Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Quan hệ đồng giới qua đường miệng và nguy cơ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Quan hệ đồng giới qua đường miệng và nguy cơ

Kính chào các anh chị,

Anh chị cho em xin chút thời gian tư vấn giúp em về trường hợp của em. Chuyện là thời gian qua em có tìm hiểu một vài người bạn đồng giới và hành vi của em đến nay cũng có thể xấp xỉ 21 ngày, em không biết mình có nguy cơ không, dạo gần đây em hay bị đau họng, sổ mũi nên rất lo lắng.

• Giữa tháng 6 rồi thì em với người A có quan hệ với nhau sau khi mới tìm hiểu, hành vi là cả hai chỉ oral cho nhau chứ không có quan hệ qua đường hậu môn, nhưng em có hôn sâu và oral sex nhiều cho người này.
    • Hai ngày sau đó thì em đi massage kích dục và nhân viên này chỉ oral cho em thôi, rồi sau đó em xuất tinh.
    • Tối hôm qua thì em với người B có ngủ lại ở nhà em, và bạn này là bác sĩ, và em cũng oral và hôn sâu với người này (có nuốt nước bọt nhau), lúc oral em cảm thấy vị mặn của dịch nhờn nhiều. Em lo sợ không biết họng và khoang miệng em có vết thương hở nào không ạ. Sáng dậy, em đánh rang thì chắc do bàn chải cứng, nên em bị chảy máu chân răng nhiều, đỏ luôn. Như vậy em có nguy cơ gì không ạ. Lưng bạn này cũng rất nhiều mụn li ti, có phải là triệu chứng của bệnh gì không ạ.

Vì em cũng hay thiếu C nên hay bị chảy máu chân răng và sức khỏe yếu, em không biết những hành vi trên có sao không ạ.

Em hoang mang quá, không biết có nên đợi 1-2 tuần nữa đến Pastuer xét nghiệm Combo không ạ. Vì hành vi với người A đến nay cũng 1 tháng, còn người B thì 2 tuần nữa là dc 20 ngày, chắc là đủ thời gian phải không ạ.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi chitrong1992 Xem bài viết
    Kính chào các anh chị,

Anh chị cho em xin chút thời gian tư vấn giúp em về trường hợp của em. Chuyện là thời gian qua em có tìm hiểu một vài người bạn đồng giới và hành vi của em đến nay cũng có thể xấp xỉ 21 ngày, em không biết mình có nguy cơ không, dạo gần đây em hay bị đau họng, sổ mũi nên rất lo lắng.

• Giữa tháng 6 rồi thì em với người A có quan hệ với nhau sau khi mới tìm hiểu, hành vi là cả hai chỉ oral cho nhau chứ không có quan hệ qua đường hậu môn, nhưng em có hôn sâu và oral sex nhiều cho người này.
    • Hai ngày sau đó thì em đi massage kích dục và nhân viên này chỉ oral cho em thôi, rồi sau đó em xuất tinh.
    • Tối hôm qua thì em với người B có ngủ lại ở nhà em, và bạn này là bác sĩ, và em cũng oral và hôn sâu với người này (có nuốt nước bọt nhau), lúc oral em cảm thấy vị mặn của dịch nhờn nhiều. Em lo sợ không biết họng và khoang miệng em có vết thương hở nào không ạ. Sáng dậy, em đánh rang thì chắc do bàn chải cứng, nên em bị chảy máu chân răng nhiều, đỏ luôn. Như vậy em có nguy cơ gì không ạ. Lưng bạn này cũng rất nhiều mụn li ti, có phải là triệu chứng của bệnh gì không ạ.

Vì em cũng hay thiếu C nên hay bị chảy máu chân răng và sức khỏe yếu, em không biết những hành vi trên có sao không ạ.

Em hoang mang quá, không biết có nên đợi 1-2 tuần nữa đến Pastuer xét nghiệm Combo không ạ. Vì hành vi với người A đến nay cũng 1 tháng, còn người B thì 2 tuần nữa là dc 20 ngày, chắc là đủ thời gian phải không ạ.

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm.Vì chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vậy là đối với việc kích dục bằng miệng, hôn sâu cũng không có nguy cơ trong các trường hợp dù là có vết thương nhỏ, vì enzym của nước bọt làm bất hoạt phải không ạ.

Trước đây em cứ xem các diễn đàn khác, họ nói oral sex cũng tính là nguy cơ nên em rất lo vì em cứ sợ mình sẽ bị nhiễm thành ra bị ám ảnh.

Như vậy các nguy cơ của em có cần đi xét nghiệm khi đủ 28 ngày không anh

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Vậy là đối với việc kích dục bằng miệng, hôn sâu cũng không có nguy cơ trong các trường hợp dù là có vết thương nhỏ, vì enzym của nước bọt làm bất hoạt phải không ạ.

Trước đây em cứ xem các diễn đàn khác, họ nói oral sex cũng tính là nguy cơ nên em rất lo vì em cứ sợ mình sẽ bị nhiễm thành ra bị ám ảnh.

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp. Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và chỉ có 1 người cố tình tạo ra nhiều nick, mục đích họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang, khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ. Nên mặc sức họ thu tiền của mọi người.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm các chủ đề này nhận xét từ thành viên:

Chủ đề: Cho phép em trình bày về vấn đề một số diễn đàn tư vấn hiv hù người ta vô đạo đức
    Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi
    Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt
    Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí
    Chủ đề: Mọi người cẩn thận những trang tư vấn trục lợi vô đạo đức
    Chủ đề: cần làm rõ kích dục bằng miệng lên án những diễn đàn trục lợi
    Chủ đề: Bức xúc cái diễn đàn nạp tiền lên làm mod
    Chủ đề: Ý kiến của em về diễn đàn tư vấn thu phí thất đức
    Chủ đề: Diễn đàn bác sĩ bình lừa đảo

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi,với HIV thì bạn yên tâm.

Thông tin về chủ đề này