30p nữa mình sẽ uống viên thuốc đầu tiên, đồng nghĩa với việc sẽ sống với nó suốt quãng đời còn lại. Nhận kqxn mà k dám mở,chạy xe về nhà mà trong lòng hoang mang lo lắng, suy nghĩ đủ thứ. Cũng chuẩn bị tâm lý sẵn nhưng nhìn thấy 2 chữ dương tính in đậm tim mình như ngừng đập. Khóc không nổi chỉ biết ngồi im lặng. Bao nhiêu cảnh tượng hiện ra, về gia đình, bạn bè và cả bản thân. Tất cả như sụp đổ. Mình k sợ chết, cái mình sợ là nếu mẹ biết bà sẽ sụp đổ hoàn toàn. Luôn khuyên răn mình đủ thứ, là hy vọng duy nhất của bà, vậy mà .... mình k muốn bà chứng kiến những gì sắp xảy ra.Là người sống nội tâm, thu mình lại khi biết mình đồng tính, giờ thêm chuyện này nữa k biết ra sao. Trước mặt gia đình, bạn bè mình luôn tỏ ra mạnh mẽ, tươi cười, chọc ghẹo. Nhưng ai biết đằng sau nụ cười đó là bao nhiêu cay đắng 1 mình gánh chịu. Hôm nay đi lấy thuốc, nghe chị tư vấn báo "có 1 ca mới nè chị" lòng mình như bị xát muối vậy.
Con xin lỗi!!! Nếu như được trở về quá khứ điều duy nhất con muốn làm là ngăn k cho bố mẹ lấy nhau. Rồi sẽ k có con, con sẽ k bị gay rồi sẽ k bị H. Con biết tất cả nghiệp đều do con tạo ra nhưng con xl!!
Cô đơn, lạc lõng, hoang mang là điều đang xảy ra. Mình k bi quan, k suy nghĩ tiêu cực nhiều nhưng nghĩ về tương lai sao xa vời mịt mù quá. Giờ chỉ muốn có ai đó bên cạnh tâm sự, trải lòng nhưng lại chưa đủ dũng cảm để gặp 1 ai đó. Có lẽ cần 1 time nữa để chấp nhận.
Còn muốn tâm sự nhiều lắm nhưng viết nhiều sợ ad la. Mới nhận kq cách đây 2 ngày, tý nữa uống viên đầu tiên. Sợ lắm nhưng phải chiến thôi. Hy vọng mọi chuyện sẽ ổn !!!!