Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Oral sex và hắc lào ở bẹn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Oral sex và hắc lào ở bẹn

A chị trên diễn đàn cho e hỏi ,2 tuần trc e có đi massage nhân viên ở đó đã oral sex cho e,lúc đó e đang bị hắc lào ở bẹn nữa,ko biết có nguy cơ nhiễm hiv ko ạ,e cảm ơn
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Bau troi Xem bài viết
    A chị trên diễn đàn cho e hỏi ,2 tuần trc e có đi massage nhân viên ở đó đã oral sex cho e,lúc đó e đang bị hắc lào ở bẹn nữa,ko biết có nguy cơ nhiễm hiv ko ạ,e cảm ơn
    Trường hợp bạn kể không có nguy cơ Hiv.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm.Vì chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    A Tuấn ơi cho e hỏi,sáng nay e đọc thoing tin trên Vnexpress nói về các trường hợp bị lây hiv trong đó chngx có nói quan hệ bằng miệng cũng có nguy cơ,với e đọc trên dien dan hiv bác sỹ bình thì dc tư vấn thế này:Nguy cơ lây nhiễm HIV qua OS rất thấp, người cho OS nguy cơ lây là 0,005%, còn người nhận OS nguy cơ là 0,01%. Nếu dương vật em không trầy xước thì cứ yên tâm nhé.
    Nên e rất lo lắng,a tuấn giải thích giúp e dc ko ạ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    A Tuấn ơi cho e hỏi,sáng nay e đọc thoing tin trên Vnexpress nói về các trường hợp bị lây hiv trong đó chngx có nói quan hệ bằng miệng cũng có nguy cơ,với e đọc trên dien dan hiv bác sỹ bình thì dc tư vấn thế này:Nguy cơ lây nhiễm HIV qua OS rất thấp, người cho OS nguy cơ lây là 0,005%, còn người nhận OS nguy cơ là 0,01%. Nếu dương vật em không trầy xước thì cứ yên tâm nhé.
    Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp. Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và chỉ có 1 người cố tình tạo ra nhiều nick, mục đích họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang, khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ. Nên mặc sức họ thu tiền của mọi người.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm các chủ đề này nhận xét từ thành viên:

Chủ đề: Cho phép em trình bày về vấn đề một số diễn đàn tư vấn hiv hù người ta vô đạo đức
    Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi
    Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt
    Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí
    Chủ đề: Mọi người cẩn thận những trang tư vấn trục lợi vô đạo đức
    Chủ đề: cần làm rõ kích dục bằng miệng lên án những diễn đàn trục lợi
    Chủ đề: Bức xúc cái diễn đàn nạp tiền lên làm mod
    Chủ đề: Ý kiến của em về diễn đàn tư vấn thu phí thất đức
    Chủ đề: Diễn đàn lừa đảo

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Tuanmecsedec muốn nói với bạn nói riêng và tất cả các bạn nào tham gia Diendanhiv.vn nói chung được rõ.

1, Nếu các bạn tin tưởng diễn đàn thì tham gia,nếu cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

2,
    Khi lên tham gia diễn đàn đặt câu hỏi và đã được tư vấn vấn thì nên tin.

+
    Đối với tất cả ban quản trị chúng tôi khi điều hành một diễn đàn tư vấn hoàn toàn miễn phí,tức là không thu bất kỳ bạn và các bạn 1 đồng xu nào và chúng tôi bỏ tâm huyết ra để tư vấn giúp đỡ cho mọi người cũng là giúp cho phòng chống HIV của Việt Nam để mọi người hiểu hơn tác hại dẫn đến con đường lây nhiễm HIV và giúp cho mọi người nhìn ra hiểu rõ để không phân biệt đối xử kỳ thị với người có HIV.

+ Tôi là nick Tuanmecsedec là Admin điều hành cao nhất diễn đàn và một số Smod khi tham gia điều hành diễn đàn cũng như tư vấn điều có qua các lớp tập huấn và có bằng cấp.

+ Nên chúng tôi ở đây nói cho bạn và các bạn rõ,ban điều hành chúng tôi không rảnh mà lên đây tư vấn bừa.Các bạn nên hiểu nếu chúng tôi tư vấn bừa,không chỉ tác hại chính riêng cho bạn mà sẽ làm tác hại cho tất cả cộng đồng.

_ Ví dụ,các bạn có nguy cơ chúng tôi nói có,để các bạn còn biết lo đi xét nghiệm và phòng tránh cho người thân hoặc các bạn đã xét nghiệm an toàn thì chúng tôi nói đã an toàn.

+ Nói tóm lại,bạn nào tin thì tham gia diễn đàn,tin thì đặt câu hỏi.Còn cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

Thông tin về chủ đề này