Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: Con vẫn một mình, ở bên kia cha chờ con nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Con vẫn một mình, ở bên kia cha chờ con nhé

Cuộc sống cô độc là một điều đáng sợ; không người thân, bạn bè hay một ai đó để nương tựa những lúc ốm đau, bệnh tật. Nhưng những cái chết trong cô độc cũng đáng sợ và thê lương không kém; một chặng đường đời không còn ai rồi nhắm mắt xuôi tay giữa lặng thinh u tối.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Thật sự đọc tiêu đề của bạn mình rất muốn chia sẽ với bạn , tốt nhất bạn cần ngươi chia sẽ trong gian đoạn nay , hãy kb và chia sẽ để thoải mái hơn nha bạn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Thật sự em làm anh ám ảnh. Đừng suy nghĩ nhiều về sự sống và cái chết như vậy... thật lòng trong tâm trí anh bị em làm hoan mang.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Wavea95 Xem bài viết
    Cuộc sống cô độc là một điều đáng sợ; không người thân, bạn bè hay một ai đó để nương tựa những lúc ốm đau, bệnh tật. Nhưng những cái chết trong cô độc cũng đáng sợ và thê lương không kém; một chặng đường đời không còn ai rồi nhắm mắt xuôi tay giữa lặng thinh u tối.
    Đọc những dòng này mình thích lắm. Có lẻ cũng cùng tâm trạng. Người ta cô đơn giữa bao người hối hả người ta chết lặng lẻ giữa bao mơ ước cuộc đời. Em tuổi còn nhỏ nhưng trong lòng quá u uất.
    Chúc em tìm được 1 người giống mình để có thể hiểu và chia sẻ buồn vui

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn bạb

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Ái tình là mầm mống của bi thương!
    đã từ lâu rồi! phải chăng cô độc đã trở thành một tín ngưỡng!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nếu muốn chứng tỏ bản thân mình thì phải sống sao cho có nghị lực và tìm niềm vui cho chính bản thân mình. Nếu cứ yếu đuối như thế thì có H hay ko cũng như nhau thôi

8. Những thành viên đã cảm ơn longlong89 cho bài viết này:

Vui (27-06-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    ́Mình không muốn chứng tỏ gi cả, cát bụi vẫn về lại cat bụi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    cố lên bạ ơi. Cuộc sống có nhiều người có hoàn cảnh vô cùng khó khăn khổ cực mà họ vẫn vui vẻ sống đấy thôi. :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    Trích dẫn Gửi bởi Wavea95 Xem bài viết
    ́Mình không muốn chứng tỏ gi cả, cát bụi vẫn về lại cat bụi
    Bạn nói ra câu này, mà chưa hiểu rõ về nó rồi. haiz. Vì "cát bụi vẫn về lại với cát bụi", chúng ta chỉ sống 1 lần duy nhất, đừng khiến chính cuộc đời mình trở nên vô vị lẫn tiêu cực như cách bạn mở đầu cái topic này. Cái xác vẫn là cái xác, bây giờ bạn còn sống, thì hãy chủ động lo cho bản thân mình, thời gian còn dài, sao lại lo tới cái lúc bạn chết trong cô độc, như vậy chỉ chứng tỏ bạn đã bỏ cuộc ngay từ bây giờ mà thôi.
    Như mình nói, "cái xác vẫn là cái xác", nhưng nó lại khác nhau duy nhất qua 1 thời điểm, đó là cái chết. Bạn biết vì sao không? Vì khi bạn trút hơi thở cuối cùng, linh hồn của bạn đã ra đi mãi mãi khỏi thân xác của mình, lúc đó cái xác đó mới đáng sợ. Sự sống chính là linh động, là dương, là điều kỳ diệu của tự nhiên; cho nên, nếu ta hiểu quy luật tự nhiên thì việc sống chết chẳng còn là gì to tát.
    Khó khăn ai cũng phải trải qua, không là HIV thì là cái khác, nhưng tất cả chúng ta luôn đấu tranh từng ngày là để ĐƯỢC SỐNG. Một cụ già ăn xin, một đứa bé xin ra đời bệnh tật, một con thằn lằn phải chạy nhanh nhất khi nở trứng để thoát khỏi những con rắn đang săn đuổi, và để ĐƯỢC SỐNG.
    Chết thì dễ, nhưng đừng chết vô vị, bất hiếu và nhục nhã, đây là điều mà mình nói với chính bản thân mình mỗi ngày.
    Mình ghi nhiều k phải mình hay hơn bạn gì cả, mình cũng tệ ở rất nhiều khía cạnh, nhưng tin mình đi, chết thì dễ lắm, sống tốt mới cực kì khó. Mà cuộc sống mình tin là có khó khăn mới thực sự có ý nghĩa.
    Hãy sống trọn vẹn, hãy hạnh phúc.
    Chúc bạn sức khỏe.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi hope1198 Xem bài viết
    Bạn nói ra câu này, mà chưa hiểu rõ về nó rồi. haiz. Vì "cát bụi vẫn về lại với cát bụi", chúng ta chỉ sống 1 lần duy nhất, đừng khiến chính cuộc đời mình trở nên vô vị lẫn tiêu cực như cách bạn mở đầu cái topic này. Cái xác vẫn là cái xác, bây giờ bạn còn sống, thì hãy chủ động lo cho bản thân mình, thời gian còn dài, sao lại lo tới cái lúc bạn chết trong cô độc, như vậy chỉ chứng tỏ bạn đã bỏ cuộc ngay từ bây giờ mà thôi.
    Như mình nói, "cái xác vẫn là cái xác", nhưng nó lại khác nhau duy nhất qua 1 thời điểm, đó là cái chết. Bạn biết vì sao không? Vì khi bạn trút hơi thở cuối cùng, linh hồn của bạn đã ra đi mãi mãi khỏi thân xác của mình, lúc đó cái xác đó mới đáng sợ. Sự sống chính là linh động, là dương, là điều kỳ diệu của tự nhiên; cho nên, nếu ta hiểu quy luật tự nhiên thì việc sống chết chẳng còn là gì to tát.
    Khó khăn ai cũng phải trải qua, không là HIV thì là cái khác, nhưng tất cả chúng ta luôn đấu tranh từng ngày là để ĐƯỢC SỐNG. Một cụ già ăn xin, một đứa bé xin ra đời bệnh tật, một con thằn lằn phải chạy nhanh nhất khi nở trứng để thoát khỏi những con rắn đang săn đuổi, và để ĐƯỢC SỐNG.
    Chết thì dễ, nhưng đừng chết vô vị, bất hiếu và nhục nhã, đây là điều mà mình nói với chính bản thân mình mỗi ngày.
    Mình ghi nhiều k phải mình hay hơn bạn gì cả, mình cũng tệ ở rất nhiều khía cạnh, nhưng tin mình đi, chết thì dễ lắm, sống tốt mới cực kì khó. Mà cuộc sống mình tin là có khó khăn mới thực sự có ý nghĩa.
    Hãy sống trọn vẹn, hãy hạnh phúc.
    Chúc bạn sức khỏe.
    Đều bạn nói thật ý nghĩa...
    Wavea95 anh mong em hãy bản lỉnh chấp nhận cuộc sống và thay đổi suy nghỉ. Em không cô độc nếu em biết chui ra khỏi cái lòng. Đừng tự nhốt mình với mớ hổn độn trong suy nghĩ... cộng đồng lun bên cạnh em. Nhưng nếu em cứ bi quan họ sẽ chán nãn em. Vì họ động viên nhưng em k rời khỏi cái tôi đau thương 9 em.... bản thân em phải mạnh mẻ lên... tụi anh chỉ biet an ủi truyền động lực cho em. Còn em mới 9 là người quyết định đời em.
    Cố gắng lên em....

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Muốn được chia sẽ với tất cả mọi nguời cùng cảnh ngộ zalo 01656994757

Thông tin về chủ đề này