Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Stress vì Sùi mào gà, cách vượt qua

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8

Stress vì Sùi mào gà, cách vượt qua

Mình chỉ để GMD os thôi mà dính bệnh này thật các bác ạ, bất ngờ và hoang mang thành stress luôn. Lúc đầu chưa có triệu chứng gì sợ cứ đi khám (HIV và STDs) đc các bs bv lớn (Hoà Hảo, Bình Dân, Ý Dược) tư vấn là có nguy cơ nhưng cũng ko cao lắm và chưa chắc gì ai đi chơi cũng bị đâu. Mình cũng yên tâm phần nào, rồi cũng hơi để ý đến nữa đến hôm nọ vô tình sợ nghe cộm mới thấy nổi mảng mụn là li ti ở gần dây tháng đc. Chạy thẳng xuống đã liễu, bs khẳng định ngay Mụn cơm (hoa liễu) sinh dục rồi cho đốt mà đốt 2 lần rồi nó có vẻ hết lẹ nhưng rụng mài thì chỗ khác lại nổi lên. Kinh khủng thật
    Ai đã điều trị dứt điểm hay có cách nào vượt qua nỗi ám ảnh này chỉ e với ạ, stress quá rồi
    ads

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    anh đừng lo ạ, em có đọc vài chục trang bên webtretho, kiếm topic sùi mào gà phần 9 hoặc 10, nếu a ở hà nội chịu khó a tìm bác sĩ Hoa ở nguyễn phúc lai ngta kiểm tra cho ạ, còn smg như 1 loại virus, ủ bệnh, bùng phát rồi biến mất, a ăn nhiều hoa quả, tránh bia rượu, đồ nóng , thuốc lá ra nhé

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi I'm Strong Xem bài viết
    Mình chỉ để GMD os thôi mà dính bệnh này thật các bác ạ, bất ngờ và hoang mang thành stress luôn. Lúc đầu chưa có triệu chứng gì sợ cứ đi khám (HIV và STDs) đc các bs bv lớn (Hoà Hảo, Bình Dân, Ý Dược) tư vấn là có nguy cơ nhưng cũng ko cao lắm và chưa chắc gì ai đi chơi cũng bị đâu. Mình cũng yên tâm phần nào, rồi cũng hơi để ý đến nữa đến hôm nọ vô tình sợ nghe cộm mới thấy nổi mảng mụn là li ti ở gần dây tháng đc. Chạy thẳng xuống đã liễu, bs khẳng định ngay Mụn cơm (hoa liễu) sinh dục rồi cho đốt mà đốt 2 lần rồi nó có vẻ hết lẹ nhưng rụng mài thì chỗ khác lại nổi lên. Kinh khủng thật
    Ai đã điều trị dứt điểm hay có cách nào vượt qua nỗi ám ảnh này chỉ e với ạ, stress quá rồi

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Chuỗi hạt ngọc quy đầu dương vật (trái) - Hình ảnh sùi mào gà (phải).

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8
    E thì giống hình bên phải rồi, bs xác định luôn rồi, đốt 2 lần rồi giờ phải bôi thuốc vì ko có thời gian đi đốt hàng tuần. Xui vãi say quá nhưng mà nhớ GMD Os cho e nhìn ko ăn toàn xíu nào :((

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi I'm Strong Xem bài viết
    E thì giống hình bên phải rồi, bs xác định luôn rồi, đốt 2 lần rồi giờ phải bôi thuốc vì ko có thời gian đi đốt hàng tuần. Xui vãi say quá nhưng mà nhớ GMD Os cho e nhìn ko ăn toàn xíu nào :((
    Os có nguy cơ smg, vì vậy nếu có bị thì chữa thôi, bệnh này chữa khỏi được nên không có gì phải lo lắng quá. Ngoài ra bạn cũng cần kiểm tra gan B và giang mai.

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

I'm Strong (25-07-2018)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8
    Trong thời gian này e phải sợ bệnh mà lúc nào cũng sợ lây vợ con. E tắm riêng xà phòng, giặt đồ lót, quần đùi, khăn riêng. Rửa tay 30s sau khi đi vệ sinh với xà phòng luôn mà tâm trí cứ sợ lây con nhỏ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    18
    Bann chữa đã khỏi chưa bạn :((

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    BQT xóa bài viết hỏi ttong topic thành viên khác.
    Lần sửa cuối bởi Nguyen Ha, ngày 06-11-2018 lúc 17:33.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    18
    BQT xóa bài viết hỏi trong topic người khác.
    Lần sửa cuối bởi Nguyen Ha, ngày 07-11-2018 lúc 12:55.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Mình cũng bị o Hm đây. Đốt laser 2 lân, 3 lần phun nito. Chắc tại cd4 mình thấp nên tái lại...tuần sau lại đi taikham. Phun nito rát, đi ve sinh đau mấy ngày. Minh cũng phải ráng, vui vẻ, tap the duc rồi 1 ngày nao đó sẽ hết. Hj

Thông tin về chủ đề này