Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Khó khăn của bệnh nhân H khi điều trị các bệnh lý ngoài

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34

Lightbulb Khó khăn của bệnh nhân H khi điều trị các bệnh lý ngoài

Chào các ace ạ ,
    Em đã điều trị ARV được hơn 4 năm rồi ạ !
    Trong vài tháng trở lại đây , em có đọc một số bài báo về vấn đề từ chối tiếp nhận phẫu thuật hoặc đùn đẩy bệnh nhân sang các bệnh viện khác để được phẫu thuật .
    Em có sự lo lắng về vấn đề này , vì ít nhiều trong tương lai có lẽ chính bản thân em cũng có thể phải gặp trường hợp điều trị bệnh cần phẩy thuật .
    Các ace có kinh nghiệm đi trước , có thể chia sẻ thêm cho em về vấn đề này được không ạ ?
    Liệu mình có thể bị từ chối chữa trị bệnh khi có H không ạ ?
    Em mong nhận được chia sẽ từ các ace có kinh nghiệm ạ !
    Em xin chân thành cảm ơn các ace rất nhiều ạ !
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi touch_me_duy Xem bài viết
    Chào các ace ạ ,
    Trong vài tháng trở lại đây , em có đọc một số bài báo về vấn đề từ chối tiếp nhận phẫu thuật hoặc đùn đẩy bệnh nhân sang các bệnh viện khác để được phẫu thuật .
    Em có sự lo lắng về vấn đề này , vì ít nhiều trong tương lai có lẽ chính bản thân em cũng có thể phải gặp trường hợp điều trị bệnh cần phẩy thuật .
    Các ace có kinh nghiệm đi trước , có thể chia sẻ thêm cho em về vấn đề này được không ạ ?

Nếu bạn ở TPHCM thì cứ đến bệnh viện Chợ Rẫy,ở đây vẫn làm và khám chữa bệnh cho người có HIV.Nhất là làm phẩu thuật.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

touch_me_duy (24-07-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Nếu bạn ở TPHCM thì cứ đến bệnh viện Chợ Rẫy,ở đây vẫn làm và khám chữa bệnh cho người có HIV.Nhất là làm phẩu thuật.
    Dạ vâng ạ ! E xin cảm ơn a rất nhiều ạ !

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Chào các ace ạ ,
    Mình cũng đang lo lắng. Mình đang chọn bv quốc tế để phẩu thuật. Nhưng k biết nếu mình dấu bệnh k nói ra có dc k? Hay nói ra bv có giữ bảo mặt thong tin k nữa

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    Trích dẫn Gửi bởi Phuoc tsb Xem bài viết
    Mình cũng đang lo lắng. Mình đang chọn bv quốc tế để phẩu thuật. Nhưng k biết nếu mình dấu bệnh k nói ra có dc k? Hay nói ra bv có giữ bảo mặt thong tin k nữa
    Bạn phẫu thuật gì vậy ạ ? Theo như kinh nghiệm mình từng biết , Thông thường trước khi phẫu thuật sẽ xét nghiệm máu đó bạn , vì an toàn cho các y bác sĩ . hoặc họ sẽ từ chối khi họ phát hiện ra mình bin H . mà bạn yên tâm , vấn đề bảo mật thì chắc chắn rồi , đó là về vấn đề y đức mà .
    Lần trước , mình dự định nâng lại mũi đã từng nâng trước đây . nhưng khi xét nghiệm máu , mình bị phát hiện H , nhưng họ nói khéo là mình không đủ điều kiện để thực hiện cuộc phẫu thuật .

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Bạn phẫu thuật gì vậy ạ ? Theo như kinh nghiệm mình từng biết , Thông thường trước khi phẫu thuật sẽ xét nghiệm máu đó bạn , vì an toàn cho các y bác sĩ . hoặc họ sẽ từ chối khi họ phát hiện ra mình bin H . mà bạn yên tâm , vấn đề bảo mật thì chắc chắn rồi , đó là về vấn đề y đức mà .
    Lần trước , mình dự định nâng lại mũi đã từng nâng trước đây . nhưng khi xét nghiệm máu , mình bị phát hiện H , nhưng họ nói khéo là mình không đủ điều kiện để thực hiện cuộc phẫu thuật .
    Vậy mình phải khai thật hay sao?.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    Trích dẫn Gửi bởi Phuoc tsb Xem bài viết
    Vậy mình phải khai thật hay sao?.
    Chào bạn ! Bạn vẫn khỏe chứ ạ ?
    Vì mình không biết rõ bệnh tình của bạn như thế nào ! Và bạn sẽ tiến hành tiểu phẫu hay phẫu thuật !
    Nên theo ý mình , bạn nên hỏi thử bác sĩ trực tiếp khám cho bạn , xem bác sĩ có đồng ý làm cho mình hay không !
    Hoặc bạn có thể đến bệnh viện Chợ Rẫy như a Tuấn bên trên chia sẻ để điều trị !
    Vì theo như mình từng biết về 1 người bạn của mình cũng có H , bạn ấy lúc đầu do không biết vào bệnh viện đa khoa quốc tế điều trị SMG , bị họ vẽ tiền rất nhiều và điều trị cũng không dứt hoàn toàn . Sau đó , bạn ấy được giới thiệu sang bệnh viện da liễu để điều trị bằng Nito lỏng , đến nay đã điều trị hết hoàn toàn và không tái lại .
    Bạn hãy cân nhắc về vấn đề này . Mình mong những góp ý của mình sẽ giúp được cho bạn .
    Chúc bạn sớm điều trị khỏi bệnh và tiếp tục cuộc sống thật tốt .
    Thân mến ạ !

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Chào bạn ! Bạn vẫn khỏe chứ ạ ?
    Vì mình không biết rõ bệnh tình của bạn như thế nào ! Và bạn sẽ tiến hành tiểu phẫu hay phẫu thuật !
    Nên theo ý mình , bạn nên hỏi thử bác sĩ trực tiếp khám cho bạn , xem bác sĩ có đồng ý làm cho mình hay không !
    Hoặc bạn có thể đến bệnh viện Chợ Rẫy như a Tuấn bên trên chia sẻ để điều trị !
    Vì theo như mình từng biết về 1 người bạn của mình cũng có H , bạn ấy lúc đầu do không biết vào bệnh viện đa khoa quốc tế điều trị SMG , bị họ vẽ tiền rất nhiều và điều trị cũng không dứt hoàn toàn . Sau đó , bạn ấy được giới thiệu sang bệnh viện da liễu để điều trị bằng Nito lỏng , đến nay đã điều trị hết hoàn toàn và không tái lại .
    Bạn hãy cân nhắc về vấn đề này . Mình mong những góp ý của mình sẽ giúp được cho bạn .
    Chúc bạn sớm điều trị khỏi bệnh và tiếp tục cuộc sống thật tốt .
    Thân mến ạ !
    Thành thật cảm ơn sự chia sẽ của bạn. Mình sẽ cân nhắc và thận trọng.
    Chúc bạn ngày cn vui vẻ

10. Những thành viên đã cảm ơn Phuoc tsb cho bài viết này:

touch_me_duy (29-07-2018)

Thông tin về chủ đề này