Kết quả 1 đến 14 của 14

Chủ đề: Khám định kỳ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1

Khám định kỳ

Tuần sau thứ 5 28.7 mình lại đi bv nhiệt đới q5 khám và lấy thuốc định kỳ. Mỗi khi tới ngày là cảm giác buồn và sợ dù cũng đã 2năm.
    Có bạn nào đi ngày đó không đi chung cho có bạn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi VoviMhan Xem bài viết
    Tuần sau thứ 5 28.7 mình lại đi bv nhiệt đới q5 khám và lấy thuốc định kỳ. Mỗi khi tới ngày là cảm giác buồn và sợ dù cũng đã 2năm.
    Có bạn nào đi ngày đó không đi chung cho có bạn
    Anh đều trị lâu rùi mà còn sợ hãi gì... mạnh mẽ lên để truyền động lực cho đàn em.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nếu là thứ 5 thì 1 là Dr.Trọng 2 là Dr.Nga cả 2 người đều khá đáng mến.6h30 đặt sổ...7h-7h30 cân đo đong đếm chọc tiết...8h bắt đầu khám...5phút/người...ra trước mua thuốc...về...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Jamie Xem bài viết
    Nếu là thứ 5 thì 1 là Dr.Trọng 2 là Dr.Nga cả 2 người đều khá đáng mến.6h30 đặt sổ...7h-7h30 cân đo đong đếm chọc tiết...8h bắt đầu khám...5phút/người...ra trước mua thuốc...về...
    Anh khám BS Nga. BS đó hiền và dễ gần tuy nhiên nói hơi nhiều. Em cũng lấy thuốc ở bv nhiệt đới hả?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    Chào bạn ! Không biết hiện tại sức khỏe bạn đã thế nào rồi ạ ? CD4 có tăng cao không ạ ?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi touch_me_duy Xem bài viết
    Chào bạn ! Không biết hiện tại sức khỏe bạn đã thế nào rồi ạ ? CD4 có tăng cao không ạ ?
    Sk mình cũng tạm ổn mình vẫn đi làm bình thường. Cv mình dù ngồi văn phòng nhưng làm việc đầu óc hơi nhiều và khô khan lắm.
    Cd4 mình tăng rất chậm vừa rồi tăng được có mấy chục thôi và hiện tại gần 500 và tải lượng ngưỡng ko phát hiện . BS nói vậy là cũng được rồi.
    Bạn đi lấy thuốc ở đâu và cd4 của bạn bao nhiêu tải lượng thế nào

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    Trích dẫn Gửi bởi VoviMhan Xem bài viết
    Sk mình cũng tạm ổn mình vẫn đi làm bình thường. Cv mình dù ngồi văn phòng nhưng làm việc đầu óc hơi nhiều và khô khan lắm.
    Cd4 mình tăng rất chậm vừa rồi tăng được có mấy chục thôi và hiện tại gần 500 và tải lượng ngưỡng ko phát hiện . BS nói vậy là cũng được rồi.
    Bạn đi lấy thuốc ở đâu và cd4 của bạn bao nhiêu tải lượng thế nào
    Chào bạn !
    Hiện tại mình vẫn duy trì điều trị tại OPC Nhơn Hòa Q. 6 !
    mặc dù đã điều trị 4 năm hơn , nhưng CD4 của mình cũng chỉ có 430 , tải lượng virus thì dưới ngưỡng phát hiện sau 1 năm điều trị !
    Có lẽ , do điều kiện làm việc của mình thời gian thất thường , nghỉ ngơi không đc điều đặn !
    Mình vừa thử lại CD4 , ngày mai sẽ có kết quả , hy vọng kết quả sẽ khả quan hơn !
    Nhiều khi đọc nhiều topic , thấy mọi người điều trị thời gian ngắn mà CD4 cao mình thật ganh tỵ !
    Có gì , sau khi có kết quả , mình sẽ lên chia sẻ với bạn nè !
    Rất vui được biết bạn ạ !
    Thân mến !

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Chào bạn !
    Hiện tại mình vẫn duy trì điều trị tại OPC Nhơn Hòa Q. 6 !
    mặc dù đã điều trị 4 năm hơn , nhưng CD4 của mình cũng chỉ có 430 , tải lượng virus thì dưới ngưỡng phát hiện sau 1 năm điều trị !
    Có lẽ , do điều kiện làm việc của mình thời gian thất thường , nghỉ ngơi không đc điều đặn !
    Mình vừa thử lại CD4 , ngày mai sẽ có kết quả , hy vọng kết quả sẽ khả quan hơn !
    Nhiều khi đọc nhiều topic , thấy mọi người điều trị thời gian ngắn mà CD4 cao mình thật ganh tỵ !
    Có gì , sau khi có kết quả , mình sẽ lên chia sẻ với bạn nè !
    Rất vui được biết bạn ạ !
    Thân mến !
    Chúc bạn có ngay mai nhận dc ket quả tốt. Nhìu suc khỏe nha

9. Những thành viên đã cảm ơn Phuoc tsb cho bài viết này:

touch_me_duy (30-07-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    Mình vừa đi khám và lấy kết quả về . CD4 của mình hôm nay được 30 , chỉ số hiện tại 460 ( đang như rùa bò trong suốt 4 năm điều trị ) . Hôm nay , bác sĩ điều trị cho mình vừa xin được phép xét nghiệm miễn phí tải lượng virus lại , nên tháng sau mới có kết quả . Ngoài ra , hôm nay mình cũng được tiêm ngừa viêm gan B miễn phí luôn . Nói chung , tình hình sức khỏe của mình được bác sĩ đánh giá tích cực .
    Hy vọng , mọi thứ sẽ được duy trì tốt trong tương lai !
    Chúc bạn một ngày mới vui vẻ !
    Thân mến ạ !

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Mình vừa đi khám và lấy kết quả về . CD4 của mình hôm nay được 30 , chỉ số hiện tại 460 ( đang như rùa bò trong suốt 4 năm điều trị ) . Hôm nay , bác sĩ điều trị cho mình vừa xin được phép xét nghiệm miễn phí tải lượng virus lại , nên tháng sau mới có kết quả . Ngoài ra , hôm nay mình cũng được tiêm ngừa viêm gan B miễn phí luôn . Nói chung , tình hình sức khỏe của mình được bác sĩ đánh giá tích cực .
    Hy vọng , mọi thứ sẽ được duy trì tốt trong tương lai !
    Chúc bạn một ngày mới vui vẻ !
    Thân mến ạ !
    CD4 tăng giảm là do thể trạng của mỗi người cùng nhiều nguyên nhân khách quan khác kèm theo. Tuy nhiên một bạn điều trị đã lâu mà CD4 ở ngưỡng đó là như người bình thường rồi, TLVR lại dưới ngưỡng nữa thì cứ thoải mái, lạc quan tuân thủ điều trị. Mình biết có nhiều người và cả bản thân mình CD4 tăng rất nhanh giai đoạn đầu sau đó chững lại không tăng nữa trong vòng một thời gian dài, rồi lại tiếp tục tăng đến mức cao ngất ngưỡng trên 1000 tế bào/ml máu.

12. Những thành viên đã cảm ơn Vui cho bài viết này:

touch_me_duy (02-08-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    Trích dẫn Gửi bởi Vui Xem bài viết
    CD4 tăng giảm là do thể trạng của mỗi người cùng nhiều nguyên nhân khách quan khác kèm theo. Tuy nhiên một bạn điều trị đã lâu mà CD4 ở ngưỡng đó là như người bình thường rồi, TLVR lại dưới ngưỡng nữa thì cứ thoải mái, lạc quan tuân thủ điều trị. Mình biết có nhiều người và cả bản thân mình CD4 tăng rất nhanh giai đoạn đầu sau đó chững lại không tăng nữa trong vòng một thời gian dài, rồi lại tiếp tục tăng đến mức cao ngất ngưỡng trên 1000 tế bào/ml máu.
    Lần xét nghiêm CD4 cao nhất của mình là 510 , tải lượng virus thấp nhất gần đây là 21 bản sao/ml máu .
    Mình làm việc theo ca , có khi thức khuya và thiếu ngủ , nên mình nghĩ đó có lẽ là nguyên nhân . Không biết liệu trong thời gian dài có gây ảnh hưởng gì không nữa ? Nhưng vì đây là công việc tạo thu nhập và kinh tế cá nhân , nên mình không thể thay đổi được .
    Nhờ bạn có thể chia sẻ giúp mình về vấn đề này ạ !
    Mình xin cảm ơn bạn rất nhiều ạ !
    Thân mến !

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Lần xét nghiêm CD4 cao nhất của mình là 510 , tải lượng virus thấp nhất gần đây là 21 bản sao/ml máu .
    Mình làm việc theo ca , có khi thức khuya và thiếu ngủ , nên mình nghĩ đó có lẽ là nguyên nhân . Không biết liệu trong thời gian dài có gây ảnh hưởng gì không nữa ? Nhưng vì đây là công việc tạo thu nhập và kinh tế cá nhân , nên mình không thể thay đổi được .
    Nhờ bạn có thể chia sẻ giúp mình về vấn đề này ạ !
    Mình xin cảm ơn bạn rất nhiều ạ !
    Thân mến !
    Bạn cố gắng tìm công việc có giờ giấc ổn định để có thể tăng thể trạng. Còn nếu không được khi nào phải tăng ca thức khuya thì hôm sau cố gắng ngủ bù lại. Dinh dưỡng đầy đủ và hợp lý, tập thể dục nhạ nhàng, bạn có thể mua sâm thốt nốt để uống từng giai đoạn để hỗ trợ tăng CD4. Vấn đề nữa là tâm lý phải thoải mái, không stress :).

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    54
    Mình khám thứ 3 ở BV nhiệt đới

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Hientai Xem bài viết
    Mình khám thứ 3 ở BV nhiệt đới
    Tiếc quá phải chi cùng thứ 5 là có bạn đi cùng rồi

Thông tin về chủ đề này