Kết quả 1 đến 13 của 13

Chủ đề: Có Những Ngày Chỉ Thấy Buồn Đến Nao Lòng !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 4 lần trong 1 bài viết.

Unhappy Có Những Ngày Chỉ Thấy Buồn Đến Nao Lòng !

Cũng tự ngưỡng mộ bản thân mình khéo diễn, gương mặt lúc nào cũng khoác lên chiếc mặt nạ vui vẻ và bình thản, để mọi người tưởng rằng mọi thứ đều đang diễn ra rất tốt đẹp và hoàn hảo. Nhưng sâu thẳm bên trong là cả bầu trời dường như muốn sụp đổ. 2 tháng rưỡi trôi qua ko phải là khoảng thời gian quá dài nhưng cũng ko quá ngắn để học cách chấp nhận bản thân, một cuộc sống mới, một con người mới, một nỗi niềm riêng thầm kín, bị H. Buồn rồi lại khóc, khóc trong âm thầm rồi lại tự nín dứt, ko một ai hiểu mà ko thể chia sẻ với ai. Uống thuốc thì kiềm hãm đc virus trong nhất thời, nhưng lại gây hại gan, da và muôn vàn tác dụng phụ, giờ soi gương thôi cũng thấy buồn. Quá nhiều ước mơ và cũng quá nhiều rào cản khi bản thân còn chưa vượt qua được chính mình để mà chấp nhận chính mình huống gì là xã hội. Nghĩ đến cái ngày xa xôi chữa được khỏi hẳn bệnh H, mà nghe thấy tuyệt vọng, thăm thẳm thực sự !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Thơi gian đầu ai cũng vậy nhưng bạn hãy cố lên bị bệnh k phải là hết, bệnh giúp chúng ta mạnh mẽ hơn và sẽ ổn thôi ! Suy nghi quan trong lắm bạn ơi, cố lên

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Loveflower Xem bài viết
    Thơi gian đầu ai cũng vậy nhưng bạn hãy cố lên bị bệnh k phải là hết, bệnh giúp chúng ta mạnh mẽ hơn và sẽ ổn thôi ! Suy nghi quan trong lắm bạn ơi, cố lên
    Hì ừm, tớ cám ơn cậu nhiều nhé. Cậu cũng cố lên nhé!

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Đúng là đeo mặt nạ thật... lun cười và đánh lạc hướng mọi người.
    Khối văn phòng cứ hết người này hỏi "sao nay nổi mụn nhiều vậy" " sao da nay xấu vậy"...(bùn nhưng cũng tìm cái cớ nói cho qua).
    Đang cậm cụi làm báo cáo 1 chị phía sau lưng thốt lên " trời ơi nó bị HIV mà đâm trúng thần công an...." nghe từ HIV tự nhiên mình khựng công việc lại tái mặt (1 cảm xúc khó tả). Nhìu thứ phải lờ đi dù bùn dù tổn thương.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Phuoc tsb Xem bài viết
    Đúng là đeo mặt nạ thật... lun cười và đánh lạc hướng mọi người.
    Khối văn phòng cứ hết người này hỏi "sao nay nổi mụn nhiều vậy" " sao da nay xấu vậy"...(bùn nhưng cũng tìm cái cớ nói cho qua).
    Đang cậm cụi làm báo cáo 1 chị phía sau lưng thốt lên " trời ơi nó bị HIV mà đâm trúng thần công an...." nghe từ HIV tự nhiên mình khựng công việc lại tái mặt (1 cảm xúc khó tả). Nhìu thứ phải lờ đi dù bùn dù tổn thương.
    Bùn lắm A Phước à! Cv của e lại thuộc nghề “buôn sắc bán hương” nên nhan sắc đi xuống ngta lại hỏi, mình thì lại buồn lại tủi...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Học cách chay lì là phương pháp để sống sót. Bệnh khác người ta gọi là người bệnh và cảm thương còn HIV thì bị gọi là thằng bị HIV, con bị HIV. Thôi thì gượng cười vậy không hẳn người giàu có khỏe mạnh đẹp như hoa hậu, nam vương mà có đạo đức và văn hoá hơn người bị nhiễm H. Tự ăn ủi mình vậy

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi buonthucsu Xem bài viết
    Bùn lắm A Phước à! Cv của e lại thuộc nghề “buôn sắc bán hương” nên nhan sắc đi xuống ngta lại hỏi, mình thì lại buồn lại tủi...
    Sau khi quen thuoc. An uong và ngủ nghỉ. Moi thứ trở lai bthg thui em. Sẽ ổn mà. E càng lo thì xau them đó. Hihi. Cứ thoải mái tinh thần ra nha

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi VoviMhan Xem bài viết
    Học cách chay lì là phương pháp để sống sót. Bệnh khác người ta gọi là người bệnh và cảm thương còn HIV thì bị gọi là thằng bị HIV, con bị HIV. Thôi thì gượng cười vậy không hẳn người giàu có khỏe mạnh đẹp như hoa hậu, nam vương mà có đạo đức và văn hoá hơn người bị nhiễm H. Tự ăn ủi mình vậy
    Ngày trước em ước mơ nhiều thứ lắm, có cv tốt, có nhà có cửa, xinh đẹp, có người yêu tốt và hạnh phúc. Nhưng bây giờ, em chỉ có duy nhất một ước mơ thôi, đó là hết bệnh, sống khoẻ mạnh và đc làm lại từ đầu, bắt đầu một cuộc sống mới. :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Phuoc tsb Xem bài viết
    Sau khi quen thuoc. An uong và ngủ nghỉ. Moi thứ trở lai bthg thui em. Sẽ ổn mà. E càng lo thì xau them đó. Hihi. Cứ thoải mái tinh thần ra nha
    Không hiểu sao dạo gần đây, em không còn cảm thấy mệt vì tác dụng phụ của thuốc nữa. Em ko biết đó là tin vui hay là tin buồn, vì em uống thuốc ngày nào cũng rất đúng giờ, chỉ là có hôm thì uống thuốc chung với bia, có hôm uống với nước ép trái cây hoặc nước mát. Không biết là hết bị td phụ như vậy có phải là kháng thuốc hay ko nữa...!!

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Không hiểu sao dạo gần đây, em không còn cảm thấy mệt vì tác dụng phụ của thuốc nữa. Em ko biết đó là tin vui hay là tin buồn, vì em uống thuốc ngày nào cũng rất đúng giờ, chỉ là có hôm thì uống thuốc chung với bia, có hôm uống với nước ép trái cây hoặc nước mát. Không biết là hết bị td phụ như vậy có phải là kháng thuốc hay ko nữa...!!������
    Không còn tác dụng phụ là do em đã quen thuốc rồi ai cũng vậy. Em uống thuốc nên uống với nước lọc đừng uống với nước trái cây hay uống với bia. Bia thì uống với anh nè anh cũng đang cần người uống chung.
    Nói vậy chứ hạn chế bia rượu em nhé uống ít thôi vì thuốc này đã quá hại với gan rồi thêm bia nữa thì không chết vì H mà chết vì bệnh gan đó. Mong là được gặp em trò chuyện

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Không còn tác dụng phụ là do em đã quen thuốc rồi ai cũng vậy. Em uống thuốc nên uống với nước lọc đừng uống với nước trái cây hay uống với bia. Bia thì uống với anh nè anh cũng đang cần người uống chung.
    Nói vậy chứ hạn chế bia rượu em nhé uống ít thôi vì thuốc này đã quá hại với gan rồi thêm bia nữa thì không chết vì H mà chết vì bệnh gan đó. Mong là được gặp em trò chuyện
    Em có gởi mail cho anh rồi, anh check hộp thư nha hihi

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Em có gởi mail cho anh rồi, anh check hộp thư nha hihi
    Anh check rồi nhưng không thấy. Em có Gmail ko cho anh nhe

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1