Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Làm móng ở tiệm chảy máu có bị lây hiv không ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Làm móng ở tiệm chảy máu có bị lây hiv không ?

Chào anh chị, 5 tuần trước em có đi làm móng ở tiệm thì bị cắt phạm chảy máu,người cắt trước em khoảng 4 phút ah lúc đầu e bị cắt chảy máu cũng k nghĩ gì nhiều vì thấy dì trước e cũng bình thường nhưng khoảng tuần thứ 4 em bắt đầu nhớ lại rồi lo đọc báo thì thấy có TH bị lây do làm móng ở anh nên em rất lo ko ăn cơm gì hết cũng ăn ko nổi cố ăn thì mới nuốt liền mắc ói nên em càng khủng hoảng trầm trọng sáng lên em đã phải chạy ra khỏi phòng do bị buồn nôn em sợ lắm e đọc triệu chứng thì có buồn nôn,nôn,chán ăn người ta bảo 40-60% những người trong thời kỳ đầu đều có triệu chứng như vậy , em rất lo e sợ lắm em còn quá trẻ em chưa muốn chết đâu , phải là em đã bị rồi ko nên em mới có triệu chứng em sợ lắm chắc em chết mất thôi , ai đó cứu em với
    ads
    Lần sửa cuối bởi Charles, ngày 04-07-2018 lúc 10:58.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Phuongtran92 Xem bài viết
    Chào anh chị, 5 tuần trước em có đi làm móng ở tiệm thì bị cắt phạm chảy máu,người cắt trước em khoảng 4 phút ah lúc đầu e bị cắt chảy máu cũng k nghĩ gì nhiều vì thấy dì trước e cũng bình thường nhưng khoảng tuần thứ 4 em bắt đầu nhớ lại rồi lo đọc báo thì thấy có TH bị lây do làm móng ở anh nên em rất lo ko ăn cơm gì hết cũng ăn ko nổi cố ăn thì mới nuốt liền mắc ói nên em càng khủng hoảng trầm trọng sáng lên em đã phải chạy ra khỏi phòng do bị buồn nôn em sợ lắm e đọc triệu chứng thì có buồn nôn,nôn,chán ăn người ta bảo 40-60% những người trong thời kỳ đầu đều có triệu chứng như vậy , em rất lo e sợ lắm em còn quá trẻ em chưa muốn chết đâu , phải là em đã bị rồi ko nên em mới có triệu chứng em sợ lắm chắc em chết mất thôi , ai đó cứu em với
    Bạn yên tâm trường hợp bạn kể không có nguy cơ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Bạn yên tâm trường hợp bạn kể không có nguy cơ.
    Anh sau em có triệu chứng vậy anh em đọc là triệu chứng của hiv sau 4-12 tuần bị nhiễm gì đó em sợ lắm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    thấy bạn rất là lo lắng và hoảng sợ nên sẽ gây ra các triệu chứng như bạn vừa kể thôi,còn việc cắt móng tay thì bạn yên tâm,vì cắt mình nghĩ nếu có phạm cũng phạm chút ít à máu dính cũng rất ít thời gian 4 phút là khô rồi à nên bạn đừng lo lắng nữa nhé

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Phuongtran92 Xem bài viết

Bạn yên tâm,HIV rất yếu khi ra môi trường ngoài,nên việc cắt móng tay bạn yên tâm không sao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này được tư vấn :

Chủ đề: lo lắng cắt móng tay chung
    Chủ đề:Dùng chung kiềm cắt móng tay chân có bị H không?
    Chủ đề:e có đi làm móng ở 1 tiệm làm tóc và sử dụng kềm của tiệm nguy cơ hiv?.
    Chủ đề: Kềm cắt móng làm xước chảy máu có nguy cơ với H??
    Chủ đề: đi làm móng bị cắt chảy máu có bị HIV không?
    Chủ đề: Kềm cắt móng làm xước chảy máu có nguy cơ với H??
    Chủ đề: làm móng ở tiệm chảy máu sợ nhiem hiv
    Chủ đề: Sợ nhiễm HIV khi làm móng ở tiệm
    Chủ đề: Xin tư vấn về cắt móng nguy cơ nhiễm HIV
    Chủ đề: Giúp e vs các ac ơi: Làm nail ở tiệm sợ nhiễm HIV
    Chủ đề: nhờ BQT tư vấn: bị ám ảnh sau khi cắt móng ở tiêm
    Chủ đề: Sợ HIV từ việc bấm móng tay
    Chủ đề: Ám ảnh nhiễm HIV sau khi cắt móng ở tiệm
    Chủ đề: móng tay làm trầy da sợ bị lây H
    Chủ đề: lo lắng cắt móng tay chung
    Chủ đề: lây nhiễm tù việc cắt tỉa mong

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó.

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Ngoclinh99 Xem bài viết
    thấy bạn rất là lo lắng và hoảng sợ nên sẽ gây ra các triệu chứng như bạn vừa kể thôi,còn việc cắt móng tay thì bạn yên tâm,vì cắt mình nghĩ nếu có phạm cũng phạm chút ít à máu dính cũng rất ít thời gian 4 phút là khô rồi à nên bạn đừng lo lắng nữa nhé

Tào lao,vừa lập nick hỏi,vừa lập nick tự tư vấn cho mình.Ban quản trị có thiên nhãn nên không qua được đâu á

Thông tin về chủ đề này