Kết quả 1 đến 11 của 11

Chủ đề: Xin tư vấn xét nghiệm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xin tư vấn xét nghiệm

Chào toàn thể ae diễn đàn và các mod,admin.

Em là Nam 23t, vừa rồi em có đi xét nghiệm ở BV Hòa Hảo 3 mục sau:
    -viêm gan b HBsAg
    -giang mai VDRL
    -combo HIV ag/ab
    Cả 3 mục trên em xét nghiệm vào ngày 40 kể từ khi có hành vi nguy cơ.

Cho em hỏi cả 3 mục trên em đều nhận kết quả âm tính thì đã là an toàn chưa, và đã đủ điều kiện thời gian để có được kết quả chính xác chưa?

Mong mọi người tư vấn, em cảm ơn.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Relife Xem bài viết
    Chào toàn thể ae diễn đàn và các mod,admin.

Em là Nam 23t, vừa rồi em có đi xét nghiệm ở BV Hòa Hảo 3 mục sau:
    -viêm gan b HBsAg
    -giang mai VDRL
    -combo HIV ag/ab
    Cả 3 mục trên em xét nghiệm vào ngày 40 kể từ khi có hành vi nguy cơ.

Cho em hỏi cả 3 mục trên em đều nhận kết quả âm tính thì đã là an toàn chưa, và đã đủ điều kiện thời gian để có được kết quả chính xác chưa?

Mong mọi người tư vấn, em cảm ơn.

Bạn yên tâm với kết quả này.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào toàn thể ae diễn đàn 1 lần nữa và cảm ơn anh Tuấn đã trả lời cho chủ đề trên của em.

Nay em viết bài này để xin tư vấn cho lần xn tiếp theo. Ngày mai là tròn 100 ngày kể từ khi có hành vi nguy cơ và cách 60 ngày ở lần xn đầu tiên(xét nghiệm combo ag/ab ở Hòa Hảo), anh cho em hỏi lần xn này em nên yêu cầu xét nghiệm những mục nào và phương pháp nào để chốt ạ.

Sau lần xn đầu tiên với kq âm tính thì em vẫn có vài triệu chứng không xác định lắm như đau khớp cơ, buồn ngủ nhiều uể oải, tiêu chảy không kéo dài, nổi ban ở ngực(tự lặn sau chưa tới nửa ngày).

Tiện thể em xin trình bày nguy cơ luôn cho anh và mn tiện đánh giá mức độ nguy hiểm ạ : em qhtd lần 2 với gmd có dùng bcs, nhưng giữa chừng thì mất hứng nên có tháo bcs ra để kích thích bằng miệng rồi dùng lại bcs cũ lúc tháo ạ.

Mong anh tư vấn và nếu kq xn lần này vẫn là âm tính thì em có cần phải chốt lại ở 6 tháng không ạ, em cảm ơn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Chào toàn thể ae diễn đàn 1 lần nữa và cảm ơn anh Tuấn đã trả lời cho chủ đề trên của em.

Nay em viết bài này để xin tư vấn cho lần xn tiếp theo. Ngày mai là tròn 100 ngày kể từ khi có hành vi nguy cơ và cách 60 ngày ở lần xn đầu tiên(xét nghiệm combo ag/ab ở Hòa Hảo), anh cho em hỏi lần xn này em nên yêu cầu xét nghiệm những mục nào và phương pháp nào để chốt ạ.

Sau lần xn đầu tiên với kq âm tính thì em vẫn có vài triệu chứng không xác định lắm như đau khớp cơ, buồn ngủ nhiều uể oải, tiêu chảy không kéo dài, nổi ban ở ngực(tự lặn sau chưa tới nửa ngày).

Tiện thể em xin trình bày nguy cơ luôn cho anh và mn tiện đánh giá mức độ nguy hiểm ạ : em qhtd lần 2 với gmd có dùng bcs, nhưng giữa chừng thì mất hứng nên có tháo bcs ra để kích thích bằng miệng rồi dùng lại bcs cũ lúc tháo ạ.

Mong anh tư vấn và nếu kq xn lần này vẫn là âm tính thì em có cần phải chốt lại ở 6 tháng không ạ, em cảm ơn.

Thời gian 100 ngày bạn làm phương pháp nào cũng xét nghiệm chính xác.Nếu kết quả âm tính thì bạn 100% an toàn cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn.Huống chi những gì bạn kể không có nguy cơ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh Tuấn cho em hỏi thêm trước khi đi xn, HIV thì e sẽ test nhanh anti-hiv, giang mai thì em test VDRL và TPHA, viêm gan B test HBsAg ổn không anh, cả 3 xn trên đều thực hiện >12tuần.

Vì em thấy có quá nhiều phương pháp xn nên không biết chọn cái nào để phù hợp, đặc biệt là giang mai có nhiều giai đoạn, nếu có thiếu sót hay cần chỉnh sửa lại pp xn anh giải đáp giúp em với ạ.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Anh Tuấn cho em hỏi thêm trước khi đi xn, HIV thì e sẽ test nhanh anti-hiv, giang mai thì em test VDRL và TPHA, viêm gan B test HBsAg ổn không anh, cả 3 xn trên đều thực hiện >12tuần.

Vì em thấy có quá nhiều phương pháp xn nên không biết chọn cái nào để phù hợp, đặc biệt là giang mai có nhiều giai đoạn, nếu có thiếu sót hay cần chỉnh sửa lại pp xn anh giải đáp giúp em với ạ.
    Quá ổn rồi bạn. Kết quả an toàn rồi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922

Không phải ổn mà là quá an toàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ây dà, hơi ngoài dự tính so với tham khảo trên diễn đàn :)
    Mục giang mai ở hòa hảo em chỉ thấy VDRL với Syphilis nên thôi làm luôn, HIV thì do hiểu nhầm ý nên không anti nữa mà xn thẳng combo luôn. 11h30 em lấy kết quả ạ.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Ây dà, hơi ngoài dự tính so với tham khảo trên diễn đàn :)
    Mục giang mai ở hòa hảo em chỉ thấy VDRL với Syphilis nên thôi làm luôn, HIV thì do hiểu nhầm ý nên không anti nữa mà xn thẳng combo luôn. 11h30 em lấy kết quả ạ.
    Bạn sẽ nhận kết quả âm tính hết.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Đây là kq xn của em, vẫn còn hơi lăn tăn về giang mai vì cuối năm sau em xklđ Nhật nhưng thôi đã giải tỏa được mớ stress rồi. Cảm ơn anh/chị đã tư vấn suốt thời gian qua ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Đây là kq xn của em, vẫn còn hơi lăn tăn về giang mai vì cuối năm sau em xklđ Nhật nhưng thôi đã giải tỏa được mớ stress rồi. Cảm ơn anh/chị đã tư vấn suốt thời gian qua ạ.

Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.

Thông tin về chủ đề này