Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Xét nghiệm không xác định

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Xét nghiệm không xác định

E đã bước được 1 nửa vào gia đình mình rồi ạ, e có qh không an toàn, theo yêu cầu khám sk của công việc e đi xn
    ngày 13/6 có test nhanh dương tính hiv và giang mai, chiều đó e qua bv nhiệt đới test 3pp
    đến hôm sau 14/6 lấy kết quả ko xác định, bv yêu cầu lấy máu xn lần 2 mai quay lai lấy kết quả
    ngày 15/6 lần 2 cho kết quả ko xác định (2 dương 1 âm), bv hẹn 14 ngày sau quay lại lấy máu và xn tiếp
    E ko có triệu chứng gì, lúc đầu biết kết quả thì cũng bất ngờ, nhưng nghĩ lại nên xác định m bị rồi nên cũng đón nhận kết quả thế nào, cugnx đã chuẩn bị tâm lý trước, bây giờ thấy cuộc sống thật ý nghĩa, sống chậm hơn, yêu thương nhiều hơn, chăm sóc bản thân và gia đình hơn, nhìn thấy bố mẹ chỉ muốn khóc nhưng lại tự nhủ m phải mạnh mẽ để còn được sống và chăm sóc người mình thương yêu.

Mọi người cho e hỏi chút
    e test nhanh ra + với cả giang mai và hiv, vậy có nên điều trị GM luôn ko, hay đợi có kết quả hiv chính thức rồi điều trị luôn, Bênh GM có chữa khỏi hẳn dc ko, và điều trị ở đâu, nên tiêm hay uống thuốc ạ?

mong mn cho e lời khuyên, e cảm ơn a
    ads
    Lần sửa cuối bởi cybm16062018, ngày 16-06-2018 lúc 10:39.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi cybm16062018 Xem bài viết
    E đã bước được 1 nửa vào gia đình mình rồi ạ, e có qh không an toàn, theo yêu cầu khám sk của công việc e đi xn
    ngày 13/6 có test nhanh dương tính hiv và giang mai, chiều đó e qua bv nhiệt đới test 3pp
    đến hôm sau 14/6 lấy kết quả ko xác định, bv yêu cầu lấy máu xn lần 2 mai quay lai lấy kết quả
    ngày 15/6 lần 2 cho kết quả ko xác định (2 dương 1 âm), bv hẹn 14 ngày sau quay lại lấy máu và xn tiếp
    E ko có triệu chứng gì, lúc đầu biết kết quả thì cũng bất ngờ, nhưng nghĩ lại nên xác định m bị rồi nên cũng đón nhận kết quả thế nào, cugnx đã chuẩn bị tâm lý trước, bây giờ thấy cuộc sống thật ý nghĩa, sống chậm hơn, yêu thương nhiều hơn, chăm sóc bản thân và gia đình hơn, nhìn thấy bố mẹ chỉ muốn khóc nhưng lại tự nhủ m phải mạnh mẽ để còn được sống và chăm sóc người mình thương yêu.

Mọi người cho e hỏi chút
    e test nhanh ra + với cả giang mai và hiv, vậy có nên điều trị GM luôn ko, hay đợi có kết quả hiv chính thức rồi điều trị luôn, Bênh GM có chữa khỏi hẳn dc ko, và điều trị ở đâu, nên tiêm hay uống thuốc ạ?
    nếu uống mật ong nghệ vào buổi sáng có ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc arv ko? cả trà xanh và cafe có cần phải kiêng luôn ko? phải kiêng rươu bia hoàn toàn hay mình uống 1 chén nhỏ rượu vang trong bữa ăn có được k?
    mong mn cho e lời khuyên, e cảm ơn a

Test nhanh là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Vì vậy,rất dễ cho phản ứng giả.Test này có phản ứng thì cần làm xét nghiệm khác lại.Thường thì 3 phương pháp hoặc western blot và một số trường hợp sau đây dể cho ra dương tính giả

1. Viêm khớp mãn tính
    2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
    3. Lupus
    4. Đái đường dạng 1
    5. Bệnh addison
    6. Viêm đốt sống
    7. Viêm gan mãn tính
    8. Ung thư ác tính
    9. Bệnh thận trầm trọng
    10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
    11. Tiêm globulin gamma
    12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

Trường hợp của bạn cần xét nghiệm khẳng định lại mới chính xác mình có nhiễm hay không.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    về vấn đề GM thì sao ạ, có nên điều trị luôn hay đợi có kết quả H rồi điều trị luôn hả a?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi cybm16062018 Xem bài viết
    về vấn đề GM thì sao ạ, có nên điều trị luôn hay đợi có kết quả H rồi điều trị luôn hả a?

Nếu bạn thật sự xét nghiệm bị giang mai thì phải điều trị liền,còn HIV là HIV không liên quan.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này