Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Nguy cơ khi tay tiếp xúc dịch âm đạo gái massage

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5

Nguy cơ khi tay tiếp xúc dịch âm đạo gái massage

Các anh cho vui lòng cho em hỏi em đi khám ở BV Nhiệt đới hcm, bác sĩ cho em uống liệu trình 3 thuốc 1.aluvia(lopinavir/ritonavir)
    2.Stemvir(tenofovir Disoproxil Fumarate)
    3.lamivudin.
    Anh cho em hỏi em uống như vậy đúng liệu trình mới chưa ạ?

Em bị phơi nhiễm lúc 18h ngay 12/6 khi dùng ngón tay chỏ
    tiếp xúc với dịch âm đạo, sau đó em có rửa tay 2 lần
    Về nhà em phát hiện ra ngón cái
    có vết nhỏ như mũi kim từ bao giờ đâm không chảy máu, không đau
    không xót. Vậy khả năng lây nhiễm có cao không ạ?

Em uống thuốc được 4 ngày
    Lần 1 cách thời điểm phơi nhiễm 32.5 giờ ( lúc 2h30 phút ngày 14/6 sau khi ăn 8 giờ)
    Lần 2 lúc 8 giờ sáng ngày 14/6 ngay sau ăn
    Các lần còn lại vào lúc 8 giờ sáng/ 8 gio tối ngay sau khi ăn ngày 15-16/6

Cac anh cho em hỏi như vậy hiệu quả có cao không ạ, em nghe nói phải uống sau ăn 2 giờ?
    Em lo lắng quá, mong cac bac tư vấn giúp em. Em chân thành cám ơn cac Anh ạ!
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Dkennedy Xem bài viết
    Các anh cho vui lòng cho em hỏi em đi khám ở BV Nhiệt đới hcm, bác sĩ cho em uống liệu trình 3 thuốc 1.aluvia(lopinavir/ritonavir)
    2.Stemvir(tenofovir Disoproxil Fumarate)
    3.lamivudin.
    Anh cho em hỏi em uống như vậy đúng liệu trình mới chưa ạ?

Em bị phơi nhiễm lúc 18h ngay 12/6 khi dùng ngón tay chỏ
    tiếp xúc với dịch âm đạo, sau đó em có rửa tay 2 lần
    Về nhà em phát hiện ra ngón cái
    có vết nhỏ như mũi kim từ bao giờ đâm không chảy máu, không đau
    không xót. Vậy khả năng lây nhiễm có cao không ạ?

Em uống thuốc được 4 ngày
    Lần 1 cách thời điểm phơi nhiễm 32.5 giờ ( lúc 2h30 phút ngày 14/6 sau khi ăn 8 giờ)
    Lần 2 lúc 8 giờ sáng ngày 14/6 ngay sau ăn
    Các lần còn lại vào lúc 8 giờ sáng/ 8 gio tối ngay sau khi ăn ngày 15-16/6

Cac anh cho em hỏi như vậy hiệu quả có cao không ạ, em nghe nói phải uống sau ăn 2 giờ?
    Em lo lắng quá, mong cac bac tư vấn giúp em. Em chân thành cám ơn cac Anh ạ!
    Trường hợp bạn kể không có nguy cơ, không cần uống thuốc phơi nhiễm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    ngay hôm sau em phát hiện ra vết đó trên ngón tay cái, hơi đỏ, nhỏ nước Rửa vết thương cồn iốt vào thì không xót, ấn mạnh vào thì mới có cảm giác hơi đau. Em nặn mạnh mà k thấy chảy máu. Chắc bị vật gì nhọn đâm vào từ
    bao giờ.
    em đã trót dùng thuốc rồi thì có nên uống hết không hay bỏ. Tác dụng phụ thì em thấy buồn nôn và tiêu chảy.

em cám ơn Anh Truong Xuan ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    ngay hôm sau em phát hiện ra vết đó trên ngón tay cái, hơi đỏ, nhỏ nước Rửa vết thương cồn iốt vào thì không xót, ấn mạnh vào thì mới có cảm giác hơi đau. Em nặn mạnh mà k thấy chảy máu. Chắc bị vật gì nhọn đâm vào từ
    bao giờ.
    em đã trót dùng thuốc rồi thì có nên uống hết không hay bỏ. Tác dụng phụ thì em thấy buồn nôn và tiêu chảy.

em cám ơn Anh Truong Xuan ạ
    Bạn không có nguy cơ đâu,vì vậy không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Em cám ơn Anh Tuấn, nhờ có các anh tư vấn tâm lý em giải toả đc rồi. Chúc các anh nhiều sức khoẻ để giúp đỡ những người không may và trót dại dột như chúng em

6. Có 2 người đã cảm ơn Dkennedy cho bài viết bổ ích này:

Nguyen Ha (17-06-2018),Tuanmecsedec (18-06-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Chao Anh Tuấn, a Truong Xuân và các anh chị trong diễn đàn, em đã dùng thuốc PeP hết 28 ngày đủ liều, đúng giờ. Hôm nay là ngày thứ 32 sau nguy cơ, em đi xét nghiệm combo ở BV Hoà Hảo thì kết quả S/CO=0.21. Sao em thấy 1 vài người chỉ số cực thấp chỉ có 0.06-0.08. Của em 0.21 như vậy có phải là cao không ạ, liệu có khi nào nó tiếp tục tăng lên nếu tiếp tục làm xét nghiệm những lần tiếp theo không ạ
    Các anh vui lòng cho em hỏi như vậy em đã yên tâm được chưa ạ? Em có cần phải đi xét nghiệm sau 3 tháng nữa không ạ, cả tháng nay em lo lắng quá, an không ngon, ngủ không yên. Em xin chân thành cám ơn các anh chị

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Chao Anh Tuấn, a Truong Xuân và các anh chị trong diễn đàn, em đã dùng thuốc PeP hết 28 ngày đủ liều, đúng giờ. Hôm nay là ngày thứ 32 sau nguy cơ, em đi xét nghiệm combo ở BV Hoà Hảo thì kết quả S/CO=0.21. Sao em thấy 1 vài người chỉ số cực thấp chỉ có 0.06-0.08. Của em 0.21 như vậy có phải là cao không ạ, liệu có khi nào nó tiếp tục tăng lên nếu tiếp tục làm xét nghiệm những lần tiếp theo không ạ
    Các anh vui lòng cho em hỏi như vậy em đã yên tâm được chưa ạ? Em có cần phải đi xét nghiệm sau 3 tháng nữa không ạ, cả tháng nay em lo lắng quá, an không ngon, ngủ không yên. Em xin chân thành cám ơn các anh chị
    Bạn không có nguy cơ nên yên tâm không cần xét nghiệm nữa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Em cám ơn anh Truong Xuan rất nhiều ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Cái chỉ số đó không quan trọng mà quan trọng trước chỉ số S/CO có chữ NEG là từ viết tắt của tiếng Anh (Negative ) tức là kết quả này âm tính.

Trở lại vấn đề của bạn,ngay từ đầu ban quản trị đã tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy việc bạn uống thuốc phơi nhiễm HIV là không cần thiết.Nói tóm lại thì bạn yên tâm kết quả này.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Dạ, em xin cám ơn a Tuấn và các anh đã nhiệt tình tư vấn giúp em. Kính chúc các anh nhiều sức khoẻ ạ!

12. Những thành viên đã cảm ơn Dkennedy cho bài viết này:

Tuanmecsedec (16-07-2018)

Thông tin về chủ đề này