ nặng quá không a ?? Ban sẽ nổi đến khi e uống hết liệu trình hả a ??

  16. #12
    Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 )
    Nguyen Ha's Avatar
    Ngày tham gia
    19-12-2012
    Giới tính
    Nữ
    Đến từ
    diendanhiv.vn
    Bài viết
    30,350
    Cảm ơn
    1,629
    Được cảm ơn: 8,629 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Mặp Xem bài viết
    Hôm nay e đã nổi ban nhiều hơn nữa rồi . Có khi nào e bị tác dụng phụ nặng quá không a ?? Ban sẽ nổi đến khi e uống hết liệu trình hả a ?? ���������������� �
    Bạn uống thêm thuốc giải độc gan, ăn nhiều đồ mát vào.

  17. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

    Mặp (13-06-2018)

Thông tin về chủ đề này

Users Browsing this Thread

Có 1 người đang xem chủ đề. (0 thành viên và 1 khách)

Tag của Chủ đề này

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •