Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Hai Năm Một Chặng Đường

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3

Hai Năm Một Chặng Đường

1 năm trước, cũng ngày này, mình có online để viết vài dòng như những dòng lưu bút để lưu lại quá trình mình chống chọi lại căn bệnh quái ác. Và hôm nay đây, mình nhớ lại và lại online để viết về cột mốc năm thứ hai sau khi phát hiện ra mình dương tính. Quả thật đối mặt với nó k dễ chút nào, từng có lúc mình chi uống một chút nước lạnh mà đã ốm ho rồi sốt lay lắt, mình nhờ có gia đinh động viên đã cố gắng vượt qua, mình đã quay trở lại HN,tìm được một công việc tạm cho là ổn và bắt đầu lại từ đầu. Dù gì cũng đã sống chung với nó nhiều khi trăn trở k có ai có thể tâm sự cùng nhưng mình nghĩ mình vẫn sẽ mãi lạc quan và yêu đời, mặc kệ tất cả. Có khóc nhưng dần cũng vơi đi. Chỉ là cuộc đời mình có một ngã rẽ thôi.
    Kỉ niệm 2 năm ngày uống viên thuốc đầu tiên mình lại vào đây để viết, viết cho cuộc đời sau này của mình.
    Động lực của mình để sống khỏe, sống tốt lúc này chính là gia đình và bạn bè. Mình sẽ không phạm sai lầm nữa.
    Chúc cho những năm sau này thật tốt, nhiều tiếng cười.
    Chúc mọi người sống thật vui vẻ nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    Chúc mừng bạn đã vượt qua được giai đoạn đầu áp lực tinh thần khó khăn nhất !
    Rồi những tháng ngày sắp tới sức khỏe sẽ trở nên cải thiện hơn !
    Chúc bạn nhiều sức khỏe và niềm vui !
    Thân mến ạ !

Thông tin về chủ đề này