Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 28

Chủ đề: Quan hệ đồng giới không an toàn!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2

Quan hệ đồng giới không an toàn!

E chào các anh chị trên diễn đàn, khoảng vài tháng trước e ko nhớ chính xác thời điểm, e có quan hệ với 1 người đồng giới khoảng 3 lần, e là người cho. Các lần cách nhau cũng khoảng 1 tuần. Lần nào cũng xuất tinh vào trong hậu môn của bạn đó. Sau khi quan hệ xong e có kiểm tra dương vật không bị xước xát hay chảy máu gì. E xin hỏi nếu bạn đó bị nhiễm HIV thì nguy cơ e bị lây có cao không? Và lý do là như thế nào ạ?. E xin cảm ơn.
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    32
    có j bạn gọi cho sdt của anh tuấn hoặc chờ chút bqt lên tư vấn cho bạn. bạn yên tâm nha

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi kusiki Xem bài viết
    E chào các anh chị trên diễn đàn, khoảng vài tháng trước e ko nhớ chính xác thời điểm, e có quan hệ với 1 người đồng giới khoảng 3 lần, e là người cho. Các lần cách nhau cũng khoảng 1 tuần. Lần nào cũng xuất tinh vào trong hậu môn của bạn đó. Sau khi quan hệ xong e có kiểm tra dương vật không bị xước xát hay chảy máu gì. E xin hỏi nếu bạn đó bị nhiễm HIV thì nguy cơ e bị lây có cao không? Và lý do là như thế nào ạ?. E xin cảm ơn.
    Quan hệ đồng giới không dùng bcs là có nguy cơ. Đã vài tháng rồi, bạn nên đi xét nghiệm để kiểm tra.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Vâng thưa chị , nhưng e có 1 số thắc mắc ko hiểu, nguy cơ là do đâu ạ. E ko bị chảy máu và lỗ sáo dương vật của e bị lây qua như thế nào ạ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Vâng thưa chị , nhưng e có 1 số thắc mắc ko hiểu, nguy cơ là do đâu ạ. E ko bị chảy máu và lỗ sáo dương vật của e bị lây qua như thế nào ạ
    Quan hệ không an toàn là đường lây chính của Hiv cũng như các bệnh tình dục khác.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Quan hệ đồng tính ko dùng biện pháp an toàn là nguyên nhân lây nhiễm HIV vì hậu môn ko phải bộ phận sinh dục, trong quá trình quan hệ có sự cọ xát, các vết xước ở đầu khấc dương vật và niêm mạc lỗ sao sẽ tiếp xúc trực tiếp với các vết xước ở hậu môn. Trường hợp của bạn có nguy cơ, bạn cần phải xét nghiệm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Vâng e cảm ơn chị

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Trong quan hệ đồng giới (MSM) qua đường hậu môn,đánh giá nguy cơ người cho nguy cơ tháp hơn người nhận.Trong trường hợp này bạn là người cho,nếu hậu môn bạn tình bị chảy máu thì vi rút có thể xâm nhập qua vết trầy xướt trên dương vật và còn lây nhiễm qua niêm mạc lổ sáo.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Trong quan hệ đồng giới (MSM) qua đường hậu môn,đánh giá nguy cơ người cho nguy cơ tháp hơn người nhận.Trong trường hợp này bạn là người cho,nếu hậu môn bạn tình bị chảy máu thì vi rút có thể xâm nhập qua vết trầy xướt trên dương vật và còn lây nhiễm qua niêm mạc lổ sáo.
    Vâng em cảm ơn anh đã trả lời ạ , em còn 1 số thắc mắc chưa được rõ mong anh bớt chút thời gian để giải đáp giúp em. Bạn đồng giới kia hôm qua đã cho e xem kết quả xét nghiệm từ tháng 5 bạn ấy đã âm tính. Có nghĩa là em và bạn ấy đều ko có H và ko có nguy cơ. Em là bisexsual có quan hệ với cả nữ giới và quan hệ không an toàn, thời gian thì chưa đủ để xét nghiệm e vẫn phải chờ khoảng 3 tháng nữa mới có kết quả. Em muốn hỏi là tại sao khi quan hệ không an toàn cho dương vật vào âm đạo khoảng 30s lại không có nguy cơ. E có nghe các anh nói nhưng không hiểu tại sao, và muốn biết mình có bị HIV hay không thì bắt buộc phải xét nghiệm HIV đúng không ạ? Còn xét nghiệm máu thì ko thể biết được là mình có bị HIV đúng ko? . Mong anh giải đáp giúp, em xin cảm ơn!

Cảm ơn
    596
    Vâng em cảm ơn anh đã trả lời ạ , em còn 1 số thắc mắc chưa được rõ mong anh bớt chút thời gian để giải đáp giúp em. Bạn đồng giới kia hôm qua đã cho e xem kết quả xét nghiệm từ tháng 5 bạn ấy đã âm tính. Có nghĩa là em và bạn ấy đều ko có H và ko có nguy cơ. Em là bisexsual có quan hệ với cả nữ giới và quan hệ không an toàn, thời gian thì chưa đủ để xét nghiệm e vẫn phải chờ khoảng 3 tháng nữa mới có kết quả. Em muốn hỏi là tại sao khi quan hệ không an toàn cho dương vật vào âm đạo khoảng 30s lại không có nguy cơ. E có nghe các anh nói nhưng không hiểu tại sao, và muốn biết mình có bị HIV hay không thì bắt buộc phải xét nghiệm HIV đúng không ạ? Còn xét nghiệm máu thì ko thể biết được là mình có bị HIV đúng ko? . Mong anh giải đáp giúp, em xin cảm ơn!
    Vấn đề khi các bạn trình bày tình huống rồi BQT dựa vào đó để đưa ra kết luận, kết luận đó thuộc về chuyên môn của BQT, nếu bạn muốn biết tại sao thì tự tìm hiểu, còn cảm thấy không tin tưởng thì không post bài hỏi và đi xét nghiệm, hoặc có thể đến nơi nào đó mà bạn cảm thấy tin tưởng hơn thì nhờ họ tư vấn cho.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Vâng, em đã lên mạng tìm hiểu nhưng không tìm được tài liệu như vậy nên em mới vào trong này hỏi ạ. Em muốn tìm hiểu nguyên nhận ạ chứ e ko có hỏi dò hay hỏi vặn gì ở đây hết thưa anh.

Cảm ơn
    596
    Vâng, em đã lên mạng tìm hiểu nhưng không tìm được tài liệu như vậy nên em mới vào trong này hỏi ạ. Em muốn tìm hiểu nguyên nhận ạ chứ e ko có hỏi dò hay hỏi vặn gì ở đây hết thưa anh.
    Tôi đã trả lời bạn rồi, muốn tìm hiểu thì tự bỉ thời gian tìm hiểu, còn cảm thấy không tin thì không post bài hỏi tiếp, cũng có thể không tham gia diễn đàn này luôn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Tôi đã trả lời bạn rồi, muốn tìm hiểu thì tự bỉ thời gian tìm hiểu, còn cảm thấy không tin thì không post bài hỏi tiếp, cũng có thể không tham gia diễn đàn này luôn.
    Anh ơi sao anh nói chuyện vô lý thế ạ? Em không hiểu tất cả những comment trong topic này có chỗ nào ko có ý tin tưởng BQT diễn đàn mình . chị Hà và anh Tuấn đều giải đáp thắc mắc của e rất đầy đủ đó thôi, e thật sự là có tìm hiểu nhưng e ko thấy những diễn đàn đó có câu trả lời thỏa đáng nên e muốn được nhờ các anh chị tư vấn có gì sai sao ạ? Nếu a nói những cái đó là bí mật nghề nghiệp thì e xin phép ko hỏi nữa, e ko hiểu e chỉ muốn vào đây nhờ các anh chị tư vấn mà những câu trả lời của a như có ý đuổi e khỏi diễn đàn này vậy!

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn đồng giới kia hôm qua đã cho e xem kết quả xét nghiệm từ tháng 5 bạn ấy đã âm tính. Có nghĩa là em và bạn ấy đều ko có H và ko có nguy cơ ====>>>>kết quả của bạn kia từ tháng 5 tức từ tháng 5 trở về trước bạn đó ko bị HIV, nhưng từ tháng 5 tới giờ bạn có dám chắc người đó không quan hệ với ai ngoài bạn hay không?.

Em muốn hỏi là tại sao khi quan hệ không an toàn cho dương vật vào âm đạo khoảng 30s lại không có nguy cơ. ===>>>>> quan hệ chỉ 30s thôi thì chưa đủ thời gian tiếp xúc nên không có nguy cơ.
    E có nghe các anh nói nhưng không hiểu tại sao, và muốn biết mình có bị HIV hay không thì bắt buộc phải xét nghiệm HIV đúng không ạ?====>>>> đúng vậy
    Còn xét nghiệm máu thì ko thể biết được là mình có bị HIV đúng ko?====>>> không đúng bởi vì chỉ có xét nghiệm máu mới biết có bị HIV hay không. .

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Anh ơi sao anh nói chuyện vô lý thế ạ? Em không hiểu tất cả những comment trong topic này có chỗ nào ko có ý tin tưởng BQT diễn đàn mình . chị Hà và anh Tuấn đều giải đáp thắc mắc của e rất đầy đủ đó thôi, e thật sự là có tìm hiểu nhưng e ko thấy những diễn đàn đó có câu trả lời thỏa đáng nên e muốn được nhờ các anh chị tư vấn có gì sai sao ạ? Nếu a nói những cái đó là bí mật nghề nghiệp thì e xin phép ko hỏi nữa, e ko hiểu e chỉ muốn vào đây nhờ các anh chị tư vấn mà những câu trả lời của a như có ý đuổi e khỏi diễn đàn này vậy!
    Không có gì là vô lý cả. Bạn đã nhờ diễn đàn khác tư vấn, đã lên mạng tìm hiểu có nghĩa là bạn cũng chẳng tin tưởng những gì chúng tôi tư vấn cho bạn. Nói thật, tôi rất ghét những ai lên mạng tìm hiểu, đi diễn đàn khác nhờ tư vấn rồi lại mang thắc mắc về đây nhờ tư vấn lại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    E xin cảm ơn những câu trả lời của chị , e cảm kích chị rất nhiều. E tuyệt đối tin tưởng vào những gì anh chị tư vấn. Em có lên mạng tìm hiểu qua các bài viết, nhưng e không lập tài khoản và nhờ tư vấn ở bất cứ diễn đàn nào cả. E được bạn bè nói rằng nên vào đây để được tư vấn chính xác nhất. Thật sự e ko hiểu do e diễn đạt kém hay như thế nào mà các anh chị luôn nghĩ rằng e nghi ngờ những lời nói của mọi người. E chỉ muốn được biết cụ thế vấn đề hơn chỉ vậy thôi. E cũng xin lỗi a trường xuân vì những lời nói không phải phép ở bên trên, em cám ơn anh đã bỏ thời gian để tư vấn cho em.
    xét nghiệm máu ở đây ý em là xét nghiệm máu thông thường khi đi khám ý tế ạ.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    E xin cảm ơn những câu trả lời của chị , e cảm kích chị rất nhiều. E tuyệt đối tin tưởng vào những gì anh chị tư vấn. Em có lên mạng tìm hiểu qua các bài viết, nhưng e không lập tài khoản và nhờ tư vấn ở bất cứ diễn đàn nào cả. E được bạn bè nói rằng nên vào đây để được tư vấn chính xác nhất. Thật sự e ko hiểu do e diễn đạt kém hay như thế nào mà các anh chị luôn nghĩ rằng e nghi ngờ những lời nói của mọi người. E chỉ muốn được biết cụ thế vấn đề hơn chỉ vậy thôi. E cũng xin lỗi a trường xuân vì những lời nói không phải phép ở bên trên, em cám ơn anh đã bỏ thời gian để tư vấn cho em.
    xét nghiệm máu ở đây ý em là xét nghiệm máu thông thường khi đi khám ý tế ạ.
    Bạn đăng ký xét nghiệm HIV thì người ta mới xét nghiệm cho bạn. Còn xét nghiệm máu thông thường thì ko có xét nghiệm HIV. Trừ khi làm phẩu thuật thì trước khi phẫu thuật chỉ định bắt buộc xét nghiệm HIV.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    E đã sai khi nói rằng "e thật sự là có tìm hiểu nhưng e ko thấy những diễn đàn đó có câu trả lời thỏa đáng nên e muốn được nhờ các anh chị tư vấn có gì sai sao ạ?" , thực sự e ko có nhờ tư vấn ở đâu hết , e nói vậy là không tôn trọng các anh chị. Là do e diễn đạt koa11úng e rất xin lỗi. E biết đây chính là sự không tôn trọng các anh chị.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Bạn đăng ký xét nghiệm HIV thì người ta mới xét nghiệm cho bạn. Còn xét nghiệm máu thông thường thì ko có xét nghiệm HIV. Trừ khi làm phẩu thuật thì trước khi phẫu thuật chỉ định bắt buộc xét nghiệm HIV.
    vâng! em cảm ơn chị.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

HIV để có thể lây nhiễm, phải cần có 4 nguyên lý bắt buộc sau đây, nếu 1 trong 4 nguyên lý mà thiếu thì không có nguy cơ bị lây nhiễm, các bạn có thể lấy 4 nguyên lý sau đây,rồi nhìn nhận hành vi mình sẽ biết và tự có câu trả lời.

1) có virus thoát ra khỏi người có HIV.

2) HIV còn tồn tại, còn sống tại thời điểm nhận và thời gian tiếp xúc.

3) HIV đủ số lượng

4) phải có đường xâm nhập vào cơ thể người khác.

Còn vấn đề bạn tình kia đưa cho bạn xem giấy kết quả âm tính của 5 tháng trước thì ai đảm bảo trong 5 tháng trở lại đây bạn ấy không có tạo nguy cơ nào khác ?.

Còn vấn đề của bạn nói,từng có những cuộc tình quan hệ tình dục không an toàn thì chính bản thân bạn cần phải đi kiểm tra sức khỏe,nhất là phải xét nghiệm HIV.Có thể chính bản thân bạn mới chính là người mang bệnh đi lây nhiễm cho người khác (là bạn tình kia ).

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này