Kết quả 1 đến 14 của 14

Chủ đề: Xin được tư vấn về phơi nhiễm, mình stress quá.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Xin được tư vấn về phơi nhiễm, mình stress quá.

Chiều hôm qua khoảng 5h chiều mình có đi kara và trong lúc say rượu không để ý lên có cho tay vào trong âm đạo của nhân viên kara khoảng 2p. Đến sau khi xong về nhà mình mới để ý là hai ngón tay cho vào âm đạo có bị sước măng rô, khi rửa tay không xót, nặn mạnh không ra máu, nhưng có cảm giác đau. Sáng sớm nay mình có qua Bệnh viện nhiệt đới trung ương ( Hà Nội ) làm xét nghiệm và được bác sĩ chỉ định uống TRUSTIVA trong vòng 28 ngày. Bác sĩ bảo đến tối 9h uống ( tính ra lúc đó khoảng 30h từ lúc tiếp xúc dịch nhầy). Xin tư vấn của mọi người, mình thật sự hoang mang, nghĩ tới vợ con mà ứa nước mắt. Thề nếu mình qua được lần này sẽ không bao giờ buông thả một lần nào nữa.
    ads
    Lần sửa cuối bởi Cạch đến già, ngày 16-08-2018 lúc 07:33.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Cạch đến già Xem bài viết
    Chiều hôm qua khoảng 5h chiều mình có đi maxa và trong lúc say rượu không để ý lên có cho tay vào trong âm đạo của nhân viên maxa khoảng 2p. Đến sau khi xong về nhà mình mới để ý là hai ngón tay cho vào âm đạo có bị sước măng rô, khi rửa tay không xót, nặn mạnh không ra máu, nhưng có cảm giác đau. Sáng sớm nay mình có qua Bệnh viện nhiệt đới trung ương ( Hà Nội ) làm xét nghiệm và được bác sĩ chỉ định uống TRUSTIVA trong vòng 28 ngày. Bác sĩ bảo đến tối 9h uống ( tính ra lúc đó khoảng 30h từ lúc tiếp xúc dịch nhầy). Xin tư vấn của mọi người, mình thật sự hoang mang, nghĩ tới vợ con mà ứa nước mắt. Thề nếu mình qua được lần này sẽ không bao giờ buông thả một lần nào nữa.
    Nếu uống thuốc trong 72 giờ vàng thì chưa có trường hợp nào thất bại. Tuy nhiên trường hợp bạn kể không có nguy cơ nên bạn uống thuốc trong trường hợp này là không cần thiết.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Nếu uống thuốc trong 72 giờ vàng thì chưa có trường hợp nào thất bại. Tuy nhiên trường hợp bạn kể không có nguy cơ nên bạn uống thuốc trong trường hợp này là không cần thiết.
    Em cảm ơn anh Truong Xuan đã tư vấn, anh làm em có cảm giác đỡ hoảng loạn. Nhưng để cho chắc thì em cố dùng theo chỉ định. Giờ e là trụ cột gia đình, bình thường cũng không thích ra ngoài tìm cảm giác lạ, hôm qua say quá mất tự chủ. E thật sự hối hận.

Cảm ơn
    596
    Em cảm ơn anh Truong Xuan đã tư vấn, anh làm em có cảm giác đỡ hoảng loạn. Nhưng để cho chắc thì em cố dùng theo chỉ định. Giờ e là trụ cột gia đình, bình thường cũng không thích ra ngoài tìm cảm giác lạ, hôm qua say quá mất tự chủ. E thật sự hối hận.
    Trường hợp bạn Truong Xuan khẳng định 100% không có nguy cơ. Còn bạn muốn uống thuốc tiếp là tùy quyết định của bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Trường hợp bạn Truong Xuan khẳng định 100% không có nguy cơ. Còn bạn muốn uống thuốc tiếp là tùy quyết định của bạn.
    Em cảm ơn anh. Chúc anh và gia đình gặp nhiều may mắn và hạnh phúc trong cuộc sống.

6. Những thành viên đã cảm ơn Cạch đến già cho bài viết này:

Charles (11-08-2018)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Chiều hôm qua khoảng 5h chiều mình có đi maxa và trong lúc say rượu không để ý lên có cho tay vào trong âm đạo của nhân viên maxa khoảng 2p. Đến sau khi xong về nhà mình mới để ý là hai ngón tay cho vào âm đạo có bị sước măng rô, khi rửa tay không xót, nặn mạnh không ra máu, nhưng có cảm giác đau. Sáng sớm nay mình có qua Bệnh viện nhiệt đới trung ương ( Hà Nội ) làm xét nghiệm và được bác sĩ chỉ định uống TRUSTIVA trong vòng 28 ngày. Bác sĩ bảo đến tối 9h uống ( tính ra lúc đó khoảng 30h từ lúc tiếp xúc dịch nhầy). Xin tư vấn của mọi người, mình thật sự hoang mang, nghĩ tới vợ con mà ứa nước mắt. Thề nếu mình qua được lần này sẽ không bao giờ buông thả một lần nào nữa.
    Em cảm ơn anh. Chúc anh và gia đình gặp nhiều may mắn và hạnh phúc trong cuộc sống.

Vấn đề của bạn không có gì phải lo lắng quá.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cảm ơn a Tuấn và a Trường Xuân. Đúng là rơi vào hoàn cảnh này mới thấy sự chia sẻ của các anh thật đáng quý.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh Tuấn cho e hỏi em đang chuẩn bị uống viên đầu tiền thì nên uống bao lâu sau ăn.

Cảm ơn
    596
    Anh Tuấn cho e hỏi em đang chuẩn bị uống viên đầu tiền thì nên uống bao lâu sau ăn.
    Ăn uống không ảnh hưởng đến việc uống thuốc phơi nhiễm, mà quan trọng là uống đúng giờ, bạn có thể chọn bất cứ giờ nào phù hợp với bạn thì uống theo giờ đó đến hết phác đồ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Ăn trước hay ăn sau thì không quan trọng,quan trọng cứ tới giờ là uống,nhưng uống thuốc tây đừng để bụng đói quá mà uống.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cho em hỏi nhờ chút: Em uống thuốc đến nay đã được 17 ngày. Khoảng 1 tuần đầu thì xuất hiện tác dụng phụ nhẹ là đi ngoài, sau đó ban ngày e uống kèm men tiêu hoá ( em uống pep 20h30) thì các triệu chứng tác dụng phụ gần như còn rất ít. Trong thời gian uống em vẫn cố gắng đi tập thể dụng đều đặn để cơ thể đỡ mệt và toát mồ hôi. Ngày thứ 16 thì e bị uống muộn hơn giờ quy định là 30p như vậy có ảnh hưởng gì không?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Cho em hỏi nhờ chút: Em uống thuốc đến nay đã được 17 ngày. Khoảng 1 tuần đầu thì xuất hiện tác dụng phụ nhẹ là đi ngoài, sau đó ban ngày e uống kèm men tiêu hoá ( em uống pep 20h30) thì các triệu chứng tác dụng phụ gần như còn rất ít. Trong thời gian uống em vẫn cố gắng đi tập thể dụng đều đặn để cơ thể đỡ mệt và toát mồ hôi. Ngày thứ 16 thì e bị uống muộn hơn giờ quy định là 30p như vậy có ảnh hưởng gì không?

Bạn uống trễ 30 phút không có sao.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Hiv có lây dễ như thế đâu bạn? Giả sử gmd kia có hiv thì trường hợp của bạn nguy cơ là không, hiv lây khi đủ điều kiện như môi trường, nồng độ vi rut, thiết diện tiếp xúc, độ sâu của vết thương... Nếu như bạn mà có nguy cơ thì chắc thế giới bị hết rồi:)) chẳng lẽ đi chén thỏ đeo găng tay y tế à bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen the duy Xem bài viết
    Hiv có lây dễ như thế đâu bạn? Giả sử gmd kia có hiv thì trường hợp của bạn nguy cơ là không, hiv lây khi đủ điều kiện như môi trường, nồng độ vi rut, thiết diện tiếp xúc, độ sâu của vết thương... Nếu như bạn mà có nguy cơ thì chắc thế giới bị hết rồi:)) chẳng lẽ đi chén thỏ đeo găng tay y tế à bạn
    Cũng do tâm lý bác ạ. Hôm đó tự nhiên mọi thứ đưa đẩy như kiểu sắp đặt, ngồi cậy xước măng rô>> uống rượu loại kích thích hưng phấn >> rồi đút đúng 2 cái ngón bị xước vào âm đạo >> tự dưng chiều về gặp lại con bé mình yêu cách đó 10 năm ko gặp ( hài ko chịu được ). Hôm sau vào bệnh viện khám thì thấy nhiều ômg đi thử máu H, nên tâm lý suy diễn thêm, ông bác sĩ tư vấn kiểu như dễ mắc lắm nên càng sợ. May về đọc được 2 anh Trường và a Tuấn tư vấn nên cảm giác yên tâm. Rồi trong quá trình dùng thuốc cũng để an tâm về mặt tâm lý, cũng là cách để trải nghiệm nỗi khổ của các ae khác. Bản thân thấy sức khoẻ vẫn ổn trong quá trình dùng thì cũng dự cảm mình ko dính H. Qua trải nghiệm này cũng thấy trưởng thành và mạnh mẽ hơn khi đối diện với nỗi sợ hãi tột cùng.

Thông tin về chủ đề này